Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Soya inasababisha cancer?

Discussion in 'JF Doctor' started by mamakunda, Apr 18, 2012.

  1. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Leo tukiwa katika mazungumzo ya hapa na pale katika kituo changu cha kazi nimestuka kusikia kuwa lile ganda la Soya linaweza kusababisha kansa! Kwa kweli nimestuka sana manake watoto wangu nimekuwa nikiwatengenezea lishe iliyochanganywa na Soya!

    Nilichokuwa nafanya ni kukaanga tu ile soya ili kuua protein inhibitor iliyoko kwenye ganda (kwa mujibu wa kitabu cha turejee edeni/mwandishi nimesahau) ila kina list ya vyakula na jinsi ya kuviandaa na faida zake mwilini!

    Je ndugu zangu ni kweli?
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,753
    Trophy Points: 280
    ..sina uhakika na hili lakini nami nimewahi kusikia hivyo na kutokana na niliyoyasikia nacheza nayo mbali kabisa.
     
  3. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Soya unatakiwa uipike kwanza na kuichubua maganda kama kahawa ndo uianike ukaange uisage for lishe na hutegemea na mahitaji kama kwa uju ama chai
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Loweka soya siku 2 toa maganda yote, osha mara 8 kuhakikisha maganda yote yameondoka then anika na usage unga wako.
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Angella, nafaka zote kama maharage, mahindi, karanga, korosho nk zote zinasababisha kansa. Sina nia ya kuwatisha watu ila ukweli ni kwamba kama nafaka itakuwa attached na aspergillus hii ni aina ya fungus ambayo huwa inatoa sumu iitwayo aflatoxin. Sumu hii inasababisha kansa.

    Kinachoweza kufanya nafaka kupata hawa fungus ni kutokukauka vizuri wakati wa kuvunwa na ndio maana unashauriwa uchague vizuri kabla ya kuitumia. pia unapotaka kuzisaga hakikisha ni kavu kabisa kabla ya kusaga na baada anika unga sehem kavu na hakikisha unga huo hautumiki kwa muda mrefu. Iwe ni kwa kipindi kisichozidi wiki 2, tena ukiwa eneo kavu.
     
  6. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mkuu,sie tunaosaga dona na kukaa nalo miezi mitatu twala sumu?
    OTIS
     
  7. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kha!ni kweli maana mimi nikisaga unga hata huo wa lishe hata miezi sita nautumia tu hata ukiweka wadudu nachekecha kisha nakoroga uji wangu naendelea kuutumia. hata kama nikikaa nao mwaka maadamu haujaharibika nautumia so nala sumu! Haaataarii!

    Nilichokuwa nafahamu kuwa hayo maganda pia yana sumu inayoua macho ndio maana unashauriwa Maharage au jamii yake uroweke usiku kabla ya kupika ili kuondoa ile sumu iliyokwenye ganda.

    Wataalamu mtufafanulie zaidi.
     
  8. c

    chachas mchina Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe huwa ni sumu.
     
Loading...