Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika anapodhani waliosema ndio wameshinda!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sabung'ori, Aug 13, 2011.

  1. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...wabunge sasa nawahoji...wanaokubali waseme ndio...wasiokubali waseme sio...NADHANI waliosema ndio wameshinda.Huu ndio utaratibu unaotumika ktk bunge letu kupitisha au kutopisha mambo muhim ya nchi.Ndugu zangu wana-jamii nimelileta kwenu jambo hili mnisaidie kwani nimekuwa nikitatizwa sana na huo utaratibu wa bunge.Labda niweke wazi kile kinacho nitatiza,1.nashidwa kuelewa speka anatumia kipimo gani cha sauti kutambua kuwa walioshinda au shindwa ni wangapi?.2. Kuwatangaza washindi na walioshindwa bila ya kuwa na uhakika yaani kwa KUDHANIA tu.Baada ya kuutafakali kwa kina utaratibu huu nmegundua yakuwa baadhi ya matatizo yanayoikabili nchi hii yametokana na huo utaratibu wa viongozi wetu wa KUDHANI badala ya kufanya tafiti na kupata majibu yasokuwa na shaka.Leo taifa limekwama kwenyetope la ufukala kwa sababu viongozi wanakaa maofisi kutwa wakidhania tu,spika anadhani waliosema ndio wameshinda,waziri mkuu anadhan tatizo la wauza mafuta alimuhusu,raisi anadhani mgao wa umeme ni ukame,daktari anadhani mgonjwa anaumwa kichwa anampasua mguu nk.Mwisho ngependa kuwahasa wabunge wabadiri huo utaratibu kwani haufai na unalea uzembe,kudhani ktk mambo ya msingi ni sawa na kuyachezea kamali maisha ya watanzania...UMDHANIAE NDIYE KUMBE SIYE!
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa hakika hili ni kosa. Spika wa Bunge hawezi kuruhusu Mswada wa sheria au hoja yoyote ya serikali ipite i.e budget kwa 'KUDHANI'. Lazima kuwepo na uhakika. Beyond reasonable doubt kwamba upande fulani ndio umesema hivi na ule umesema vile. Na hii sio kwa kusikiliza sauti. Huu ni mfumo wa ki-ujima. Sijui kwa nini viongozi wetu wa bunge hawako innovative?

    Kwa nini kusiwepo na utaratibu wa wabunge kupiga kura ijulikani wazi nani alisema ndiyo na nani alisema hapana. Tena hii ingekuwa kitu muhimu sana maana mpiga kura atajuwa mwakilishi wake yuko upande gani kwa kila hoja inayopita bungeni. Marekani ukitaka kujua 'voting record' ya senator wako unaweza kupata. Hapa sio rahisi kwa sababu hata kama alisema ndiyo, anaweza kutoka nje na kudai hakusema chochote au alisema hapana.

    Kuwepo na 'electronic device' chenye NDIYO & HAPANA na inapofika wakati wa ku-voti, basi mbunge abonyeze NDIYO au HAPANA. Hii mambo ya kusema 'nadhani' upande fulani umeshinda ni wrong wrong wrong.
     
  3. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Labda wanatumia wingi wa wabunge wa chama tawala ndio kukubalika kwa hoja zao zote.
     
  4. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,732
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Ingefaa wakati mjadaka unakaribia mwisho,
    Wapewe vikaratasi vya vote iwe kura ya siri.
    Wengi hua wanaogopa kuonekana na wenzao ndo maana wanasema ndio ya mdomoni, huku moyoni wakijua ni sio
     
  5. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ni Tanzania pekee ndio tuna spika/naibu spika wa aina yake mwenye kpaji cha kuhesabu sauti. hakika anahitajika kuingia ktk kitabu cha guines na awe kivutio cha watalii pia. "SPIKA ANAYEWEZA KUHESABU SAUTI" Tutapata pesa nyingi za kigeni, au mnasemaje
     
  6. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uwingi wa waliosema ndiooooooooooooooooo na sioooooooooooooo uko sawa. Ila nikashngaa spika kasema waliosema ndio wameshinda hapo hapo nikagundua wanaamua kufosi mambo yapite hata kama hamna hoja za msingi.
     
  7. mKaLI_mOkO

    mKaLI_mOkO Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Haki ya nani sina imani kabisa na hili bunge,huyo spika ndio kabisaa hayuko siriaz na kazi yake..kutoa comments zisizo maana,kutoa kauli asonauhakika nazo inshort nahoji sana uwezo wake wa kazi kama spika..nilishuhudia pale pa NDIO na SIO,haihitaji jinias kutambua uozo wa hyo system ya kupitisha maswala muhimu ya kitaifa. Hata nilivokua chekechea tulikua tunapiga kura kupitisha monita na monitres,ni lini nchi yetu itakua siriaz jamanii!?INAUMA SANA
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hizo ndo sera za CCM. mwenye akili na atazame kwa makini na kutambua kwa mtazamo chanya!
     
  9. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana ya kuitajika katiba mpya kabla ya uchaguzi wa mwaka 2015. Kura katika bunge inahitajika iwe ya siri kwa mbunge.
    Kwa mfumo wa kutumbukiza karatasi katika box ambalo litawekwa mbele ya bunge. Na sio mfumo uliopitwa na wakati ukiwa
    bado unaendelea ambao ni wa kuwakutishana kwa wabunge wa chama tawala.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama Spika ndo mwenye matatizo. naona matatizo yapo kwenye kanuni zinazotumika, zinahitaji kurekebishwa ili ktuoruhusu upuuzi kama huo unaompa Spika mamlaka ya kupitisha kitu kwa kudhani
     
  11. V

    Vonix JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,434
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    kanuni zeeeeeeeeeee!!kiboko chao katibaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa mpya chenye mwanzo mwisho huo hapo suluali zitawabana na vitambi walivyonavyo!!!!!sipati picha.
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Huu utaratibu kwa kweli ni wa kitoto kabisa utafikiri mchezo wa kuigiza..
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Ndiyoooo!!
     
  14. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Matokeo yatakuwa tofauti na wanalielewa hilo...
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Userious utakuwepo pindi tutakapowaondoa CCM madarakani
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Anayo matatizo makubwa tu ndio maana bunge linamshinda kwakuelemea upande mmoja
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kijana ndo tunatakiwa kufanya mabadiliko ya nchi yetu kwahiyo tuchukue hatua
     
  18. R

    Rangi 2 Senior Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Comment ya #2 hapo juu: ELECTRONIC DEVICE. Hilo ndilo suluhisho. Mbona vipaza sauti wanavyo kila mmoja? Si ni vidude vile vile vinavyofanyakazi kwa kanuni zile zile za ki-digital-electronics?
     
  19. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #19
    Aug 21, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    <br /> <br / Haswaaaaa!!!
     
Loading...