Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika Makinda awadhalilisha wasomi wanasheria

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, May 1, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hata hivyo Spika Makinda alielezea jinsi anavyokerwa na baadhi ya wasomi ambao huwapotosha wananchi kuhusu Muswada wa kuundwa kwa tume itakayoratibu mchakato wa wananchi kutoa maoni kuhusu Katiba mpya.

    Alisema wasomi hao ambao wamesoma robo ya elimu inayohitajika, wamelenga kufanya upotoshwaji ili wananchi waamini kwamba Serikali imeandaa Muswada wa Katiba mpya jambo ambalo halikuwa na ukweli wa aina yoyote.

    Alisema Muswada ambao ulisababisha baadhi ya wasomi kuzomea bila kujua nini kimeandikwa, ulikusudia kupata maoni ya wananchi juu upatikanaji wa tume hiyo kulingana na mapendekezo ya Rais Jakaya Kikwete.

    "Baadhi ya wasomi wetu wamepata elimu robo robo, wameshindwa kuelewa Muswada unataka nini….hawa ni watu wa kuelimisha wananchi kweli, wengine wanazomea kiholela tu bila kuusoma vyema," alisema.

    Alisema Muswada huo uliwasilishwa katika Mkutano wa Tatu wa Bunge, lakini kabla haujasomwa mara ya pili wananchi walipata fursa ya kutoa maoni katika vituo vya Dodoma, Dar es Salaam na Zanzibar, lakini kuliibuka vurugu zilizosababisha kurejeshwa serikalini.

    Hata hivyo alisema Kamati za Bunge zilizokuwa zikiratibu maoni hayo zilipata maoni mengi ambayo yatafanyiwa kazi ili kuhakikisha Taifa linapata utaratibu ambao utasaidia upatikanaji wa Katiba mpya.

    Source: Habari leo - Makinda: sitishiki, natumia busara
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sishangai kwani elimu yake inamruhusu kutoa comment za aina hii kutokana na upeo wake finyu unaotokana na elimu yake duni!! Ref: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/87236-anne-semamba-makindas-profile-2.html
     
  3. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huyo bibie bwana lakini wenye elimu robo robo hiyo ndiyo iliyolifanya bunge lihairishe kuujadili
     
  4. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo hiyo Advance Diploma yake ndo elimu ya juu kuliko wote? Bi Kiroboto kweli hazimtoshi!
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii ndio elimu anayojivunia na kuwadhalilisha wanasheria mahiri kuwa ni roborobo? Angalia kiwango cha elimu yake hapo unaweza fikiri atawaelewa wenye elimu juu yake?

    Anne Semamba Makinda's Profile!​

    EDUCATIONAL HISTORY
    School Name/Location Course/Degree/Award Start Date End Date Level
    Institute of Development & Management - Morogoro Administration Course 1971 1975 ADV DIPLOMA
    Kilakala Girls' Secondary School(Marian College) A-Level Education 1969 1970 HIGH SCHOOL
    Masasi Girls' Secondary School O-Level Education 1965 1968 SECONDARY
    Peramiho Girls' Middle School Primary Education 1961 1964 PRIMARY
    Uwemba Primary School Primary Education 1957 1960 PRIMARY
     
  6. kongomboli

    kongomboli Senior Member

    #6
    May 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    ha ha haaaa
    ilo jina linamfaa sana
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mwenye elimu ya uhakika huheshimu elimu walizonazo wenzi au anaofanya kazi nao, lakini ukiona mtu anadharau kiwango cha elimu ya walio juu yake kwa kiwango ujue ameishiwa na anachofanya sasa ni hoja ya nguvu kuendesha bunge badala ya nguvu ya hoja.
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Sitegemei jipya kutoka kwa nungaembe!
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa hilo jina linamfaa sana...dungayembe
     
  10. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,562
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Juzi nilimsikia Spika wa zamani wa Bunge la Tz,Pius Msekwa akisema kwamba yeye alipokuwa Spika ilibidi ARUDI SHULE KUSOMA SHERIA, yaani Bachelor Degree of Law ili aweze kulisimamia na kuliendesha Bunge kwa ufanisi.

    Sasa huyu Kibibi Semamba Makinda aliyewekwa kwenye Usipika na Mafisadi al-maarufu Mapacha matatu EL,RA na AC ataliweza Bunge hili wakti hana hata Cheti cha mambo ya Sheria?????

    Mimi naona Bunge lipige KURA YA KUTOKUWA NA IMANI NA SPIKA maana kwa kweeeri anatia kichefuchefu na aibu tupu.

    Aondoke akaungana na yale Magamba mennzake waliomweka kwenye nafasi hiyo.
     
  11. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mbona kwenye hayo maelezo hapo juu hasemi ukweli ni upi sasa kama wasomi walikuwa wanawapotosha wananchi? Watu wengine bana,... wanavaa mavazi makubwa kuliko size zao!
     
  12. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi wakati anaongea na huyu mwandishi wa gaezeti la HL walikuwa wapi na mama Makinda alikuwa na hali gani kichwani manake naona haya majibu kama ya mlevi tena akiwa baa:A S 39:
     
  13. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jaribu kusoma kidogo saikoloji ya wanawake wakiishiwa hoja, na angalia anavyoendesha vikao vya bunge kwa kutumia mamlaka bila hoja na hoja inapomshinda anaishia kudharau watoa hoja eti wamesoma roborobo hii inaingia akilini kweli?

    Ningemwona kama akili zake zimekaa vizuri kama anaibua hoja za kuwajibu watoa hoja sasa hii ya elimu robo robo ya kiwango cha sheria wakati yeye ana robo robo ya elimu ya sekondari tu na juu zaidi ni Advanced diploma huyo ndiye Speaker wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
     
  14. n

    niweze JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    No legal background please don't miss this point. Just a JK puppet and she end the same way she came in.
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Kwa hiyo Mama Makinda anatuambia kuwa muswada ulikuwa mzuri kabisa shida ilikuwa ni uelewa mdogo wa 'wasomi robo robo'? Pengine angetoa ufanunuzi kwa nini yeye mwenyewe Makinda alikubali muswada utolewe (withdrawn) kama ulikuwa hauna shida? Niseme tu kitendo cha Mama Makinda, Werema, Wasira na wengine wengi kutoka CCM kuongelea muswada ambao umeondolewa bungeni ni aibu kwao na madaharau kwa wananchi kwamba tunaongozwa na watu wenye uelewa mdogo. Inakuwaje unasifia kitu ulichosema kwamba hakifai? Na ni hao wasomi robo-robo ndio wameonesha point moja baada ya nyingine juu ya nini hasa kibovu kwenye mswada. Sasa nani amesoma robo robo - aliyandaa mswada mbovu uliokatiliwa au hao walioonesha ubovu?
     
  16. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Me namuongezea la asha ngedele
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wanasheria walao wamefikia kiwango cha roborobo, Spika wa Makinda hata kupitia tu walikopata wezake robo robo hakuna anachojifunia ni

    Anne Semamba Makinda's Profile!

    EDUCATIONAL HISTORY
    School Name/Location Course/Degree/Award Start Date End Date Level
    Institute of Development & Management - Morogoro Administration Course 1971 1975 ADV DIPLOMA
    Kilakala Girls' Secondary School(Marian College) A-Level Education 1969 1970 HIGH SCHOOL
    Masasi Girls' Secondary School O-Level Education 1965 1968 SECONDARY
    Peramiho Girls' Middle School Primary Education 1961 1964 PRIMARY
    Uwemba Primary School Primary Education 1957 1960 PRIMARY

    Hakuna elimu ya sheria na anakabidhiwa jukumu la kuwa msimamizi wa watunga sheria ndio usanii wa ccm
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Huyu bibi Anna Roborobo Makinda mambo yanamshinda anaishia kudharau wanasheria na kesho watatumia taaluma yao anayoidharau kumwondoa kwa aibu kiti alichokalia, maana walimwoka madaraka wengi wameshaenguliwa.
     
  19. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #19
    May 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tanzania hatu fuatagi protocol hata siku moja. Speaker yeye ni kiongozi wa tawi moja la uongozi (Bunge) na serikali (Executive) nao wana viongozi wao. Tokea lini kiongozi wa tawi moja aka zungumza kwa niaba na kutetea tawi lingine? Serikali si ina raisi, si ina waziri mkuu, si ina waziri husika? Iweje yeye ndiyo atokeze kuzungumza hata. Tanzania separation of power na separation of party and state hakuna kabisa.
     
  20. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    huyu mama ni jasiri kama kihiyo wa temeke, mimi nilijua hata kafika mwaka wa kwanza UNIVERSITY akadisco kumbe ni ile IDM-MZUMBE wakati ule wa ujimaa,
    na hakutoboa baada ya hapo duh
    hapa kazi tunayo


    GENERAL

    ID No.: 1268
    Salutation: HONOURABLE
    First Name: Anne
    Middle Name: Semamba
    Last Name: Makinda
    Member Type: Constituency Member
    Constituent: Njombe Kusini
    Political Party: CHAMA CHA MAPINDUZI
    Office Location: P.O. Box 38, Njombe
    Office Phone:
    Office Fax: 2112538
    Office E-mail: amakinda@parliament.go.tz
    Member Status: Current Member
    Start Date:
    End Date:
    Date of Birth 15 July 1949

    EDUCATIONAL HISTORY
    School Name/Location Course/Degree/Award Start Date End Date Level
    Institute of Development & Management - Morogoro Administration Course 1971 1975 ADV DIPLOMA
    Kilakala Girls' Secondary School(Marian College) A-Level Education 1969 1970 HIGH SCHOOL
    Masasi Girls' Secondary School O-Level Education 1965 1968 SECONDARY
    Peramiho Girls' Middle School Primary Education 1961 1964 PRIMARY
    Uwemba Primary School Primary Education 1957 1960 PRIMARY

    EMPLOYMENT HISTORY
    Company Name Position From Date To Date
    - Regional Commissioner 1995 2000
    Ministry of Community Development, Women Affairs and Children Minister 1990 1995
    State,Prime Minister's & First Vice President Office Coordination of Union Matters 1983 1990
    State,Prime Minister's & First Vice President Office In charge of Central Government Coordination 1983 1990
    Tanzania Government In charge of Information and Broadcasting 1983 1990
    State,Prime Minister's & First Vice President Office Minister 1983 1990
    National Bank of Commerce Board Member 1978 1983
    Surveyors Building Contractors Consultants Board Member 1978 1983
    Tanzania Railways Corporation Board Member 1977 1983
    Tanzania Legal Corporation Board Member 1977 1983
    Mbeya Textile Company Board Member 1977 1983
    National Textile Company Board Member 1976 1983
    Tanzania Elimu Supplies Board Member 1976 1983
    The Public Accounts Committee of the Parliament Member 1975 1983
    Tanzania Audit Corporation Auditor 1975 1976
    The Institute of Development Management-Mzumbe Board Member 1971 1976

    POLITICAL EXPERIENCE
    Ministry/Political Party/Location Position From To
    CCM-Chama Cha Mapinduzi Member of National Executive Council 1977 Todate
    TANU/CCM-Chama Cha Mapinduzi Ten Cells Leader 1975 1983
    TANU Chairman -Youth League-IDM, Mzumbe 1971 1975
    TANU Chairman -Youth League-Kilakala 1969 1970
    TANU Chairman of Youth League 1965 1968
     
Loading...