Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika Anne Makinda, something is wrong...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jethro, Jul 17, 2012.

  1. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Leo Jioni kutoka BUNGENI Speaker ANNA MAKINDA katika hitimisho lake akiwaambia wabunge kuwa wasipende sana kuwatajka watu wakati wakichangia hoja zao na akadai kuna mashitaka mengi sana toka humo bungeni na nje ya bunge yako kwa kamati ya maadili,

    Alipo niacha hoi sana ni pale alipo sema ati wabunge wengine esp wale walio kuwa wakitaja majina ya watu ati hawatoi hata hoja "ati hawa wabunge wana wataja watu tuu hata hoja zao hatuzionii"

    Nachukulia mfano mbunge wa Viti maalumu CHADEMA wa wisho kuongea alitaja wavuvi wa ziwa Tanganyika kuwa hawana usalama mzuri wanapo enda kuvu kuwa hakuna vyombo vya kulinda majini kwa kuwa ziwa hilo pia lina tumika na nchini jirani kama DRC Congo,Burundi na kuna uharamia wa hatari watu wana tekwa, Mbali na hilo mbunge huyo akasifia kazi nzuri ya Police Mkoa wa Dodoma.

    Sasa sielewi Speaker anapo amka na kusema haoni hoja zinazo tolewa esp anaonyesha kabisa kuwa haipendi upinzani inapo toa hoja na kichwani kwake amejiwekea mind set kuwa upinzani always wao hoja zao ni za fujo tuuu.

    Je nasi huku raia tukija na kusema speaker anna makinda huchukulia hoja za upinzani kama ni fujo na mzaha na anadhika juu ya hoja za upinzani?

    My Take:

    Imefika wakati Speaker wa Bunge Anna Makinda kupigia mistari maneno yake anayo lopoka humo ndani ya bunge na kama anakuwa off mood basi asiwe anaingia bungeni.

    Wana JF: Ati tuna sema Nchi yetu ina mihimili 3 Serikali , Mahakama na Bunge kwa hali hii inavyoendelea kwa kutizama tuu kwa upeo wa macho kwa fikra hizi tulizo nazo tuu haiitaji uwe na Bachelor of Law toka UDSM,Mzumbe,UDOM ukweli ni kwamba muhimili ni Serikali tuu hivi vingine vitatu vipo tuu kiitetea serikali kila kukicha wabunge wanaitetea serikali mahakama wanaitetea serikali serikali inajitetea yenyewe hapo kuna kitu kweli?
     
  2. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa Nikimsikiliza Mama Anna Makinda akisema kwamba Watanzania Wengi wanawalaumu Wabumge "Eti" Hawazingatii Sheria. Mama Nakushangaa sana tena Sana.

    Unawazungumzia Watanzania Gani?
    Unawazungumzia Wana CCM ambao hawawezi Kuhoji Chochote kinachozungumzwa na Ninyi wana CCM

    Leo Mbunge wa Singida Mashariki Tundu Lisu AMEKUFANYA UMEONEKANA KITUKO MBELA YA JAMII na WATANZANIA WAMEONA

    Nikuulize Anne

    1. Hivi Kwa Akili zako unafikiri Watanzania Jana Hawakuona Wabunge wa CCM wakizungmzia Mauaji ya Singida ( Ambayo Kesi yake Iko Mahakamani)?

    2. Hivi Unafikiri kwamba Watanzania hawakukuona wewe na Mwanasheria Mkuu Mkikenua Meno wakati Mbunge wa CCM akilizungumzia Suala lililoko Mahakamani?

    3. Mama Anna Naomba uwe Mkweli Naamini Kabisa Hizo SMS unazopata Nyingi ni za Kukulalamikia.

    4. Wabunge wa CDM ni Watu wazima. Usitegee hata siku Moja Waheshimu Kanuni Ambazo wewe Umeshindwa Kuzimamia kwa Haki

    5. Hivi Unafikri Watanzania Hawakuona Pale Mh. Lukuvi alipoomba Mwongozo juu ya Mwongozo lakini Ikawa Dhambi kwa Mheshimiwa Machali?

    Wito kwa Makamanda wa Upinzani

    1. Mkikubali Bunge liendeshwe Kama Akina Anna Makinda na Lukuvi na akina Mabumba wanavyotaka MMWKWISHA.

    2. Kama Mheshimiwa Spika au Mwenyekiti anakosea Ni Vyema Kumweleza Wazi maana Watanzania Wanaangalia

    3. Kama Spika au Naibu Spika akikutukana (Kama alivyofanya Ndugai kwa Mdee na Mnyika) Na Nyinyi Mtukaneni kwa tusi lile lile Alilowatukana. Akisema Uombe Radhi Aanze kuomba radhi yeye

    Kwa Kweli Huwa Nafurahia sana Pale Mwenyekiti au Spika anapoona Kiti cha Moto (Kitu Ambacho CCM hawapendi kabisa)

    Mama Anna Makinda kama Unataka Uheshimike Basi zitumie Kanuni Bila Upendeleo
     
  3. cooper

    cooper JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ingekuwa amri yake asingekubali bunge lionyeshwe live kwenye tv. Ukiona MCCM anachangia hata kama ni pumba anaachwa aseme hadi mwisho lakini kama ni wa upinzani unakuta anaanza kukatizwa hata kama hajamalizia sentensi. Mama badala ya kupata heshima unayodai unajiongezea aibu na dharau kwa wengi wanaoangalia mwenendo wa bunge. Jaribu kuwa fair katika kuongoza mojadala kuthibitisha vinginevyo.
     
  4. M

    MgungaMiba JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    CCM ilifanya makosa makubwa kumuacha Samuel Sitta (Speed and Standard!) na kutuwekea "Kituko" hiki! Kinalalamika ovyo bila kujua kinalalamikia nini, ilimradi kikwaze wapinzani.
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mwana Huyo mamam sasa anapoelekea ni kuzimu nawaambieni

    Lukuvi na Warema leo hii nchi ikaingia machafukoni nyie ndio mtakuwa wakwanza kukama diplomatic Passport na kukimbia nchi hii wa kwanza hata kabla ya JK na Pinda maana mume kaa hapo kuwapotosha watanzania mkijua fika kuwa jahazi la CCM ndio kabisaaaa limetokota

    My Take:

    Kweli Samwel Sitta was threat to CCM walilijua hilo maana ingekuwa leo JK ni Chali kabisaaa hasinge tobozaa nchi inakwenda kiholela holela tuuuu.

    Kweli Upeo wa kufikili hata wewe Warema AG wa serikali na kusomea sheria unashindwa kujenga hoja kweli kwelii. Hivi katika sheria hukufundishwa haki za binadamu na usawa? Au AG wewe huna ubinadamu na uzalendo wa Taifa hili mwalitaka Taifa hili liwe na mazezeta tuuu every year
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Huyu Mama simpendi sababu moja amekubali kutumika na mafisadi kwa manufaa ya mafisadi!!ana roho mbaya sana anadhani nyinyiem itadumu milele!atashangaa watakimbia wote hao subiri tu muda waja!!!vijana wote wajipange ajili ya ubunge 2015 kutoa uozo wote uliopo mjengoni!!
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    CCM hamna kitu mule.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Huyu mama ili bunge lilishamshinda Sika nyingi angekuwa na busara ange handover tuu iyo post
     
  9. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    kazi kwelikweli
     
  10. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Mh sungura alitoa tuhuma za uuaji wa mwigulu labda hukuona hiyo segment! Lakini hata wa ccm hutaja watu! Bila hatua yyt
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Spika alikuwa Mzee Sitta. Makinda na timu yake wako pale kuizika CCM. Wanafikiri wanachofanya ni kuibeba CCM lakini wasichojua ni kuwa wanawasukuma wananchi upande wa upinzani.
     
  12. delabuta

    delabuta Senior Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani msimlaumu tatizo hana mume nyie mnamuona yuko normal? miaka 68 hajapata wa kuzeeka naye zaidi ya kuiba wanaume za watu
     
  13. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Mwigul anaharibu utulivu wa nchi hii, ccm hawaoni watakigundua itakuwa too late! He is so selfish! The boy dead comeon!
     
  14. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    And some of the ccm drs kebwe and the like seems myopic! Cant figureout what is happening! Mwig is disastrous!
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,247
    Trophy Points: 280
    Huyu mama anatamani yani wabunge wachadema wote awatoe nje!
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,884
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    Yani wabunge wa CHADEMA ni wavumilivu sana aisee.. mi ningekua nshazabua makofi watu mle ndani! wabunge wa ccm wako kama zombies
     
  17. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nimempa Ushauri Kama Mama Yangu, Kama Bibi yangu, kama Shangazi yangu. Najua hata kama si Memba lazima atakuwa anapitipitia

    Mama Leo Umetia Hasira, Umetia Kinyaa, Umekubali Kutumika na Lukuvi na Werema kwa Mambo ambayo hata Mtoto Aliyeangalia Bunge jana atakuwa AMEKUSHANGAA
     
  18. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Sasa hili ndio linaonyesha wazi kuwa bungeni watu wamekuja wapya na huko tuendako kwa speed hii huyu mama atakuja kimbia hicho kiti maana Sitta hapo alipamudu kabisaaa kwani alikuwa nae ni mtaalamu wa Sheria sasa mama anapambana na Lisu atamweza wapi Nchi nzima tunajua fika JK aliki kuwa ni bora akose Urais kulikoni Tindu Lisu kuwa mbunge sasa mwaona joto lake hata AG warema anapatwa na kigugumizi sana lukuvi ndo mnafi mkubwa anadhani atafarijiwa na wna Iringa ng'oooo anajidanganya kabisa kwa hilo


     
  19. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    kebwe n the like bcause of their shortsitednes r cheering the devil himself! Killer Mwig is the devil! Kills 4 hs glory
     
  20. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Katika mpangilio wa kiutawala wajinga hawapaswi kupewa nafasi ya kutawala, wakipewa matokeo yake huwa kama unayoyaona ivi leo! chama kinachoongozwa na raisi dhaifu, mawaziri wajinga wajinga, wabunge wehuwehu wasiojua nini maana ya kuwa mbunge!
    ni aibu na ni hasara sana, ona leo mpaka Masele anawaza kuwa raisi,makamba anawaza kuwa raisi, membe nae walewale.
    hii inatokana na kuona kuwa inawezekana maana top aliepo ni mwenye akili zinazofanana na zao
     
Loading...