Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Speaker Makinda akutana na Balozi wa Ujerumani nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Nov 30, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]Speaker makinda na Balozi wa Ujerumani nchini Hon. Clause Peter Blandes walipokutana kufanya mazungumzo ofisini kwa Speaker makinda.
    Katika kikao kilichopita ambacho kilipitisha rasimu ya sheria ya kutunga katiba mpya, mbunge mmoja wa CCM Livingstone Lusinde, alishusha shutuma nzito dhidi ya ujerumani kwamba wanaifadhilia Chadema kupinga mswada wa sheria. Je, kikao hiki speaker Makinda amelenga kunusuru kueleweka vibaya tuhuma bungeni juu ya ujerumani na hivi kujaribu kujisafisha? Ujerumani ni moja ya mataifa ya ulaya yanayoifadhilia sana Tanzania.
     
  2. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Wanatapatapa
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyo Balozi waa Ujerumani Ki-Bena anauweza ndio wapate kuelewana?
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni elimu ya baadhi ya wabunge wa CCM kama Livingstone Lusinde, hana upembuzi wa anachoongelea bila kufanya utafiti ili kujiridhisha na asemacho. Anaongea kama yule Kalegesi niliyemsoma kwenye hadithi ya kitabu cha Oxford English East Africa nilipokuwa shule ya msingi. Anakuwa kama scrubu moja nati yake imelegea vile, na hivyo wrench ingali inatafutwa ili kuikaza nati ili iweze kustahimilivi vizuri.
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Labda Mama kiroborobo licha ya kibena kuwa lugha yake ya kwanza, huenda alijifunza kidachi na hivyo anaweza kumwelewa na hata alimsalimia "guten morgen, vi gets innen Hon. Clause?
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa Lucinde kusema aliyosema hilo ni moja, lakini kitendo cha Spika kukaa kimya wakati mbunge anatoa tuhuma nzito kama hizo za nchi moja kufadhili machafuko kwenye nchi nyingine hilo ni jambo la kisikitisha. Spika alitakiwa amwambie Lucinde ama athibitishe kauli yake au aifute.

    Lucinde anakuwa mtu wa tatu toka CCM kutuhumu nchi za nje kufandhili machafuko hapa Tanzania. Wengine ni Sophia Simba na Benard Membe. Diplomasia sifuri kabisa.
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ccm kazi yao ni kuropoka tu,hukumsikia katibu wao mkuu akidai kuna magaidi yameingizwa na chama cha siasa nchini?
    waziri mkuu analia,rais analalamika mawaziri wamechanganyikiwa, tumuombe mungu atunusuru miaka minne si mingi.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapa umenena, shutuma hizi ni nzito mno kwa mhimili mmojawapo wa serikali kushushia tuhuma nzito kwamba Ujerumani inafadhilia machafuko nchini, mmoja wapo akiwa waziri wa mambo ya nchi za nje Membe bila kutoa uthibitisho.

    Sasa Membe mambo yamemshinda kutetea nchi wahisani wakati wameanza kusitisha misaada, ameamua kumtumia speaker wa Bunge amnusuru.
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    hamna kitu hapo
     
  10. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,105
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    duh mkuu unaonyesha umahiri wako, icho ndo kijerumani????????? au ndo habari za asubuhi?? aya bana tutese mi sjaambua kitu
     
  11. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,105
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    mko correct, hawa ccm ni mavuvuzela, stori za kwenye kahawa wanazipeleka bungeni, kama membe, sophia simba wamefikia kuongea upupu huu inshort wanajustify walivyo mambumbu wa kufikili, kwani wao si ndo wamepewa dhamana katika uongozi wa nchi hii basi wangekuja na ushahidi wa kweli na kuuweka bayana ikibidi wamfukuze balozi kama anausika au anafanya mipango ya kuvuruga utulivu tulionao Tanzania, zaidi hawana ndo baada ya kulopoka hapa anaonekana spika Bi Kiroboto akijipeleka kuomba msamaha kwa yote yaliyofanyika bungeni, haya maCCM ni mavuvuzela tu yanaaribu badae yanaomba radhi..
     
  12. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    naona hapo Makinda anashanga mbona hili jamaa halitoi tabasamu kama la JK???
     
  13. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    arudishe hela zetu kwanza,,,zile 280000/
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Haaaa haaaa! Zile za Jairo? CDM wangechukua hizo fedha ungemsikia Nepi atakavyokoroma!
     
  15. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    in fact i hate that man, lusinde.
     
Loading...