Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

StarTV Live: Mjadala Bungeni Kielelezo cha kukomaa Demokrasia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Uswe, Jul 15, 2012.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hii mada iko live StarTV.

    Studio Mwanza: Yahya
    Mgeni Mwanza: Jimmy

    Studio Dodoma: Faraji Charles
    Wageni Dodoma: Job Ndugai, Tundu Lisu, Moses Machali

    Karibuni
     
  2. U

    Uswe JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jimmy hajaelewa ule utafiti ulilenga kitu gani, lengo la utafiti ule ilikua kuangalia uwezo wa viongozi kusimamia mijadala bungeni, ndio maana ulilenga kwa spika, naibu wa spika na wenyeviti.

    Mjadala bungeni sio kielelezo cha kukomaa demokrasia, kanuni zilizopo spika anao uwezo wa kulazimisha nini kijadiliwe na nini kisijadiliwe, Pia spika anao uwezo wa kuamua nani ampe nafasi na nani amnyime nafasi.

    Wabunge pia wamekua wakijadili kwa maslahi ya chama, ni mpaka maslahi ya umma yatapoanza kuwekwa mbele kabla ya maslahi ya chama tunaweza kusema demokrasia inakomaa
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Bunge letu sasa hivi limekuwa kama tamthilia mijadala mingi imejikita katika ushabiki mkubwa wa kisiasa sio kwa maslahi ya Taifa, nalikumbuka bunge la mwaka 2010 chini ya spika Sitta, bunge likuwa na changamoto nyingi wabunge walikuwa wanachangia kwa hoja, ili bunge la sasa limekuwa bunge la muongozo spika...unashangaa mtu kama Tundu Lissu anasimama na kutumia data za magazeti ya udaku kama reference.
     
  4. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Jimmy yuko sawa mkuu
    Mimi naongozea kuhoji; Hiyo Citizen Parliamentary Watch ni nini na imefanya survey lini, wapi, sample ipi, methodology gani na kwa nini? Significance ya survey nini?????


    1. Nini lilikuwa lengo la utafiti huo???
    2. Vigezo gani walitumia as ni tofauti from day to day na mijadala husika
    3. Kama tunatumia mijadala ya bunge kama kipimo cha kukua kwa demokrasia hili si sawa as tumeona hawa wawakilishi kwa sasa wako kichama zaidi kuliko maslahi ya wapiga kura......mfano angalia miongozo yao ni kama wanataka kukomoana mimi najiuliza hii miongozo na utaratibu ina tija gani kwa matatizo kama maji, umeme, na barabara

    Je mnadhani kama bunge ni kipimo cha demokrasia sisi kama wananchi wengi hatupendi jinsi mijadala inavyokwenda kwa sasa......do we have any option to intervene immediately hata kama tunaona hakuna tija????? Is this democracy we are aiming to see its growth and development????
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Job Ndugai kwa kiasi kikubwa analimudu Bunge.
    Haoneshi upendeleo wa chama.
    Yule mwenyekiti Mabumba hayuko fair kabisa.
    Alafu hawa wabunge wanaokomaa na miongozo, taarifa wanatu'bore sana hasa Mnyika, Lisu wanatuondelea utamu wa Bunge.
    Makinda apunguze hasira ndiyo tatizo lake.
     
  6. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Bunge la sasa hivi limekuwa dhaifu kutoka na uongozi wa bunge kuwa dhaifu..wanaegemea sana chama tawala..limekuwa bunge la vijembe..binafsi namkubali Tundu Lissu kwa sababu anaongea facts..Ndungai kubali kiti chenu kimepwaya tofauti na bunge la kipindi cha mh. Sita.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    swali kwa Ndugai:
    kwa nini ulimwita mbunge wetu kituko? Ina maana na sisi tuliomchagua ni kituko? Nampongeza Lissu na Machali kwa uvumilivu
     
  8. K

    KISAKA MORIS JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa kukumbuka uwezo mkubwa wa Mh.Sita sasa umeonyesha kuwa huyu mama anayeongoza bunge pamoja na Jenister Mhagama hawana lolote wako dhaifu sana ktk kuliongoza bunge hili, bora Ndugai kwa kiasi flan kuliko hawa akina mama wawili. Wewe una ushabiki wa ukada kwa kuwa yale wanayoyaongea akina Mwigulu, komba, na wengine unawaacha ila umemwona Tundu lissu, acha ukada na majungu hayatakusaidia kitu.
     
  9. MKL

    MKL Senior Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hiyo Combination ya aawageni waalikwa hapo Dodoma nimeipenda hebu nisikilize ntapata cha kuchangia muda unavyozidi kwenda
     
  10. K

    KISAKA MORIS JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bunge la uongozi wa Makinda hamna kitu pale, bora ndugai ungekuwa Spika labda kungekuwa na ufanisi.
     
  11. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanza nioneshe masikitiko yangu makubwa jinsi viongozi wetu wa bunge wanavyoliendesha kidikteta, au labda kwa kutojua kanuni kwa ufasaha. Upendeleo wa wazi kwa chama tawala, huko ni kukiuka misingi ya demokrasia. Kuna suala la kura za ndiyo au siyo kwa kutamka kwa mdomo. Hili nalo ni kichekesho kwa bunge la kisasa, linalokaa ndani ya ukumbi wa kisasa kama ule. Mara nyingine wanaosema 'siyo' sauti zao husikika zaidi lakini spika hufukia na kufunika kombe mwanaharamu apite. Imefika wakati sasa kura zipigwe kwa siri kisha zihesabiwe kama ulivyo uchaguzi wa kawaida. Mwisho ni suala la kukatika umeme bungeni, hiyo ni aibu kubwa. Tatizo ni nini? Hakuna wataalamu, hujuma, au uzembe? Kwa ujumla utawala wa bunge hili ni ovyo kabisa, tofauti na jinsi Samuel Sitta alivyokuwa akilimudu wakati ule.
     
  12. K

    KISAKA MORIS JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena useme dhaifu tu sema Hafifu sanaaaa!
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    KISAKA MORIS,
    Kweli mapenzi yamekufanya mpaka uoni ukweli Tundu Lissu kutoa ushahidi kupitia magazetu yetu wewe unaona ni sahihi...labda nikuulize gazeti gani Tanzania linaaminika kwa Watanzana? Kila gazeti lina upande wake.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,198
    Trophy Points: 280
    Leadership style ya speaker hopeless kabisa. Bunge siyo chekechea.
     
  15. U

    Uswe JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hili ni eneo lako Yahya, hebu tusaidie Mwanahalisi ni tabloid? au sijamsikia vizuri naibu wa spika?
     
  16. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ndugai kwa hivyo vichwa hapo lazima uchemshe.
     
  17. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Ndungai anambana Lissu kuhusu kutumia gazeti kama ushahidi bungeni.
     
  18. MC babuu

    MC babuu Member

    #18
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Demokrasia inaminywa sana na hawa wabunge wanaotetea maslahi ya chama (ccm) kwa mfano walipomnyima mnyika kutoa sababu za kumkashfu mh rais wa jmt wangemuacha aeleze pengine asingetolewa nje ata hivyo nataka kumuuliza ndugai komba alivyosema cdm ni vichaa na hakuchukuliwa hatua yeyote kwa maana hiyo ni kweli kwamba cdm ni vichaa? ndugai atuthibitishie hilo
     
  19. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Ndugai mwache kamanda Lissu aongee muda wako ukifika utaongea kumbuka haupo bungeni hapo.
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Ndugai mpuuzi. Kashachafua hali ya hewa
     
Loading...