Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spika akalia kuti kavu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabung'ori, Jul 19, 2012.

  1. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Spika kung'olewa?

    Baadhi ya wabunge wameanza kuwahamasisha wenzao kupiga kura ya kutokuwa na imani na Spika wa Bunge.
    Wabunge hao walifikia hatua hiyo kwenye kikao cha dharura walichokifanya jana katika Ukumbi wa Pius Msekwa kwa lengo la kufanya maandalizi ya kwenda Zanzibar kuhudhuria msiba wa wenzao waliozama katika ajali meli ya Skagit.

    Mbunge wa Mji Mkongwe, Muhammad Ibrahimu Sanya (CUF), alisema Spika Makinda hana utu ndiyo maana aligoma kuahirisha shughuli za Bunge ili kutoa nafasi ya watu kushiriki kwenye jambo hilo.

    "Huyu Spika hatufai, yaani vifo vikitokea kwa watu wa Bara yeye ndiyo ataona kuna uzito…hapa alikufa Amina Chifupa tukaahirisha Bunge, sasa iweje wenzetu wamekufa kule Zanzibar yeye akatae kuahirisha shughuli za Bunge? Jamani tujipange kupiga kura za kutokuwa na imani naye, ameonyesha kushindwa kulihimili Bunge," alisema.

    Mbunge mwingine kutoka Zanzibar alisema hawaoni sababu ya kuendelea na mjadala wa bajeti ya Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi kwa sababu wapiga kura wao ndio waliofariki dunia.

    "Tuna raha gani ya kuendelea kujadili hotuba ya bajeti, huyu Spika tumedhihirisha hana uwezo wa kutuongoza, hatufai, waliokufa kule ni binadamu si paka wala wanyama," alisema.

    Chanzo:Tanzania daima
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Alichoharibu ni hapo kwenye RED...subiri watakuja kumjibu hapa.....
     
  3. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Afadhali huyu mama, je huyo Ngungu.
     
  4. d

    decruca JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mh, hata mi nilimuona jana anavyowaka mara oh bado nafanya mawasiliano, labada hakuwa amepata habari za kuaminika au hakuna kifungu kinachomruhusu kuahirisha bunge kwa matukio kama hayo? manake pia nilimuona waziri Nchimbi ndiye aliyekuja kutoa hoja ya kuahirishwa kwa bunge.
     
  5. M

    MVENGEVENGE Senior Member

    #5
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu mama kwa sababu hana utashi wa kutosha alisahau alipoahirisha bunge wakati wa msiba wa chifupa pale aliset precedence inabidi iwe hivyo siku zote................... katika hili spika makinda ameboronga, awataka radhi wabunge na watanzania wote.
     
  6. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    naunga mkono hoja, apigwe chini
     
  7. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    CCM kila mtu sasa ni afadhali kidogo hakuna aliyebomba kabisa. Ni afadhali ya huyu kuliko yule lakini wote ni hovyo tu.
     
  8. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Amesahau kuwa aliahirisha siku ya msiba wa KANUMBA??????????????????? WACHAWI HAWA CCM
     
  9. S

    Sikonge City Member

    #9
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti mnasema? rudia
     
  10. MD24

    MD24 JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 747
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mnataka awe na uchungu kwani ameshawai kujifungua au kuwa na mtoto?

    Kwa kauli yake ya jana inaonyesha jinsi alivyokuwa na roho mbaya, roho iliyokosa utu.

    Pia, hata akalie ncha ya hilo 'kuti kavu', kwa mfumo wa kimagamba huyu Spika hawawezi kumng'oa uspika, tuhesaba tumeshalamba garasa, tusubiri 2015...
     
  11. S

    Sept-11 Member

    #11
    Jul 19, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpaka 2015 tutakua tumeona mengi, tumewapa janjawid nchi ndo mana hawana uruma nasi
     
  12. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo sasa wao naowameona kuwa afai ehh hata kwa kanumba aliahirisha, sasa hawa ni wanyama sio watu hatufai yeye na wote walio chini yake hawafai
     
  13. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hii sasa ndio mbaya. Kunyanyapaa watu sio vizuri.
     
  14. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mmmh sidhani kama huyo mbunge alikosea sana...maana Spika alidai kwamba kama ajali ingekuwa imetokea karibu na Bunge(which justifies kuwa alikua anaongelea Bara) ndio kungekuwa na mantiki ya kuhairisha kikao cha bunge.
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Yule Mabumba wa Zanzibar naye alitoka nje? maana naye akikaa kwenye hicho kiti huwa haambilki, pengine sasa ameonja machungu ya uongozi wao wa kibabe.
     
  16. N

    Njaare JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Bajeti ya wizara ya mambo ya ndani na wizara ya Ulinzi zisipite mpaka mawaziri wao waeleze ni kwanini walishindwa kuizuia hiyo boat isizame.
     
  17. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Correction..... decruca, Waziri hawezi kufanya hivyo alichokifanya nchimbi ni kuondoa hoja ya serekali bungeni....
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Spika alikuwa Samwel Sitta tuache ubishi hawa wengine wanaigiza tu
     
  19. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,326
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kwa mara ya kwanza jana niliona alivozungukwa na aibu mwili mzima baada ya udikteta ulioambatana na unafiki,alitamani atoweke
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Huyu mama kwa Kweli Hii kazi iko juu ya uwezo wake nazani ata Waliomuweka wanajuta
    Poleni wazenji msameheni kwa Maana hajui atendalo
     
Loading...