Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

StarTV Live: Mifuko ya hifadi ya jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by King Kong III, Oct 19, 2012.

  1. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Je hoja itapelekwa november au February? Hipi kauli tuichukue ya makongoro au masele?
    wageni dsm:marcus na mnyika
     
  2. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    warudishe haraka fao la kujitoa, waache kucheza na sisi. sio pesa zao, na HATUTAKI KUWAKOPESHA, kwani ni lazima???
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Serikali inajichanganya waziri wa kazi amesema wataipeleka hoja February 2013, PIA kuna kipindi masele minister alishanukuliwa akisema kwamba wataileta nov 2012, hapo ndio mnyika anakomaa lazima isomwe nov kama walivyoahidi
     
  4. agatony8l

    agatony8l JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anasema tafasiri iliyopo kwenye KATIBA kuhusiana na hifadhi ya jamii ni ndogo sana na pia haiweki hifadhi hii Kama ni kitu cha lazima kwa mtanzania. Anawaomba watanzania waliongelee hili katika utoaji ww maoni ktk KATIBA mpya. Vile vile karudi a kauli yake kuwa udhaifu ww Bunge na WABUNGE kiujumla ndio inalifikisha Taifa hapa tulipo.
     
  5. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mh Mnyika anajaribu kuelezea umma kuwa serikali inajikanganya na kauli za watendaji wake, Mfano Naibu waziri wa kazi Makongoro Mahanga anasema marekebisho yataletwa mwezi wa pili, Wakati huohuo Naibu waziri Nishati na Madini Mh Masele anasema wataleta muswada wa madiliko mwezi Novemba.

    Masele katimuliwa na Wafanyakazi wa migodini wanataka kujua hatima ya pesa zao karudi mbio kuja kutangaza muswada utaletwa mwezi novemba.

    Huku si ndio kukurupuka kwa serikali ya magamba!

     
  6. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,301
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    HAbari nilizo nazo ni kuwa wafanyakazi wa migodi ya Dhahabu watakua na kikao na kamati ya muheshimiwa Jenister Muhagama, jumatatu ya wiki ijao, jamaa hawataki kusikia chochote zaidi ya fao lao kurudishwa, swali ni hili, hivi wafanyakzi wa sekta zingine vipi? au tumeridhika na hiyo sheria?
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Aisee sectors nyingine wamelala usingizi mzito sana labda watazinduka endapo marekebisho yasipofanyika November.
     
  8. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hizi fedha wanampango nazo 2015 tunajua kila kitu! kinachotakiwa ni action plana kama vyama vya wafanyakazi vinaweza kutusaidia vipi twende mahakamani waache kula michango yetu bure, sijaona kauli yao nzito yenye maana!
     
  9. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 633
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Wafanyakazi wa sekta zingine wamefunga ndoa "Katoliki" na waajiri wao hawana cha kujitoa wakati wa utumishi wao kwa mujibu wa sheria au mpaka kifo kitakapowatenganisha.
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Serikali haina fedha za kujiendesha na kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo, sasa wameamua kukopa toka katika mifuko ya hifadhi ya jamii na wameshindwa kulipa. Wamekopa NSSF, PPF, PSPF na LAPF mabilioni ya fedha ambayo wameshindwa kuyalipa.

    Kwahiyo njia pekee ya kujinusuru na aibu hiyo wakaona ni kwa kusitisha fao la kujitoa ili wajipange, kitu ambacho hakikubaliki hata kidogo kwetu sisi wanachama wa hiyo mifuko ya pensheni.
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Mnyika amewataka wafanyakazi waamke ili muswada usomwe november.
     
  12. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,301
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Mkuu, kama unampango wa kuvisubiri vyama vya wafanyakazi a. k. a Trade Union, naomba nikupe pole sana, utasubiri sana hadi jua lichwe, hao ndio chanzo cha haya matatizo na sheria hiyo, walipewa mlungula wa sigh na wao sheria hiyo, mi sina imani nao hata kidogo!
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Serikali mufirisi, wafanyakazi tuamke tukiamua tuaweza tusimuachie mnyika peka yake
     
  14. k

    kiserecha New Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    napita! ntarudi baadae
     
  15. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wamenikata maini kabisa hawa jamaa, mbona wanapiga danadana?
    au wanataka tusahau.

    wafanyakazi naomba tuungane tulianzishe wasichezee pesa zetu
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Wafanyakazi kuungana ndio soluhisho pekee mnyika alilolisisitiza
     
  17. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Huu mtindo wa kuungana humu kwenye mitandao halafu hatuchukui hatua nimechoka,
    natamani nikaungane na watu wa madini niunganishe nguvu huko ili nidai haki yangu kwa
    hawa mafisadi wanaonilazimisha kuwakopesha mpaka nifikie huo umri ambao sina waranty nao.
     
  18. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 633
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Hivi sheria mpya inapoanzishwa makali yake yanaanza toka sikuile iliporasimishwa "effective date" au inaenda mpaka nyuma "retrospectively"? Kwa maana wafanyakazi walishaingia mikataba ya ajira nawaajiri ambayo pia ilihusisha mafao yao chini ya sheria ya zamani za mifuko hiiikiwemo na fao la kujitoa. I thought yale mafao ya kujitoa kabla ya sheria kuwa effective ni stahili halali ya wafanyakazi. Kwa mfano kama wewe ulifanya kazimiaka kumi kabla ya sheria hii basi wasitahili fao lako kabla ya kuanza kwa sheriahii. Hebu "our learned brothers" tupeni somo kwenye hili suala.
     
  19. Mtingaji

    Mtingaji JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 1,203
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Watingaji tuna sema, wasipopeleka muswada mwezi november watanzania kwa mara ya kwanza mtashuhudia serikali inaua wananchi wake kama ilivyotokea marekana-kwa makaburu.

    Hakuna faida ya kuishi kama mtu unadhurumiwa hata kilicho chako-it is better to die fighting for our right rather than long living as a fu*ck*en slave!-serious no joke!
     
  20. Theodora

    Theodora JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 517
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35

    Kuungana na wamadini inabidi muanze na sehemu zenu za kazi na kuwabana mameneja rasilmali watu kuwaita na kupata tamko na msimamo wa wafanyakazi. Sekta ya madini walikuwa tayari kugoma ili kieleweke, na hata chama cha wafanyakazi TAMICO sauti yao ilikuwa ni moja. Solidarity....
     
Loading...