Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

St Augustine university kutimua watoto wa masikini

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kada Deya, Nov 15, 2011.

  1. K

    Kada Deya Senior Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chuo kikuu cha mtakatifu Agustino mwanza kina mpango wa kutimua watoto wote masikini, hii ni baada ya kupandisha faini ya waliochelewa kujisajili kwa asilimia 1000%, mwanzoni ilikuwa 10000 kwasasa ni 100000/= na kwamba asiyetoa hatafanya mitihani ilhali wanafahamu wengi wa wanaochelewa kulipa ada hiyo ni watoto wa masikini hawa jamaa wanaendesha watu wanavyotaka serikali iko wapi?
     
  2. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kama ni kweli hawa RC nao wanakosa HURUMA kama mafundisho ya Yesu yanavyosema.
    Ninajua umuhimu wa kuweka faini kwa wale wote wanaochelewa kulipia hudma yeyote ile.
    Huwa tunalipa faini tunapochelewa ku-renew motor vehicle licence kodi za majengo na viwanja
    etc lakini faini ya 1000% is an imaginable.

    Tunaomba uongozi wa SAUT uwahurumie na kuwapenda hao watoto wa masikini kama
    yalivyo mafundisho ya Yesu Kristo.
     
  3. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tuanze na serikali ambayo inashindwa kujali watu wako wanaolipa kodi na kuwapigia kura.
     
  4. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    cHiii ni kweli kabisaa mdogo wangu yupo pale second year alinistua sana aliponiambia alikua anadaiwa laki moja lakini alipokwenda kulipa wakamwambia atoe laki mbili kwa sababu amechelewa!!! Jaman mhasham Askof Rwaichi uko wapi???? this is totally unfair.
     
  5. C

    C programming JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    hiii nchi inaelekea wapi jamani
     
  6. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Siwezi kuwalaumu RC kwani wanafanya hivyo ili wanafunzi waone uovu na dhambi za serikali yao.
     
  7. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asilimia 1000?!!!
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa nini wachelewe? Hilo ndilo tatizo la watanzania. Watangazie jambo la msingi leo na uwaambie mwisho ni tar 30/11/2011, utaona mijitu inajazana kuanzia tar 28. Nini maana ya semester? Wakawaulize waliosoma seminari ndo watajia nini maana ya punctuality
     
  9. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wanafunzi wengi wanategemea hela za bodi ya mikopo kulipia michango chuo sasa chuo kilifunguliwa september bodi wameto fedha za wanafunzi lkuanzia late october na mpaka sasa bado wanaendelea !!! Chua kilitangaza deadline during the first two weeks sasa ungetegemea huyu mtoto wa mkulima ambaye mzazi wake kazuiliwa kuuza mahidi nje ya nchi kwenye bei nzuri atoe wapi fedha za ku meet hiyo deadline!!! jaribu kujiweka nafasi ya mtoto maskini ndo utajua,
     
  10. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,799
    Likes Received: 624
    Trophy Points: 280
    tuache unafiki kwa wale ambao hajapata mkopo na waliokuwa wanategemea pesa ya bodi kulipia ada ya kujisajili walivumiliwa na wakalipa na wale ambao bado bodi ya mikopo haijawalipa bado wanaendelea kuvumiliwa hadi hapo watakapopata pesa zao... Na kama wamepigwa ikiwa wana'case zfananazo na nilizoorodhesha hapo juu basi itakuwa hawajaujulisha uongoz wa chuo matatzo yao.
     
  11. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    We ndo mnafiki mwanafunzi aliyenipa taarifa hizo ni mtu wa karibu sana na mimi na alikua ananiomba nimchangie hiyo penalt ya kuchelewa kulipa ada ilihali ndo mkopo wake ulikua umetoka bodi!!! labda kama wamebadilika jana but hadi kufikiaa ijumaa walikua bado na msimamo huo huo!!! ukitaka ushahidi zaidi tutakupa majina ya wanafunzi hao,tarehe walizopata mkopo,na tarehe walizokwenda kwa wahasibu kukamilisha madeni yao lakini wakatakiwa kulipia penalt..
     
  12. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    umaskini siyo sifa, na wala siyo kinga ya kutofuata taratibu siye sote tumehangaika sana ktk harakati za kujitafutia elimu lakini shida na matatizo yetu hatuweka kwenye rambo nyeupe ili kila mtu aone
     
  13. d

    doctorwasummary Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usulaumu mtu anayekukumbusha ulichotakiwa kufanya. Laumu mtu aliyesababisha ushindwe kutimiza wajibu wako kwa muda. Laumu serikali ya magamba ambayo imetufikisha hapa...tuipige mawe kwani sasa tumeelewa chanzo ni nini!
     
  14. K

    Kada Deya Senior Member

    #14
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unadhani nani anaumia sasa kwa hich kitendo chao?
     
  15. K

    Kada Deya Senior Member

    #15
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusitumia kila kitu kama mtaji wa kisiasa, ni kweliserikali ina uovu na dhambizake lakini hayo hayawezi kuwa justified kwa RC kupandisha fine kwa 1000%
     
  16. K

    Kada Deya Senior Member

    #16
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuto timiza wajibu wa muda hakuna ususiano na kupandisha faini kwa asilimia 1000%, kumbuka SAUT kuna registration ya kila mwaka about 365,000/= from 1st year to last year ambayo bodi ya mikopo haitambui, unapaswa kujilipia mwenyewe. So kama mtu amechelewa kuliba basic hiyo addition ataitoa wapi?
     
  17. K

    Kada Deya Senior Member

    #17
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe umasikini sio sifa, lakini kumbuka kuwa hakuna anayeutaka, vyuo vyetu vilenge kutoa huduma ya kitaaluma katika nchi yetu, si kutumia matatizo ya wanafunzi kama vyanzo vipya vya mapato. Sasa kama hiki chuo cha kanisa kinaanza kutoza hivi tutegemee nini kwenye vyuo binafsi.
     
  18. K

    Kada Deya Senior Member

    #18
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana ndugu, huna taarifa ya nini kinaendelea research first sio unaropoka tu kama umetumwa.
     
  19. K

    Kada Deya Senior Member

    #19
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbuka watu wanauwezo tofauti si kila mtu ana uwezo kuna watu hivi tunavyoongea hawana hata 200 mfukoni
     
  20. k

    katu2 Member

    #20
    Oct 8, 2014
    Joined: Sep 14, 2014
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ahaaa apo wanatupa somo na mwisho wa siku wakianza kupata wanafunz wachache wasilaum mtu wala tcu
     
Loading...