Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Soma maamuzi ya hakimu huyu juu ya ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by TIQO, Mar 20, 2012.

  1. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ngoja malawyer wa jf waje
    mr rock
    nn na wengineo mipilot siwezi ongea hapa
     
  3. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    uyu hakimu naona kichaa anamrudisha mke wa mtu kwa baba ake dah
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Jamani hakuna hata typewrite zile za carbon paper mpaka iandikwa na handwriting ya darasa la saba.
     
  5. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Nchi hii we acha tu ukienda kusoma bajeti utakuta computer 10 zimenunuliwa kwa ajili ya mahakama kisha computer hakuna
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280

    smile umemkimbia Izraeli? hope unaendelea vyema(kama ulionja sumu....:wink2:)

    :focus:

    hapo nahisi harufu ya shilingi.........
    ila nisihisi sana labda kulikuwa na sababu ya msingi ya hakimu kufanya hivyo.....swali ni je hakimu atamuita lini? hata baada ya miaka 5? na sheria inakubali mke kurudi kwao?
     
  7. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145

    duh! Afadhali hata nimeona post yako. Ulinitisha sana na ile habari yako ya jana ya kunywa sumu bahati mbaya. Pole sana
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kloro where are u?
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180

    Hakuna maamuzi ya aina hii ya kesi za ndoa
    Kuna procedure zake na namna ya kufikia au kutoa hukumu kuwa mume na mke waachane
    Hakuna sehem katika sheria ya ndoa waliposema kuwa mke arudi kwa baba yake mpaka maamuzi mengine yafikiwe
    Ina maana hapo hakimu amewatenganisha hata kabla ya kusikiliza shauri lao
    Kuna mabaraza ya kata na viongozi wa dini na washenga ambako kote huko wanatakiwa watoe maamuzi tena kwa maandishi kuwa wameshindwa kusuluihisha ndoa hiyo na ndipo shauri linapelekwa mahakamani.
    Mahakama itasikiliza pande zote mbili pia na kuona kama kuna haja ya kuvunja ndoa husika
    Na sababu za ndoa hiyo kuvunjika lazima zielezwe wazi kama adultery, vipigo, kushindwa kwa mwanaume kuconsume the marriage, kichaa may be mwanaume amekuwa kichaa au kifungo cha zaidi ya miaka mitano, na makosa mengine ambayo mahakama itaona kuwa hiyo ndoa imeshindikana beyond repair
     
  10. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    acha tu ndugu nipo india hapa
     
  11. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Huko vijijini kuna mambo si haba, mwenyekiti wa kijiji tu anaweza kukusumbua mpaka ukahama kijiji!! Sasas uliza kosa ni nini, haumnunulii kimpumu!!!!
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    wape somo kaka mimi shahidi no moja
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Hizi mahakama za mwanzo ni balaa mkuu
    Na hawa wenyeviti na watendaji wa vijiji ni kama miungu watu huko vijijini na wanaogopwa mbaya
    Mgambo tuu anaweza kukuweka lupango au ng'ombe wako akachukuliwa kisa hujalipa mchango wa shule
    Na hakimu akipita huko kijijini au akija kwako lazima aondoke na zawadi either jogoo mkubwa au debe la mahindi
     
  14. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Kama hii avater ni yako kweli hebu ni PM tuongee bana
     
  15. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hawa ndo mahakimu wetu hawa tayari kesha jiamlia hapo na mhuri kagonga data kama hizi inabidi kupeleka kwa Jaji mkuu aone watoa haki wa chini wanavyo haribu sifa za mahakama nchini.
     
  16. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45

    Kama hii avater ni yako ni PM please
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Sometime inabidi mahakimu waone hata aibu
    Maana hukumu kama hii au barua kama hii kutolewa na hakimu inatia shaka uelewa wake wa sheria ya ndoa
    Maana ni kama maamuzi ya mwenyekiti wa kijiji au mtendaji wa kijiji na sio hakimu
    Anaelewa procedure za kesi za ndoa na sio maamuzi ya kitashi yaani the way yeye anaona inafaa ila je sheria inasemaje swala la ndoa linapoletwa mezani kwake
    Je anatakiwa afanye nini
     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Yaani mi imenifedhehesha sana hukumu hii.
    Na muelewe waliopo jela wengi sio wenye hatia
     
  19. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    we don't have those facts of the case. Unajuaje amewatenganisha, vipi kama hawakuwahi kuishi pamoja? Na unajuaje shauri halijawahi kusikilizwa? Unajuaje hawajapita kwenye mabaraza ya kata na dini? Unajuaje wanandoa wana dini? Vipi kama kesi hii ni dispute on whether there was valid marriage to begin with, yani hatujafika huko kwenye kusulisha, kesi inaweza kuwa ni je, kulikuwa na ndoa? Unajuaje kesi hii ni kuhusu divorce, vipi kama wote wanapendana ila baba ame file petition kudai deni alilopunjwa kwenye bei ya bi harusi, bride price?
     
  20. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
Loading...