Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

South Africa - No Visa required for TANZANIANS for 90 days travel

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mponjoli, Dec 21, 2010.

  1. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Angalia link hapo chini


    Department of Home Affairs



    Hii ni nafasi nyingine pevu ya kibiashara kwa wale wanaofanya au wanapenda kufanya business.

    Ikiwa useful,tafadhali bonyeza kitufe cha thanks.
     
  2. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    safi mkuu
     
  3. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    yes i hear it so nice!
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mkuu, sijawahi kukuwekea senks. Umeipata leo.
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Good to hear that
     
  6. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Good update!
     
  7. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ha ha ha ha ha ni kawaida,watu wengine ni vigumu sana kukubali michango ya watu wengine. So unanikubali kiaina?
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    Huu mpango bado unaendelea?
     
  9. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mbona kitambo tuu!
     
  10. J

    Jalem JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 218
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkubwa hapa nikuwa VISA utalipia airport siyo kwamba hatulipishani, inamaanisha huna haja kuomba ubalozini kwao, utapata airport.
    Lakini kuna nchi kama Ghana na nchi zote za EA wanaingia bila kulipa ndiyo kusema NO VISA, nasema haya kwani mimi pia ninatumika kuwasaidia wageni wanaotaka kuja TZ khy R.S.A. Bado wanalipa kukwepa folleni airport lkn wanapata VISA ON ARRIVAL at the airport,
    Samhani nimezungumza yt, sababu nilitaka kujua kama hatulipishani ndiyo ningekubali kuwa No Visa.
    Kila la heri.
     
  11. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Mkuu Jalem unakosea, ni kwamba unapokwenda bondeni hulipi chochote, wala huhitaji au kupewa visa airport bondeni. NI kama kwenda Kenya, au Uganda. Wewe chukua passport yako na uende bondeni hakuna sharti lolote. Ukifika bondeni unagongewa tu muhuli wa entry bila malipo, ili ukae maximum 90 days. Ila angalia kwamba ukizidisha kukaa zaidi ya siku 90 utalipishwa fine ya Rand 3000, sawa na karibu Tshs 540,000. Na pia unaruhusiwa kuongeza miezi miwili ya hizo siku 90, ila utalipa fee ya Rand kama 750, sawa na Tshs 135,000. Na pia uwe makini kupewa siku 90, maana hizo siku 90 sio lazima upewe zote - maximum 90 days maana yake unaweza kupewa hata wiki mbili tu! Ni muhimu kuangalia umegongewa siku ngapi ili usije ukatozwa fine.

    Mpango huu si mpya, umeanza toka mwaka juzi kama sikosei.

    Tatizo ni kwamba Tanzania pia inatakiwa kuondoa visa kwa upande wa Wa-South wanaokuja bongo, kitu kinachoitwa reciprocal arrangement. Tanzania imegoma kufanya hivyo. Kwa hiyo hadi sasa Wa-South wanatakiwa kuwa na visa kuja kwetu, na wanalipia dola 50 kama sikosei, wakati sie tunapoenda kwao tunapeta tu. Hatari ni kwamba Wa-South wanaweza kuondoa mpango wa Wa-bongo kwenda bondeni bila visa wakati wowote, kama Tanzania haitawaondolea visa watu wao kuja kwetu. Labda tuwapigie magoti kwamba tunaomba mchango wao wa visa ili kuendesha ofisi yetu ya ubalozi pale Pretoria la sivyo tutaifunga kwa kukosa hela!
     
  12. Dengue

    Dengue JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2012
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 1,635
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Shukrani kwa maelezo mazuri.
     
  13. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2014
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Wauza unga ma punda wao wanaweza kusabisha terms and conditions zibadilike.
     
  14. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2014
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,361
    Likes Received: 5,933
    Trophy Points: 280
    Habari njema kabisa
     
  15. m

    mzawa5 Member

    #15
    Dec 15, 2014
    Joined: Jul 22, 2014
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mbona mnashangaa kwani SA kuna ishu gani. Ushamba mwingine bhana
     
Loading...