Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Soko la Kitimoto likoje?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Tasia I, Jun 7, 2012.

  1. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jamani mie nina plan ya kufuga kitimoto kwa wingi.
    nmesha fuatilia kwa karibu gharama infmashen nyingi ila
    kabla sijaanza ufugaji wenyewe naomba nijue kuhusu soko.
    nia yangu ni kufuga na kuuza wakiwa wazima (sio kuuza nyama)
    kwa hivyo naomba ajuaye anifahamishe wapi lilipo soko zuri la hii nyama nzuri.
    soko hilo lipoje(kama kwa kilo ni bei gani)?
    kwa uwezo wangu na plan yangu naweza kutoa kitimoto sio chini ya 50 kila awamu.

    Mimi nipo mwanza.

    Nnaomba kufahamishwa please.
     
  2. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,247
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ile nyama hailali hivyo haina haja kuogopa wala nin ila chunga yafuatayo kwenye ufugaji wako:
    1.usiwe mzembe kuwahudumia chakula na dawa na usafi maana hawa wanyama rahisi sana kudumaa kama utakuwa mzembe
    2.chuki kutoka kwa ndugu zetu wana uamsho nafikili unatambua Total loss concep(kuwekewa sumu)
    3.hakikisha chakula chao kinapatikana karibu tena kwa bei poa nasema hivi ili uepuke gharama maana vyakula vyao vimepanda sana
     
  3. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,809
    Likes Received: 1,299
    Trophy Points: 280
    Usiogope Mkuu sheria ipo itawafunga ndani. Kuna wa2 walifanya hivyo wakalipa fidia ya ukweli...

    Nguruwe anafaida sana mkuu. Na wala hana Gharama kubwa kama Wanyama wengine kwenye Vyakula.
     
  4. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kweli wakuu!
    nitazingatia, ila ningesaidikasana kwamfano mtu angenambia kwa maeneo kama ya
    mwanza ni sehem gani hasa soko lake lilipo. au kokote kule, ni juu yangu kukokotoa na kuona
    faida.
     
  5. M

    MUNAWAR MKUBWA JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2016
    Joined: Sep 30, 2015
    Messages: 419
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Vipi mkuu ulianza kufuga nguruwe? Wanalipa?
     
  6. gervasy

    gervasy Member

    #6
    Jan 12, 2016
    Joined: Apr 24, 2015
    Messages: 92
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    nguruwe wanalipa sana mkuu.mm nimejenga mabanda kijijin kwetu njombe kama eneo la hekali moja hv.niliona jinsi jamaa yangu anavyooingza pesa kwa biashara ya nguruwe.ushauri wangu kwako unapoanza kufuga nguruwe hakikisha chakula mda wote kinapatikana na pia chagua nguruwe ambao wanzaa watoto weng yaan mbegu nzur.mm Nina nguruwe ambaye anzaa watoto hadi 15..huku mbeya nguruwe ukimtunza sana ndani ya miez 9 ukosi kumuuza lak 450000_50000
     
  7. M

    MUNAWAR MKUBWA JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2016
    Joined: Sep 30, 2015
    Messages: 419
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Hongera mkuu
     
  8. Danpol

    Danpol JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2016
    Joined: Aug 15, 2013
    Messages: 867
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    Mkuu naweza pata mawasilianao yako? Niwafuga ila hii mbegu yako sina naihitaji
     
  9. M

    Mjasiriamali1 JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2016
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,291
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
  10. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2016
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    mbona tofauti ya bei kubwa sana? Yaani laki nne na nusu hadi elfu hamsini
     
  11. Danpol

    Danpol JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2016
    Joined: Aug 15, 2013
    Messages: 867
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    Elf hamsin watoto... Yaan hapo kaweka bei ndgo zaid na kubwa zaid... hapo katikat wapo weng tu wanauzika hapo, wapo wa lak 2, lak 80, lak 3 n. k
     
  12. Kisambo

    Kisambo JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2016
    Joined: Dec 1, 2014
    Messages: 566
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 60
    Mi mwenyewe mkuu nina nguruwe nilitaka nioanur huo mrad na kufikisha Nguruwe 50 kwa mwaka huu
     
  13. mjingamimi

    mjingamimi JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2016
    Joined: Aug 3, 2015
    Messages: 2,266
    Likes Received: 1,084
    Trophy Points: 280
    haramu hyo
     
  14. M

    Mjasiriamali1 JF-Expert Member

    #14
    Jan 14, 2016
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,291
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Haramu nguruwe siyo nyama, kwani watu wanakula nguruwe au nyama?
     
  15. l

    laki si pesa. JF-Expert Member

    #15
    Jan 14, 2016
    Joined: Jul 14, 2015
    Messages: 3,909
    Likes Received: 1,653
    Trophy Points: 280
    biashara haramu hiyo haina tofauti na bange
     
  16. bakari bakari 1

    bakari bakari 1 Senior Member

    #16
    Jan 14, 2016
    Joined: Jul 7, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hahaahaa.. Et haina tofaut na bangi kwel mkuu mijitu mingine bana kaz kubishana tu na mungu imeshaambiwa huyo mdudu haramu haisikii tu mbona kuna biashara nzur tu za halal mpaka tu mng'ang'anie tu hayo manguruwe? Din zote znakataza hayo madudu yasiliwe hamsikii tu
     
  17. b

    benjaminy Member

    #17
    Jan 14, 2016
    Joined: Nov 15, 2015
    Messages: 37
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    Wewe mwenyewe unakula kwa siri halafu udanganya wenzio wasile...dini mojo tu ndo inakataza lkn nyingine ni chochote kimuingia mtu kinywani hakimtii unajisi....
     
  18. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2016
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nguruwe wanalipa sana
     
  19. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2016
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Wanalipa kodi au nauli?
     
  20. k

    king90 JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2016
    Joined: Apr 18, 2014
    Messages: 268
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Duu! kuna watu ni wagumu kuelewa.
     
Loading...