Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

StarTV Live: Uwajibishwaji Viongozi wa Halmashauri nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Jul 29, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Studio Yahya Mohamed.

    Halmashauri kadhaa hapa nchini zimekuwa imegubikwa na ubadhirifu mkubwa. Nini maoni yako?

    Karibuni kwa mjadala.

    Maoni toka Facebook & Twitter pages:

     
  2. U

    Uswe JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Studio Mwanza yupo Yahya.

    Wageni Mwanza
    Mr Boniface, kada wa CCM na mtendaji wa Halmashauri ya Bunda
    Chafuka Adam - diwani Igoma CDM

    Wageni Dodoma
    Mh.Mbatia
    Mh.Luhaga Mpina
    Mh.Magale john Shibuda

    Karibuni
     
  3. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    dsm wapo watu gani? na dodoma je?
     
  4. C

    CHIEF MVUNGI Senior Member

    #4
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni nguvu ya UMMA kwani CDM hakuna kubebana na huyo KOTECHA acha atoke mbona bungeni CDM wanatoka na haiwi kitu, kakimbia kugombea kwake kirumba kaenda Nyamagana kumwaga hivyo vipesa vyake, nenda Kirumba uanguke.
     
  5. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #5
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mkuu Uswe,

    Mr. Boniface ni nani (wasifu)?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #6
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanza napenda kupongeza msimamo wa madiwani wa kata za Mwanza kwa kuonyesha msimamo thabiti katika kutetea maslahi ya jamii. Hili lisiishie Mwanza tu, Halmashauri nyingi nchini madiwani ni kama wapo katika usingizi mzito na wengi hawajui wajibu wao. Waamke sasa nao waingie katika mapambano ya kuhakikisha viongozi wazembe wote wanawajibishwa.

    Wananchi wa kawaida pia tuamke sasa na kuwashitua viongozi wetu hawa tuliowaweka madarakani kwa gharama kubwa ili kuhakikisha wanasimamia fedha za umma, na miradi ya jamii ipasavyo..

    AMANI IDUMU.
     
  7. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #7
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni Kada wa CCM na mtendaji wa Halmashauri ya Bunda

    Chafuka Adam - diwani Igoma CDM

    Dodoma yupo
    Mh. Mbatia
    Mh. Luhaga Mpina
    Mh. Magale John Shibuda
     
  8. U

    Uswe JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yahya, tusaidie tafadhali
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hii inatokana na kulindana kwa viongozi kuanzia juu hadi chini.

    Mara nyingi office ya CAG inatoa report juu ya ubadhirifu but siyo zote zinafanyiwa kazi.

    Halmashauri zetu pia zinafanya kazi katika mazingira magumu kwani nyingi zinafanya kazi manually, hata kama kuna accounting system mfano epicor muda mwingne inakuwa underutilized, wafanyakazi wengi wanakuwa hawajui kuitumia.

    Pia Halmaushauri zinatakiwa ziwe na pre-audit section ili ziweze ku-control matumizi.
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 280
    Dodoma yupo Shibuda na mbatia!
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ukomavu finyu wa demokrasia hapa Tanzania, ni tatizo.

    Kimsingi inapotokea halmashauri inaongozwa na upinzani tofauti na chama tawala kwa hapa Tanzania, basi halmashauri hiyo itafisidiwa kwa vyovyote vile, na upande wa utawala.

    Hivi hushangai jiji kubwa la Mwanza pale Pamba Rd opposite Pamba police post, katikati ya Jamhuri petrol Station, na Moil kuna ukarabati wa barabara sasa una miezi takriban 7 njia haipitiki! Hadi hivi sasa haijulikani patapona lini!
     
  12. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,003
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    H/M kwa kweli zinatafuna fedha nyingi, hii ni kwa sababu uwajibikaji wa watumishi wa umma uko chini na pia wale ambao wamefanya ufisadi hawachukuliwi hatua kali za kisheria badala yake wanahamishwa vituo. Kingine ni wataalamu wanadanganywa na wanasiasa hvo haswa madiwani ambao wengi wao elimu zao ni za mashaka. Kwa hali hii miradi mingi haifikii viwango kwa kulingana na fedha inayotolewa.
     
  13. U

    Uswe JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kinachotokea kwenye halmashauri ni sawa na kinachotokea bungeni, hakuna tena mijadala ya maendeleo, mijadala yote sasa inahusu nani mwizi na nani sio mwizi.

    Anne makinda kavunja kamati ya nishati na madini, kuna wabunge wanashutumiwa kupokea rushwa, ili wawalinde baadhi ya mafisadi! tunaelekea wapi?

    Viongozi wengi siku hizi sio waaminifu, kupata kiongozi muadilifu imekua ngumu kama kupata dhahabu baharini au kupata samaki jangwani.
     
  14. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madiwani wanatakiwa kuzinduka na kusimamia miradi katika Halmashauri zao maana huko ndiko kwenye ubadhirifu mkubwa
     
  15. N

    Njaa Mbaya JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 663
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mimi naona ni vyema utamaduni wa kulindana umalizwe na kama mtu hataki kuwajibika mwenyewe awajibishwe bila kujali itikadi utakuwa mwanzo wa kujenga taifa letu kwa kuwa kwa sasa watu wakipewa tu madaraka wanayageuza kuwa mali yao.
     
  16. m

    mwakajilae Member

    #16
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimsingi haya yote ya uwajibishaji wa viongozi wa Halmashauri nchini unatokana na mambo makubwa mawili yanayopelekea ubadhilifu wa mali ya umma.

    Moja ni kwamba viongozi ambao ni wawakilishi wa wananchi kwenye ngazi mbalimbali kama diwani,mbunge na Rais mfumo wao wa kuwapata ni wa kimashaka unaogubikwa na Rushwa.

    Viongozi wengi ambao ni wazuri nimaskini wa kipato, hawana pesa, hawana uwezo wa kugharimia kampeni zao, kampeni ni gharama.

    Wajanja ambao ni wafanyabiashara wanapogundua uzuri wa mgombea, huwa wanamfadhili mgombea kisiri siri kwa maslahi yao. Matokeo yake kiongozi anapochaguliwa hawezi kujitenga na waliomgharamia gharama zote za uchaguzi, matokeo yake ni ufisadi kwenye utangazaji wa tenda.

    Rushwa na ubadhilifu havitaisha endapo tutaendelea kuacha viongozi wetu wafadhiliwe na wafanyabiashara wa madawa ya kulevya.

    Ni lazima tuamue fedha za mgombea zitatoka wapi na ni nani azitoe.
     
  17. K

    Kirokolo Senior Member

    #17
    Jul 29, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 145
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mtangazaji,

    Hali inaendelea kwenye halmashauri kwa sasa ni ukomavu wa demokrasia na tunatakiwa tuwaunge mkono na siyo kulalamika. Haijalishi mtuhumiwa ni wa chama gani maana kwenye vyama siyo mbinguni.

    Wengi wenye madaraka katika vyama wanaharibu sifa za vya kwa kuweka maslahi yao binafsi mbele. Hii haivumiliki na haitavulika. Na itikadi za chama haziwezi kuwa machela ya kuwahifadhi wahalifu.
     
  18. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huu ni ukweli usiyofichika kuwa h/mashauri nyingi nchini zina uozo uliokithiri.

    Madiwani mmepewa rungu husimamia mapato na matumizi katika h/mashauri zetu. Tumieni nafasi hiyo kuwawajibisha wale wote wanaofanya ubadhirifu unaorudisha nyuma maendeleo ya mtanzania.
     
  19. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #19
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Halmashauri nyingi sana kuna kutokuwajibika kwa viongozi wetu tuliowapa ridhaa ya kuongoza ila kilichopo ni kubebana na kulindana na hili ni kwanzia ngazi ya chini mpaka ngazi ya juu. Hili kwa watawala naona kama vile sijui ni sera...?
     
  20. b

    bia JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila upinzani Tanzania tungekwisha... Uwepo wao ndio umetuamsha, watanzania amkeni Jamani!
     
Loading...