Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika huapa mbela ya nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nikupateje, May 4, 2012.

  1. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwanzoni nilikuwa nadhani ni swali rahisi lakini ninavyosoma kanuni za Bunge na baadhi ya thread na matukio ya siku hizi tatu nimeona kuna ugumu kidogo kwa suala hili.

    Kanuni za Bunge ibara ya 9(20) inasema hivi:

    Mtu au Mbunge yeyote aliyechaguliwa kuwa Spika, kabla ya kushika madaraka yake, ataapa mbele ya Bunge Kiapo cha Utii na Kiapo cha Spika vitakavyokuwa na maneno yafuatayo.....

    Kanuni 10(4) inasema hivi:
    Mbunge yeyote atakayechaguliwa kuwa Naibu Spika, kabla ya kushika madaraka yake, ataapishwa na Spika Kiapo cha Naibu Spika

    Kanuni 25(1) inasema hivi:
    Baada ya shughuli ya kuwaapisha Wabunge kukamilika, Spika atasoma Taarifa ya Rais inayotaja jina la Mbunge...

    MY TAKE:

    Hivyo, ni wazi kwamba Mbunge-Mteule anakuwa Mbunge-Kamili baada ya kiapo mbele ya mbele ya Spika.
    Hii ina maana gani. In maana kwamba mnapotoka uchaguzini wote mnakuwa katika ngaiz ya uteule. Bado hamjaapishwa.

    Sina matatizo na wote wanaoapa baada Spika kuapishwa akiwemo Naibu Spika. Kwa sababu wanaapa mbele ya mtu ambaye tayari ameapishwa yaani Spika.

    Tatizo langu ni kwamba, Je, Spika-Mteule anaapa kwa nani wakati walioko mbele yake wote ni wabunge wateule?

    Je, leo pale Ikulu, kama Anne Makinda akiwepo, wakaleta lile gongo la Spika na Spika akavaa majoho yake, halafu James Mbatia, Janet Mbene na Sospeter Muhogo wakaambiwa waape mbele ya Spika kwa sababu yupo, insturments zake zipo, je kuna nini kinakataza isionekane kwamba hicho ni kiapo kamili cha ubunge.

    Wenu katika kuelewa
     
  2. T

    Tanzania 4 Life Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Spika anaapa mbele ya Katibu wa Bunge.........Pia Spika ana mamlaka ya Kuwaapisha wabunge wateule kwenye ofc kuu Dodoma,ofc ndogo Dar na Zanzibar!!
     
  3. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huapa mbele ya "loud speakers"
     
  4. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,516
    Trophy Points: 280
    Mkuu wala usipoteze muda wako bure kuwaza yasiyo na maana! Hivi umuhimu wa kuapa ni upi? Waape, wasiape kwangu naona sawa tu tena wasingeapa ingekuwa heri kwani haitakiwi kuapa kwa chochote.

    Mimi naona kwa nchi yetu ni unafiki zaidi umetujaa kuliko dhamira ya moyo. Mtu mwenye dhamira safi na nchi yake atabaki kuwa hivyo hata asipoapa na jambazi litabaki kuwa jambazi tu hata likiapa kwa miungu yote - iliyopo na isiyokuwepo.
     
  5. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    punguza jazba!!!!!
     
  6. M

    MAKAWANI Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sasa unataka alete hoja gani hapa! Hili ni swali la msingi sana hasa ukuzingatia tuna mchakato wa kutoa maoni kwenye katiba mpya. Tafakari!!!!!!!!!
     
Loading...