Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Soko la Tandale kama dampo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, May 31, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,853
    Trophy Points: 280
    BAADHI ya wafanyabiashara katika Soko la Tandale, wameushutumu uongozi wa soko hilo kwa kushindwa kusimamia vyema usafi wa mazingira ya soko hilo, hali inayohatarisha maisha ya watumiaji wake.

    Wakizungumza na HABARILEO sokoni hapo jana, wafanyabiashara walisema licha ya kutozwa ushuru wa kufanya biashara mahali hapo, shughuli ya usafi hasa uzoaji wa taka
    imekuwa haipewi kipaumbele cha kutosha na wahusika.

    “Ni kawaida kutozwa ushuru sokoni hapa kila siku iendayo kwa Mungu, lakini cha kushangaza uchafu umejazana tele kila sehemu, sasa sijui nini maana ya wao kututoza
    ushuru huo huku usafi hawafanyiki,” alisemammoja wa wafanyabiashara wa viazi mahali hapo aliyejitambulisha kwa jina la Peter Mapunda.

    Akizungumzia kukerwa na hali hiyo mwana mama anayeuza ndizi kwa jumla sokoni hapo aliyejitambulisha kwa jina moja la mama Shayo, alisema amekuwa akitozwa ushuru wa kushusha mzigo mahali hapo kila anapoingiza mzigo mpya, lakini hajawahi kuona
    mazingira ya soko hilo yakiwa safi.

    “Tunaweza hata tukapata magonjwa ya mlipuko kama kipindupindu na mengine, usafi hawafanyi wanachojali wao ni kututoza ushuru, ni vyema manispaa (Kinondoni) ikaliangalia jambo hili kwa makini na kulidhibiti kabla hatujapata madhara mahali hapa,” aliongeza
    mama Shayo.
     
Loading...