Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Spana Malaya!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Aluta, Jun 1, 2009.

  1. A

    Aluta Member

    #1
    Jun 1, 2009
    Joined: Aug 16, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Namfundisha mwanangu kiswahili sasa kaniuliza hii spana inayofungua bolts nyingi tofauti inaitwaje? Jibu najua ni Spanna Malaya..lakini hili jina halijakaa sawa kwa mtoto mdogo, maana anaweza uliza Malaya maana yake nini?maana sidhani kama ni vizuri kumfundisha mtoto mdogo maana ya Malaya. Je; kuna jina mbadala la hilo?naona kama jina hili limekaa kama isivyo.
     
  2. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2009
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kwani ni nini maana ya MALAYA isije ukawa na maana yako kichwani tofauti na maana halisi ya neno.
     
  3. L

    Limbukeni Senior Member

    #3
    Jun 1, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Is it not a multsized bike tool
     
  4. k

    kizimkazi Member

    #4
    Jun 2, 2009
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    kwetu tnaita spana madema
     
  5. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sisi inaitwa Nguli Spana
     
  6. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sio ni spana ya kurekebishika? Halafu kama spana malaya ni lugha ya kwawaida basi utamweleza ya kwamba "malaya" ni kitu kinachorekebishika kupokea vitu vyenye ukubwa tofautitofauti.

    Akikua na kuona upande mwingine ataelewa falsafa ndani yake, au la?
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Katika maeneo nilikokulia tulikuwa tunaiita 'matundu mengi' kama muktadha hauruhusu kusema 'spana malaya'.
     
  8. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Nakubaliana na wewe Mkubwa
     
Loading...