Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sophia Simba: Sigombei ng'o

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mchapaji, Mar 30, 2010.

  1. Mchapaji

    Mchapaji Member

    #1
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau, jana nilikuwa nikisikiliza kipindi cha JAHAZI, Clouds Fm na ndipo nikapata nafasi ya kumsikia Sophia Simba akihojiwa na Kibonde kuhusu swala la yeye kugombea mwaka huu....

    Mama huyo alisema, hatagombea ubunge sehemu yoyote ile ila atakuwa mpiga debe tu kwa wanawake watakaojitokeza kugombea maana "piga ua garagaza" yeye ataendelea kuwa mbunge tu kutokana na wadhifa wake wa kuwa mwenyekiti wa baraza la akina mama...

    Swali langu ni;
    Hivyi uenyekiti wa UWT unaingilianaje na maswala ya kisiasa?
    Ni vigezo gani vinatumika kumpa huyo mama ubunge bila kuutolea jasho?

    Aksanteni.
     
  2. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Masihara haya sasa. Ninavyojua mimi ni kwamba VITI MAALUM vyiliweka kipindi kile kuwapa nafasi wanawake nao wawepo mjengoni maana wengi walikuwa wanashindwa kujitokeza kugombea lakini wengi wao ss wananguvu za kugombea.

    Sofia Simba nilimsikia jana tena akisema wananchi wanampenda sana eti hata akitaka kugombea jimbo lolote hapa nchini atapita.... Jamani..............!!!!!!! Mhhh
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mweh haya tena !
     
  4. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni mwanamke jasiri mwenye kusimamia kauli zake tata na za kichovu..wanawake wanaweza lakini huyu Mmh!
     
  5. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ha ha haaaaaaa
     
  6. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mbona wengi tu wanaingia huko bungeni bila kutoa jasho, kuna wale sijui wa kuteuliwa, kuna viti maalumu na kuna hawa wanaingia kiulaini kwa kutoa takrima badala ya jasho
     
  7. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh! hiyo ya takrima ndy issue...
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mjengoni kwenyewe wanafanya nini? Uzushi mtupu.!
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kweli kina mama tunaweza sana
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    "piga ua garagaza" yeye ataendelea kuwa mbunge tu
    kwaiyo ni mbunge wa kudumu huyu au ila napenda ule ujike dume wake du
     
  11. R

    Renegade JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Kweli wanawake wanaweza lakini huyu huwa simuelewi kabsaaaaa, Kuna kinachomfanya ajiamini.
     
  12. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu mama ni kati ya viongozi ambao nni hazina kubwa sana ndani ya CCM, anafaa kuendelea na ubunge hata kama ni kupitia viti maalum na ninaamini ataendelea kuwa mbunge baada ya uchaguzi ujao
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Mar 31, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ZZZZzzzzzzzzzz???
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Mar 31, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Kama sisiem wana hazina kubwa ya viongozi kama huyu mama basi chama kimepotea!
     
  15. Joloe

    Joloe Member

    #15
    Mar 31, 2010
    Joined: Jun 19, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ana uhakika huyu. Kwani nyie hamjui ni mmojawapo wa KAMLETE wa J.
     
  16. Laface77

    Laface77 JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2010
    Joined: Jul 9, 2008
    Messages: 525
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Kiburi chake inawezekana napewa na mkuu wake wa kazi......., anawezaje kuwa na kiburi kiasi hichi huyu mwanamke? Lazima tu anabebwa na BOSS mkubwa!
     
  17. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2010
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    TAYARI MIMI NI MBUNGE - SOPHIA SIMBA


    [​IMG]Waziri katika ofisi ya Rais Mh. Sophia Simba amevunja ukimya kwa kuweka bayana kuwa hatagombea ubunge katika jimbo lolote lile hapa nchini Tanzania, kwasababu yeye tayari ni mbunge wa 2010 - 2015

    Ningependa watanzania wajue kwamba mimi ni mbunge automatically, kutokana na nafasi yangu ya kuwa Mwenyekiti wa Umoja wa Wanawake Tanzania UWT
    Na hii ni kutokana na utaratibu ambao chama chetu cha CCM umeuweka, ya kuwa Mwenyekiti, Makamu mwenyekiti na Katibu wanakuwa ni wabunge tayari.

    Pia amewataka wagombea wote (wanaume) kote nchini Tanzania wajue kuwa sasa moto umewaka. Kwasababu jimbo lolote ambalo mwanamke atajitokeza kugombea basi yeye atakuwa nyuma yao na kuhakikisha wanawake wanashinda.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Akili ya kivivu tu...kusubiri vya bure....halafu eti utawala bora sijui nini
     
  19. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #19
    Mar 31, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mhh! Huyu mama naye....!!!!
     
  20. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #20
    Mar 31, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpake hapo litakapotokea la kutokea wakampiga chini huo uenyekiti! Natamani angekumbuka ule usemi usiweke mayai yako yote kwenye kapu moja...ana "Plan B" just in case maana hizi kauli kama vile ajira yake ni ubunge
     
Loading...