Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ST John na umombo "kanumba" - "Temporary Closer" au "Temporary Closure" ?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwikumwiku, Dec 27, 2011.

  1. m

    mwikumwiku Senior Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa kwamba Umombo siyo Lugha yetu ya Taifa kwa kuwa Lugha yetu ya Taifa ni Kiswahili. Lakini tususaha kuwa tumekubali umombo siyo tu kuwa Lugha ya Kimataifa bali kuwa moja ya Lugha za mawasiliano rasmi ya kiofisi. Cha msingi zaidi tumeamua na tuanaendelea kusisitiza kuwa lugha ya kufundishia kwenye taasisi za elimu ya juu ni umombo!

    Nimesoma kwa mshangao tangazo la Chuo Kikuu cha Mtakatifu John kwa Umma kuhusu kufunguliwa kwa Chuo hicho baada ya kufungwa kwa muda. Tangazo hilo linasomeka hivi: " REOPENING OF THE UNIVERSITY AFTER TEMPORARY CLOSER" shida yangu hapa ni neno "closer" nadhani neno sahihi lingetakiwa kuwa "CLOSURE".
    Kuna makosa ambayo katika hali ya kawaida huwezi kutajia kufanywa hasa kwa kuzingatia kosa hilo limefanywa wapi na limefanywa na nani! Hili ni tangazo kwa Umma na limetangazwa na chuo kikuu! Mh! Kwa kweli umakini wa chuo hiki unatia shaka! Sipendi kuamini kwamba kosa hili limefanywa na mhariri kwa kuwa yeye hufanya kazi ya kulibandika kama lilivyoandaliwa japokuwa kwa mhariri makini asingetakiwa kuruhusu makosa kama haya. Angekuwa mwanafunzi tungesema "mbumbu" je chuo hiki tukiiteje?
     
  2. m

    mwikumwiku Senior Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Source ni gazeti la Mwananchi la leo Wa ndugu.
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ndio wasomi wetu hao Mkuu Mwikumwiku
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hilo si kosa ni Error!
    Kuna mambo ya kuyapa attention zaidi kuliko neno hilo!
    Unaweza kunambia impact ya kutisha ya kosa hilo kwa jamii ninini?
     
  5. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Human beings are always vulnerable to mistakes, regardless.
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Meshack Karimu huyo Afisa Uhusiano wa St. John's. Ni kilaza wa kufa mtu na amedesa sana kupata hako kadigrii kake. Ni aina ya wale watoto walioishi mitaani kwa muda wa miaka tisa mfululizo.
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Si wangeandika kwa kiswahili tuu.
     
  8. G

    Geka Senior Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Close= funga, closer= mfungaji, inglishi haipo kukitafsiri kiswahili
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    sasa huu ni ukenge, we endelea kufundisha kiingereza huko bana, acha kuleta habari za watu humu.
    Wanaume huwa hawawasemi wnaume wenzako kwa mambo ya kipuuzi ki-hivi.
     
  10. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    We kweli mgonjwa wa akili. Ni nani aliyemsema mwenzake hapa. Hilo jina lake halipo hapo chini ya tangazo?
     
  11. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Closer=mfungaji????? Kweli hii kali.
     
  12. m

    mwikumwiku Senior Member

    #12
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    With all due respect kwa ndugu zangu "wanaosingizia" human error, nadhani kwa hili hiyo siyo sababu! Hili Tangazo kwa Umma, umma unaolengwa hapa ni wa wasomi, wanafunzi. Siyo hivyo tu pia tasisi hii ni ya Elimu ya juu! Kama kuna mambo ambayo wangetakiwa kuweka umakini mkubwa basi ni pamoja na Tangazo hili! Naamini hapo ndipo uwezo wa muandaaji ulipofikia.
     
  13. B

    Bi Mashavu Member

    #13
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asubuhi hii nimesoma hilo Tangazo la St. John University nimeshtushwa sana na ki - english chao, japo mimi nimesoma St. Kayumba mwanzo mwisho ila kwa hili tena kwa chuo kikuu ni aibu tupu! Ningeshauri usome zile paragraph mbili za ufunguzi halafu uniambie kama uongozi wa chuo unaweza kutoa tangazo liliandikwa kwa lugha ya hovyo namna ile, product zake huku sokoni ni Zitakuwaje? Ina maana jamaa aliandika halafu mtu mwenye akili zaidi yake akaifanyia edit kisha wakakubaliana kuipeleka gazetini tena kwa kulipia pesa nyingi tu Duh! Nadhani hiki chuo ni Bomu jingine kwa mustakabali wa Tanzania tunayoitaka.
     
  14. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Bigirita umenifurahisha sana hahaha
     
  15. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
     
  16. m

    mwikumwiku Senior Member

    #16
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawaalika msome content ya hilo tangazo mtapata kichefuchefu! Muandaaji hawezi kutofautisha spoken English na written English.
     
  17. m

    mwikumwiku Senior Member

    #17
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bi mashavu nakushukuru umeliona Hilo! Je kuna human error hapo?
     
  18. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #18
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Tatizo letu wa-Bongo huwa hatujipi muda wa kusoma na kusoma na kusoma kile tulichoandika. Huwa nashangaa sana sijui huwa tunataka kuwahi wapi? Naamini kabisa huyo jamaa angejipa muda wa kulisoma hilo bandiko lake mara kadhaa angegundua ni wapi alipokosea. Wahariri wetu nao hovyo, utafikri hawajaenda shule!
     
  19. B

    Bi Mashavu Member

    #19
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna Human Error hapo ni Upuuzi mtupu! Kama mi ndo Mkuu wa chuo mpaka usawa huu huyu jamaa hana Kazi kwa aibu hii kwa chuo cha mtakatifu Yohana.
     
  20. m

    mwikumwiku Senior Member

    #20
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uko sahihi kabisa mkuu!
     
Loading...