Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Special Schools za Bongo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chapakazi, Feb 3, 2011.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Habari wanajamvi,

    Napenda kutanguliza definition ya special school kabla ya kuingia kwenye mada. Kwa 'special schools' nina maana shule za serikali zinachochukua wanafunzi waliofaulu vizuri au kwa maana nyingine wale wenye vipaji, kama ilivyokuwa Ilboru Secondary, nk.

    Ningependa kujua Tanzania kuna/kulikuwa na special schools ngapi? Ivi bado zinahesabika kuwa special schools mpaka leo? Ningefurahi kujua pia miaka zilipoanzishwa hizi shule mbalimbali.

    Na mwisho kabisa kama kuna any famous alumni wa hizo shule aliyeweza kufika mbali na kutoa mchango mzuri nchini mwetu.
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kwamba ni ngapi siwezi jua, ila naweza kutaja baadhi ambazo ni Tbr girls na Boys, Kibaha, Ilboru. \nyingine umri umekwenda siwezi zikumbuka. Sidhani kama leo bado zipo kama zamani. au ndo kuchakachuliwa zimefanyiwa,. Kwa alumni, kutoa mchango mkubwa wapom wemgi ila wemgi wao wamekimbilia nje ya nchi kutafuta maisha bora. Nawafahamu vijana nilosoma nao primary na naada ya o level walienda Ilboru na sasa mmoja yuko bondeni ni dr bingwa na wawili wako kwa watswana ni madr bingwa. Nchini humu sijui kimsingi!
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    kila waziri wa elimu ana sera zake mara zipo mara zimefutwa!zilikua msalato,kilakala,tabora girls,ilboru,kibaha,mzumbe,tabora boys!kwa ujumla tanzania haina system ya elimu inayoeleweka!
     
  4. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Enzi zetu Technical Schools zilikuwa special school vilevile kama Ifunda, Tanga, Moshi n.k Wamezaliwa Wahandisi mabingwa kutoka Tanga Technical Schools na wengine Ifunda..... Tanga School kuna alumini ila siku hizi imekosa mvuto baada ya kuona mwaka huu ina division 4 na zero kibao tofauti na miaka ya Mzee Teti tulipokuwa tunacheza na division one za point 7 hadi 17 nusu ya darasa.
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na alumni waliotusaidia?
    Ina maana wamegoma kutusaidia au sisi hatutaki msaada wao?
     
  6. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo mpaka sasa nilizozipata ni:
    1. Ilboru
    2. Kibaha
    3. Tabora Girls
    4. Tabora Boys
    5. Mzumbe
    6. Kilakala
    7. Msalato
     
  7. P

    Pokola JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    8. Yusuf Makamba
    9. Salma Kikwete
    10. Tambwe Hiza Special School ...
     
  8. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wengi si wezi so simafamous sana!
     
Loading...