Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika: Milipuko ya mabomu Gongo la Mboto sio jambo la dharura!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Feb 18, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Spika wa bunge Anne Makinda amesema hajaridhika kwamba suala la milipuko ya mabomu iliyotokea juzi Gongo la Mboto ni la dharura na lina maslahi kwa umma na kwamba halihitaji kujadiliwa kama jambo la dharura.

    Spika amesema hayo kufuatia hoja iliyotolewa na mnadhimu wa kambi ya upinzani Tundu Lissu aliyetaka kanuni itenguliwe ili jambo hilo lijadiliwe bungeni.
     
  2. E

    Edo JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mh ! Spika tunaye
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wanaona raha watu kupoteza maisha, viungo, mali na makazi.
     
  4. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    huyu mama mjinga sana...k...#^&%^&*^*()(_-ke
     
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Well,

    Kwa sisi wenye akili timamu, tunafahamu kuwa "this was part of the plan"

    Mtakuja kufahamu baada kwanini baadhi ya vifaa vipya vya kijeshi navyo pia viliteketea!!!
     
  6. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hahahaa na Bado mtasikia mengi tu kutoka kwa huyo mama!!
     
  7. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii yote ni kwa sababu Watanzania kufa ni jambo la kawaida (life is cheap Tanzania)...huenda Spika amejiuliza nini cha ajabu, ajali za barabarani zinaua makumi kila kukicha...!!!
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Feb 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    katika hili nakubaliana naye; siyo jambo la dharura. hivi wanajuaje kuwa siyo ughaidi?
     
  9. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama angekufa Fisadi Kikwete na au familia yoyote ya CCM ungesikia wanajadili. Huyu Mama nilishasema kuwa anahitaji mtu wa kumshughulikia mpaka akili zake zika sawa
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Nimemsikiliza kwa makini sana, nilichogundua ni kuwa kwa sasa Bunge letu linafanya kazi kama idara ya serikali na si mhimili unaojitegemea. Anasema siyo dharura lakini shughuli zote za Bunge zilizokuwa zifanyike jana na leo hazipo na Bunge litaahirishwa baada ya kipindi cha maswali na majibu. Kwa ujumla mbali na kuunda kamati mbalimbali sidhani kama kikao hiki cha Bunge kimejadili jambo lolote lenye maslahi kwa Taifa
     
  11. W

    WildCard JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sikuwahi kusikia ameolewa huyu Mama ingawa ana watoto. Ni mbabe kuliko hata Anna Abdallah. Amejiunga na wale wanaoibomoa CCM unconsciously.
     
  12. CPU

    CPU JF Gold Member

    #12
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mzee hapa una maana gani, sijakuelewa?!!!:A S-confused1::A S-confused1:
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni "kweli". Dharura ni umeme tu tena kila mwaka.
     
  14. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,221
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Sijui dharura kwa huyu mama aliepewa uspika kiufisadi ni nini?!! lakini pia nawalaumu/ tujilaumu sisi wenyewe Watanzania hatuwezi kuwafanya viongozi watuogope na kutekelza majukumu yao kwetu wao wanaogopa mafisadi na sio sisi wenye nchi!!

    Kama ingekua nchi ingine tungemfukuza huyu mama kwenye uspika maana hafai, kwa kuandamana mpaka atoke na waziri wa ulinzi na pia mkuu wa majeshi.
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji na wewe unataka uitwe redio mbao na mkuu wa nchi yako?? Unadhani kuna ugaidi Tanzania?? Unadhani Mkuu anafikiri kama wewe unavyofikiri??
     
  16. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Ama kupoteza ushahidi wa vifaa feki vipya vilivyoingizwa Septemba 2010 na mafisadi?
     
  17. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    .....the truth will remain firms, now and forever!!! We don't have a speaker but rather a puppet!!! mropokaji mashuhuri!!!!
     
  18. s

    smz JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa,

    Kama vifo vya watu wote hao siyo dharura, ipi hasa wao wanaono inaweza kuitwa dharura. Tatizo hapa wala siyo hoja yenyewe. mnashangaa nini supika kuikataa hoja hii. TATIZO ni kuwa aliyeitoa ni wa chadema basi. Kwa sababu kwa jinsi bunge linavyoendeshwa safari hii, ni kwamba hoja yoyote ya upinzani kwa maana ya Chadema haiwezi kupewa uzito.

    Hoja hii ingetolewa na mbunge wa ccm nina uhakika asilimia 100 ingejadiliwa. Lakini wako tayari kuunda tume nyingine wakati hata ile ya Mbagala mapendekezo yake hayajatolewa. Kama yalishatolewa nani anayajua. Atuambie.
     
  19. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    huyu mama mhhhhh...........tatizo kabisa. Let me count and speculate

    Mbagala ilipuke
    Mgulani (opposite chuao cha uhasibu) ilipuke-though sidhani kama kuna silaha pale
    Navy kigamboni ilipuke
    Ubungo kibangu ilipuke - Juzi gongo la mboto ilivyolipuka wanajeshi wa kibangu walipakia familia zao na kutoweka kambini
    Lugalo ilipuke
    Changanyikeni ilipuke
    Gongo la mboto ilipuke
    Kazi mzumbwi kisarawe ilipuke
    kibamba/kiluvya nayo iitike.

    Huyu mama haoni wakati umefika jambo hili kuangaliwa upya na ikiwezekana kuhamisha baadhi ya kambi za jeshi maana zimekaribiana sana na makazi ya watu yameongezeka?
     
  20. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hili swali linapaswa kuelekezwa kwa mkuu wa nidhamu wa jeshi, si kwa waziri wala mtu mwingine. akishindwa kulijibu, aliyemweka pale ambaye ni Rais anatakiwa amwajibishe.bahati mbaya Rais hawezi kumwajibisha, ni swahiba na rafiki wake wa miaka mingi!!
     
Loading...