Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

somo la hisabati liangiwe

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mtaftaukweli1, Sep 21, 2012.

  1. m

    mtaftaukweli1 Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    serikali sasa lazma iweke mikakati ya makusudi ili kuhakikisha somo la hisabati lina taftiwa usfumbuzi,

    wanafunzi wana lalamika kuwa somo eti ni gumu,mi nazan sekari kupitia wizara hucka watafte tiba maana hali ni

    mbaya ,takwim zinaonesha kati ya masomo yanayo ongoza kwa wanafunzi kufell ni somo la hesabu primary na hata sekondary lakini pamoja na takwimu hizo hakuna mikakati maalumu .
     
  2. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    We mwenyewe kilaza wa hesabu. Solve for y: 5y= 2y+x
     
  3. JOAQUEM

    JOAQUEM JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 778
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Huna lolote. Changia mada
     
  4. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    si serikali iliangalie hili swala... 1.wanafunzi husika pia wanatakiwa kujituma ili kumaster the subject,hili litafanikiwa iwapo wazaz na walimu wataweka mkono wao katika swala hilo 2. 'gene' inheritance wazaz hawakuipenda hesabu how coms mtoto apende
    aim:wabongo weng ni wavivu na tunakata tamaa mapema na pia tunapenda easy thngs
    fact:mathematics is all about sacrifice

    tukiacha kuchanganya mambo meng kwa wakati mmoja tatizo litakua limekwisha

    ...nawasilisha.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,695
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Serikali haina nia ya dhati ya kuinua hili somo,
    Kama darasa la saba wamewekea "multiple choice" basi tutegemee msiba zaidi kwenye hili somo
     
  6. s

    siwalaze Senior Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ha ha ha ha!! Loh!! y=x/3
     
  7. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    una hakika ?
     
  8. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Mkuu habari ndo hiyo,maswali yote 50 ni ya kuchagua kitendo ambacho hata mwanafunzi anaweza kubuni majibu ama kuibia kwa urahisi.
     
  9. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe mkuu lakini mimi naona kabla ya kuilaumu Serikali,embu tuanzie katika ngazi ya familia kwamba watu waondoe ile fikra mbaya kwa HESABU ni ngumu siku zote. Nimesema hivi kwa sababu,sasa hivi hata mtoto wa darasa la 2 atakuambia HESABU ni ngumu,hii ni kwa sababu ameshajengewa hiyo fikra mbaya kuanzia kwenye familia yake.Hii inamuwia ugumu hata mwalimu shuleni kuweza kumbadili mtoto huyo.Mabadiko yaanzie kwetu alafu serikali nayo iunge mkono.Sijafurahiwa na serikali yetu kubadili mitihani yote ya drs la 7 kuwa kuchagua likiwemo HESABU,hii ndo itashusha zaidi maendeleo ya hili somo hili.
     
  10. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Wewe vipi? Insoluble! Two unknowns one equation. Kajipange upya!
     
  11. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    wao hawajali nyie mnaenda wapi wanajaribu kupunguza gharama na kurahisisha zoez la usahihishaji kulingana na system mpya ya computerizing
     
  12. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    kilaza bata maji we
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,695
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Uamuzi kama huu hauna tofauti na ule wa kupandisha bei ya mafuta ya taa ili kuwarahisihia matajiri wasichakachue petrol na Diesel,

    But hawakujali wananchi wa kijijini wanaotumia haya mafuta ya taa watateseka vipi!!!!!!
     
  14. k

    kiliochangu JF-Expert Member

    #14
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 878
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 80
    Unataka nini hasa? Suala hapa inabidi kuweka mikakati bora ya ufundishaji na kumotivate wanafunzi wapende na kusoma Hisabati. hiyo ndiyo solution
     
  15. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    hawa ndio viongozi wa serikali yetu watajuaje maisha ya kijijini wakati mda ote wako mjini?
     
  16. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    YAFUATAYO YAFANYIKE NDIPO SOMO LA HISABATI LITAELEWEKA NA MATOKEO YAKE YATABOREKA NA SOMO KUWA NA MANUFAA KWENYE JAMII
    1.waandaliwe walimu wenye uwezo sio waliofeli hesabu ndio wawe walimu wa hesabu mfano; mwenye div 4 pt 26 anaweza akawa amefaulu hesabu o level
    2.walimu wapewe maslahi stahili yenye kumotisha
    3.wanafunzi waandaliwe kisaikolojia ilii wawe na utayari kujifunza
    4.
    mazingira ya kufundishia na kujifunzia yaboreshwe ukiwamo uwiano wa mwl kwa mwanafunzi.
    5.mtaala na mfumo mzima wa elimu yetu uboreshwe ikihusisha pia namna ya
    kuwapima wanafunzi uelewa wao.
     
  17. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hapo mbona sijakuelewa embu fafanua kama ukiweza, kuna uhusiano gani kati ya genetic inheritance na mtoto kupenda Hesabu?

     
  18. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    mkuu sikua sana kwenye bios ila nlimaanisha wazazi weng huwa hawatoi support ya kutosha kwa watoto wao juu ya somo husika na pia watoto hukuzwa katika mazingira ya kupuuzia vitu ka kitu cha mwisho lazima 2kubali tanzanian tunapenda kulidhika mapema na hii tunahamishiana vizazi na vizazi
     
  19. m

    mtaftaukweli1 Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndugu mambo kama hayo ni kweli maana kweli mtoto wa darasa la pili amejuaje tena kabla ya kusoma ?maana yake kuna watu hata katika familia wanakatisha tamaa lakin pia hata serikari ipokee maoni ya wataalam nasikia chama cha hisabati kinapotoa maoni seikari haizingatii
     
  20. m

    mtaftaukweli1 Member

    #20
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    true ,itafikia kipind kuondoa aibu serikari ita amua somo la hesabu liwe option ili mwanafunzi tangu mwanzo kidato cha tatu achague kuendelea na hesabu au la kama ili vyo somo la kifaransa au chemistri
     
Loading...