Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika, Katibu wa Bunge wampuuza Mnyika kuhusu uchaguzi wa wabunge wa Afrika Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Habarindiyohiyo, Apr 10, 2012.

  1. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Spika na Katibu wa Bunge wamempuuza mbunge wa Ubungo juu ya madai yake ya mara kwa mara kuwa kanuni za bunge zinapaswa kurekebishwa kabla ya uteuzi wa wagombea wa uchaguzi wa Afrika Mashariki. Mnyika amedai kwenye vyombo vya habari kuwa aliwasilisha mapendekezo mwezi Februari.

    Mnyika anadai kuwa kanuni za uchaguzi huo zinakasoro nyingi. Anadai pia kanuni hizo zinatoa kiti kimoja kwa upinzani badala ya viwili huku mwakilishi huyo wa upinzani akichaguliwa na wabunge wote wengi wao wakiwa wa CCM. Spika na Katibu wa Bunge wamempuuza kwa kuwa hajui kuwa CCM ndio chama kilichoshinda kwenye uchaguzi wa 2010 hivyo kina mamlaka ya kuamua ni wakina nani toka vyama gani wawakilishe Tanzania kwenye bunge hilo.

    .......ndiyohiyo
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Ni kawaida yao kuwapuuza wabunge wa upinzani lakini wao wakiwapuuza wananchi watawasikiliza mifano ipo,wao wakikaa kimya mawe yataongea
     
  3. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ningependa kukubaliana na Spika kwamba CCM kilishinda 2010. Ila anatakiwa ajiulize, ile imani (kama kweli ilikuwepo) ya wananchi kwa CCM ipo ile ile?
     
  4. h

    holowane Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wanasahau kwamba uchaguzi ule hawakushinda bali walichakachua. Pia wasisahau kwamba baada ya 2015 wao watakuwa chama cha ushindani na kanuni hizohizo kama hazitabadilishwa leo zitawaathiri wao vilevile na wasije kupiga kelele.
     
  5. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itawauma sana pale watakapo kuwa wapinzani as soon.
     
  6. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Sheria na kanuni zote zinazotungwa ili kuwalenga/kuwakomoa watu fulani, baada ya muda huwageukia watunzi.
     
  7. K

    KWELI TUPU Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nasemaaa, aliyeko juu subiri shuke kaaa hapo chini ya huo mti na njaa ikimzidi atashuka .. sasa kukamatana mashati kutaanzia hapo! Hizi kanuli ndo tutaanza nazo 2015 November baada ya wao magamba kufyata mkia!
     
  8. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Tatizo la magamba wanadhani na kufikiri ya kwamba watatawala milele....hawasomi alama za nyakati
     
  9. S

    Serayamajimbo Senior Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umesema kwamba wamempuuza, wamejibu vipi hoja zake hizi:

    JOHN MNYIKA: Turekebishe kwanza kanuni ndipo tufanye Uchaguzi wa Bunge la Afrika Mashariki! kama hawajajibu bali wamempuuza tu ni dalili kuwa wamekosa majibu.

    Wao Spika na katibu wa bunge ndio wanastahili kupuuzwa, sisi wananchi tuendelee kujadili.

    serayamajimbo
     
  10. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa upeo wao mdogo sana....hawajui kutafakari kabisa wako kichama zaidi
     
  11. B

    Bukutonaga JF-Expert Member

    #11
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wewe waache waendelee kupuuza na wao wajue watakuwa wapinzani soon so hilo ni kaburi lao wanajiandalia pindi CDM au chama kingine kikiingia madarakani najua wataleta tena hoja hizihizi wanazozitia kapuni mda huu.

    MUNGU IBARIKI - TANZANIA
     
  12. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    CCM madaraka yanawalevya wanasahau wananchi si wale wale kizazi hiki si chakudanganyika tena
     
  13. H

    Habarindiyohiyo JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM ndio chama tawala, kinastahili viti vinane kati ya 9, upinzani halali yao ni nafasi moja ili kuwe na mwakilishi mmoja wa upinzani. Mbona hamlalamikii sheria zinazoiwezesha CCM kuteua mawaziri wote bila mpinzani hata mmoja? Iweje sasa mnataka marekebisho kanuni za Afrika Mashariki?

    ...ndiyohiyo
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Supika na katibu wasome article 50 ya treaty inayoanzisha EAC, halafu wasome kesi ya Prof. Anyang Nyong'o , wakisoma hivyo na kutafakari Ndio watajua Kama kumpuuza Mh. Mnyika ni sahihi au la.
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu unaweza kutusaidia hiyo article 50 inasemaj?
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mkuu dadavua hii kitu.
     
  17. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Siku watakapokuwa chama cha upinzani ndiyo watajua msingi wa hoja.
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,019
    Likes Received: 3,582
    Trophy Points: 280
    Nawezaje ipata hiyo kesi ya prof. Anyang Nyon'go. jina ni tamu kulitamka.
     
  19. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu ungetuwekea hyo article ili tujue kilichomo ndani
     
  20. T

    T.K JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Article 50 of the EAC Treaty provides that “the National Assembly of each partner state shall elect, not from among its members, nine members of the Assembly, who shall represent as much as it is feasible, the various political parties represented in the National Assembly, shades of opinion, gender and other special interest groups in that partner state, in accordance with such procedure as the National Assembly of each partner state may determin

    e.



    Yeah! hi ilikuwa ni case ambayo wale apoointee wa Mwai kibaki walikuwa challenged mahakamani katika kesi iliyofunguliwa mahakama ya Africa Mashariki kama sikosei, na mahakama ikarule out kuwa taratibu za article ya 50 kilipuuzwa kwani mandate ya kuchagua wawakilishi wa bunge la EA liko mikononi mwabunge 100%....kwa hiyo ile hoja ya kusema eti kuwa chama kilichoshinda uchaguzi (kinachounda serikali) ndio chenye say yanani aende na nani asiende haina mashiko.....uwakilishi utakuwa based on idadi ya ya wabunge wa vyama vilivyoko bungeni na sio kwa kuwa influenced na serikali...bunge litakaporuhusu dola iifluence ni sawa na kujinyang'anya haki yake
     
Loading...