Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika Makinda: Marufuku wabunge kuzungumzia hoja ya kupokea rushwa majimboni...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Aug 16, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ....Akihairisha kikao cha bunge leo, spika wa bunge amesema kuwa ni marufuku mbunge yoyote kuzungumzia hoja ya wabunge kupokea rushwa majimboni au nje ya bunge kwasababu hoja hiyo ipo kwenye kamati maalumu na kwa hiyo ni kuingilia kazi ya kamati hii. Ni kama ile hoja inayotumiwa sana na serikali kuwa ishu yoyote ikiwa mahakamani ni marufuku kuizungumzia nje ya mahakama.

    Source: Toka Bungeni TBC1
     
  2. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kamati maalumu nazo siku hizi ni mahakama?
     
  3. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    aisee baba yangu makinda huo ni udikteta utaki wabunge watufunguwe yanayotokea kuuu ni ujinga wa nyinyiemu


    ngoja niagize mbege
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Ukiona mtu anatumia nguvu nyingi kuzima hoja na uhuru wa habari, ujue busara yake katika kutatua migogoro ni ndogo sana!!!!!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,242
    Trophy Points: 280
    Huyu mama ataanza kuwa 'an embarrassment to the Nation soon'
     
  6. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Sio hivo tu Genecius Kaiza ukiona hivo ujue kuna ukweli flanii wanaouficha,hawataki ufahamike kwa umma
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Makinda hajui anachoongea na kufanya awapo bungeni...
     
  8. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kwani mbunge akiongelea suala hilo jimboni atakabiliwa na mashtaka yapi?je kuna sheria inayosupport zuio hilo la makinda?maamuzi ya makinda ni lazima yaendane na sheria za nchi na si vinginevyo.wataalamu wa katiba na sheria tusaidiane katika hili.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Increadible! Makinda anatumia sheria gani kuziba watu midomo? Amekuwa hodari wa kuzuia mijadala bungeni, sasa anataka watu wasiongee hata nje ya bunge? Kwa sheria ipi? I feel so angry na hii kauli ya Makinda, really angry.
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    "mwanamke akiwezeshwa anaweza"
     
  11. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Suala la rushwa halikwepeki, wasiposema wabunge, sisi tutaongea.
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kama sheria haibani nashauri wabunge wafunguke tu!kama kila kiongozi atafanya uongozi kwa hisia zake itakuwa ni chaos.
     
  13. d

    dada jane JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwao waliompendekeza uspika wakidhani wanamkomesha Sitta.
     
  14. m

    manucho JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli mwanamke akiwezeshwa anaweza, hiki kimama hakijijui yeye ni nani yuko wapi anatakiwa aongee vipi na nini cha kuongea. Bora liende mtajua wenyewe yeye analipwa hela yake ana shida gani
     
  15. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Atawalinda mpaka lini?
     
  16. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ni kuepusha majungu, kwani m4c wangetamba sana na song hiyo.
     
  17. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    wabunge wakikatazwa kuongea basi wananchi tutatoa kauli zetu kwenye box la kura.2015 sio mbali ,hakuna marefu yasiyo na ncha.
     
  18. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hili litasemwa na wana-M4C ambao si wabunge!
     
  19. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sheria iko palepale
     
  20. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    nafikiri wabunge makini wa chadema hawawezi kufungwa mdomo kirahisi namna hiyo....ukweli lazima usemwe...
     
Loading...