Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika apata wageni toka Malawi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zumbemkuu, Aug 6, 2012.

  1. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Wadau punde spika Anna Makinda ametambulisha wageni toka Malawi akiwemo Naibu Spika wa Bunge la Malawi.

    Je inawezekana ni mwanzo mzuri wa mazungumzo baada ya vile vitisho vya ziwa Nyasa au ndo kuzidi kwa mkorogano wa viongozi wetu katika kuiuza nchi yetu?



     
  2. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kama wameuza vitalu vya kitalii, hawashindwi kuuza ziwa, jk anavyopenda pesa, atauza, pesa atampa rizmoko akanunue bagamoyo yote iwe yao!
     
  3. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Inasikitisha sana wamekuja wakati Bunge letu limekuwa kama kariakoo, ingekuwa kipindi cha "Standard and speed" ingependeza na kuwa na tija.
     
  4. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huenda kama serikali ni ishara hawakufurahishwa na kauli ya mmoja wa mawaziri wake wakati "mazungumzo" yakiendelea. tumsikie Membe anasemaje
     
  5. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tanzania tukiingia vitani Malawi itakuwa koloni letu. Malawi nikuichapa kwa siku saba tu.Halafu hata walie hatuwapi uhuru si wameyataka wenyewe. Kiherehere chao cha kujitanua kitawaponza. Hebu nawazidishe chokochoko tuifute nchi inayoitwa Malawi au Nyasa na iwe mkoa wa Tanzania.
     
  6. peri

    peri JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nadhani ni dalili njema ya mazungumzo, huenda mkwara wa 6 umewatingisha.
     
  7. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wimbo wa miss tanzania wa solo thang ni jibu tosha ya haya yanayoendelea.
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    walete zao waone kichapo chake na hivi tumegundua gesi marekani watajipendekeza kutupa ile mioto isiyokuwa na rubani.
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Sijasikia kauli ya Membe wala braza wake J.k,Inawezekana wameuza ziwa hawa mana wanapenda pesa
     
  10. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Si wamalawi wote wenye msimamo mkali juu ya umiliki wa ziwa hilo, ukisoma magazeti yao na maoni ya wananchi utagundua wapo wanaopendekeza mazungumzo na wapo pia wanaotambua mtafaruku uliopo baina ya mipaka tuliyorithishwa na wakoloni na uamuzi wa Baraza la usalama la UN linalosema wazi wazi kwamba mipaka baina ya nchi inapokutana kwenye ziwa, kila nchi itakuwa na haki ya kumiliki nusu ya eneo husika. Wapo wamalawi werevu na wapo pia wajinga kama ilivyo huku kwetu. Sote tu ndugu, hakuna haja ya kugombana maana wabaya wetu ni umasikini, ujinga na maradhi.
     
  11. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Leo ndiyo WIZARA YA MAMBO YA NCHI ZA NJE inasoma budget yake.

    Hii ni nafasi adhimu kwa WABUNGE wetu leo, kutoa UJUMBE kwa SERIKALI YA MALAWI kuwa mpaka ni katika ya Ziwa Nyasa and is NOT NEGOTIABLE. Tuko tayari kuingia VITANI na Malawi. Hata DHAIFU Spika akiwaomba wabunge waondoe hizo kauli lakini message itakuwa tayari delivered kwa Joyce Banda.

    Huyo Naibu Spika wa Malawi amekuja kupima UPEPO apewe vidonge vyake LAIVU.
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,568
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Huo ni ujumbe wa serikali ya Malawi kujakujua je Serikali itasema..nini na sasa membe anasema kuhusu malawi!
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Samahani pamoja na mahaba yangu na TANGANYIKA lakini sio kweli kwamba UN inasema mipaka ya nchi inapokutana na ziwa basi kila nchi imiliki nusu ya eneo husika.

    Kama ingekwa hivyo, mbona Tangayika tunamiliki > 60% ya LAKE VICTORIA na < 40% inayobaki ndiyo inamilikiwa kwa pamoja na Kenya na Uganda?!
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bunge sio kamati teule katika mazungumzo ya mpaka lakini itakuwa busara kama Mama Anne na Naibu spika huyo watagusia hali tete ya mpaka kama wadau wa nchi hizi mbili. Mvutano wa mpaka kwa sasa ni jambo lililo wazi.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Membe analiongelea sasa hivi suala hili la mpaka Bungeni.
     
  16. W

    WildCard JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Membe anapiga marufuku kuanzia leo shughuli zote za utafiti katika maeneo yalio ndani ya mipaka ya Tanzania.
     
  17. D

    Deo JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa serikali hii dhaifu majibu yote mawili yanaweza kuwa sahihi.
    kama ni a) yaani mwanzo mzuri basi Mugu amekaa upande wetu
    kama ni b) yaani viongozi kuuza nchi- usishangae maana hawa wanaweza kuuza mama na watoto zao ili wapewe kitu kidogo. Hebu fikiria mukuu wa kaya anavyo fisadi njia kuu zote za uchumi wa nchi hii na kuwatetea mafisadi atashindwa nini kutuchuuza?
     
  18. NEGLIGIBLE

    NEGLIGIBLE JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    tukizipiga sijui nitakuwa upande gani?babu zangu na ndugu kibao ni wamalawi.............ee mungu tuepushe na hii kadhia............
     
  19. T

    Tata JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Mwanzo mzuri ingekuwa ni kufanya mazoezi ya kijeshi ya kufa mtu mkoa wa Ruvuma kwenye maeneo ya Mbamba Bay na amiri jeshi mkuu aseme wazi, kabla ya mazungumzo, kuwa "options" zote zinafanyiwa kazi. Wakati mwingine ili mazungumzo yafanikiwe yanahitaji motisha kidogo.
     
  20. m

    manucho JF-Expert Member

    #20
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa jinsi wanauza kila kitu huku ndani ya nchi hata visivyohamishika wanauza na vinahamishwa, wamalawi watakuwa wako sahihi. Walishauziwa sasa wanataka eneo lao walilokwisha uziwa.

    Sidhani kama malawi hawaelewi, wanaelewa mipaka kila kitu suala ni kwamba walishauziwa na hawa kina Mkapa, J. K na team zao.
     
Loading...