Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika wa bunge aikandamiza demokrasia bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Conquerer, Aug 16, 2012.

  1. T

    The Conquerer Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wakati mh. Wenje akipendekeza marekebisho ya muswada wa sheria kuhusu kodi katika muda wa maongezi ya simu kushushwa kutoka 12% hadi 10%, spika alipigisha wabunge kura na ukweli ni kwamba waliopiga kura kumuunga mkono mh wenje walishinda ila spika amekataa na kuwapa ushindi upande wa serikali.

    Huku ni kuwahujumu wananchi wa kawaida ambao ndio watumiaji wa simu, maana kwa jinsi hiyo gharama za simu sasa zitakuwa juu
     
  2. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hapana, ni vema kodi iongezwe kwenye simu, haya makampuni makubwa ya simu yanavuna mamilioni. kodi ikiwa juu wananchi watapunguza matumizi ya simu na hivyo wenye hayo makampuni wata-adjust rate , so ni vema serikali ipate pesa kwenye simu
     
  3. ikuo

    ikuo Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    hata mimi imeniuma sana nimeona wazi kabisa ccm inavyo kandamiza upinzani.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wabunge wengi walikubaliana na hoja ya Wenje ya kutopandisha kodi kwa maongozi ya simu lakini Spika akaamua kupindisha mambo na hata pale Zitto alipotaka kura zihesabiwe Spika akakataa. Kwa maneno mengine, Spika Anne Makinda anakuwa personally responsible kwenye ongezeko la gharama za maongozi ya simu. Mtu mmoja ameamua kuwamaliza watanzania. Na wengi wataoumuua na hili ongezeko la gharama za maongezi ni wanawake na vijana. Unforgivable.
     
  5. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuvumilie wakati uliobaki kwao no kidogo tu.
     
  6. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    sio kweli makampuni makubwa wakiongezewa kodi wanaitupa kwa wananchi na kwa hali ilivo sasa simu ni muhimu sana na watumiaji hawawezi kuacha kupiga simu Anna Makinda uzee unamuingia vibaya na yale macho kama mchawi ananichukiza sana anapoburuza bunge bila aibu!
     
  7. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pia nimeicheki ,ccm na makinda wanazidi kujimaliza, haya yote tunayaona lkn tupo kimya watanzania bwana yani tunatumika kuwaneemesha mafisadi kila kona
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Ndugu Mwikimbi kodi inayozungumzia hapa si ya mapato ambayo inalipwa toka kwenye faida bali ni excise tax ambayo inakusanywa toka kwako, shangazi zako, wajomba zako, mayaya uliowaachia simu ili mtoto akiugua ghafla awapigie, mimi, jamaa na watu wote wanaotumia simu. Kazi ya kampuni za simu ni kukusanya toka kwetu watumiaji na kuzipeleka TRA
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. m

    matongo manawa JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dawa yao ipo jikoni,nguvu ya umma itaondoa yote haya.
     
  10. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    2015 bado ni mbali kwa haya wanayotufanyia
     
  11. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    nimekuelewa, kumbe nazeeka vibaya. lakini makinda kazeeka zaidi, huyu mama ni janga la taifa
     
  12. M

    Mutakyamirwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 4,851
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Colleagues,

    Inaumiza sana kuona mama huyu anailinda serikali kiasi hicho. Inaumiza kuona mama huyu analinda maslai ya watu wachache. Sijui kikatiba imekaaje kama spika akienda kinyume na matakwa ya kura za wabunge wengi (I am still learning this). Wasiwasi wangu nikwamba wachache hawa hawa wanaweza kutumia mbinu hizi hizi hata 2015 na watanzania wakazidi kuhumia. So let's be watchful!
     
  13. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,170
    Likes Received: 3,425
    Trophy Points: 280
    huyu mama ni janga la taifa, tatizo alipewa uspika sababu ya jinsia yake na sio uwezo.
     
  14. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi haiwezekani kiongozi kwenda likizo, kama vile ya ujauzito etc?
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,247
    Trophy Points: 280
    unatakiwa ujiulize nani ataumia hapo! Si kila mtu ana tumia simu bila sababu ya msingi!
     
  16. d

    dkn Senior Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Simu inarahisisha mawasiliano na pia kuleta maendeleo ya kiuchumi, waafrika ni maskini lakini tumekuwa tukitumia hii teknolojia hata kupita nchi zilizoendelea na inatutafuna kwelikweli, ndiyo maana serikali inashikilia hii biashara. Wakati tumepata fiber optics na mawasiliano yameshuka kwanini tulipe 12%? Bora iwe 60% watumiaji wawe wachache na wenye makampuni ya simu washushe bei zao…wakitaka waendelea na wachache wenye hela
     
Loading...