Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika wa Bunge Nigeria atiwa nguvuni kwa ufisadi.

Discussion in 'International Forum' started by Indume Yene, Jun 6, 2011.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Spika wa bunge la wawakilishi linalomaliza muda wake Dimeji Bankole alizuiliwa kuhusiana na madai ya ubadhilifu wa mamilioni ya dola,fedha za serikali.
    Alikamatwa baada ya makao yake katika mji mkuu Abuja kuzingirwa.

    Atakamatwa
    Alipoapishwa kuchukua madaraka wiki iliyopita, Rais Goodluck Jonathan aliahidi kukabiliana ufisadi uliokita mizizi nchini Nigeria.
    Mwandishi wa BBC Jonah Fisher anasema kukamatwa kwa Bw Bankole si suala ambalo halikutarajiwa, baada ya wiki kadhaa za tetesi zilizochapishwa katika magazeti ya nchi hiyo kwamba atakamatwa.
    Msemaji wa tume ya kukabiliana na uhalifu wa kiuchumi na kifedha nchini humo(EFCC),alisema kuwa tume hiyo ilipokea taarifa kwamba Bw Bankole alikuwa akipanga kutoroka nchini.

    Shutma
    Sawa na wabunge wengine, muhula wa Bw Bankole unamalizika Ijumaa- na bunge jipya linatarajiwa kuapishwa Jumatatu.
    Alipoteza kiti chake katika uchaguzi wa mwezi Aprili.
    taarifa ya EFCC inasema Bw Bankole anatafutwa kujibu shutma zinazomkabili.
    Miongoni mwa shutma hizo ni pamoja na matumizi mabaya ya dola milioni 60, na kuchukua dola milioni 65 kama mkopo binafsi akitumia akaunti ya bunge kama dhamana.
    Awali msemaji wa Bankole Idowu Bakare, alitoa taarifa akisema kuwa "hakuwahi kunufaika" kwa kutumia nafasi yake.

    [​IMG]

    Source: Associated Press.

    My Take: JK bado anarembusha meno yake kuonyesha ulimbwende wake wa kutabasamu wakati FISADIZ wanaendelea kutanua mitaani huku wananchi wakitaabika. Tunajua dental formula yake is cutie lakini atambue kuwa watanzania wanahitaji JK kuwajibika na si kucheka au negotiate na Fisadiz.
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nchi zinatuacha taratibu ivyo! Sisi tunabaki longolongo na watu wajinga wanaodhani ccm itabadilika!hahahaha
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Jun 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,786
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu haya mambo hayawezekani, sisi tupo dunia nyingine tofauti na wenzetu.
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Huku ukiwa fisadi ni nembo ya kuwa juu na tiketi ya kugombea vyeo vya kisiasa
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    Ili nchi iendelee lazima kuwe na haki usawa na uwazi, sasa nani hajui kuwa jk aliiba kura?ndio aliiba na kama mnabisha waambieni kina mods wanipige ban
    jk kaiba kura
     
Loading...