Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SOKO LA AJIRA LINAPOTAWALIWA NA WADAU 'WATANZANIA WA-ASIA!'-itakuwaje in 10 yrs?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Teamo, May 26, 2009.

  1. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ajira imekuwa ngumu sana!
    ukimuuliza mzee mzaliwa wa miaka ya 1950 ALIYESOMA atakwambia alipomaliza 'middle-school'alikuta jina lake limetoka kwenye ajira katika wizara tatu tofauti..................na blah blah nyingine nyingi.

    ZAMA HIZI ZA SAYANSI NA TECHNOLOJIA:ajira zimekuwa ngumu saaana.na kwakweli kupata kazi serikalini ni kama ndoto.wasomi wengi 'wamejishikiza' kwa wawekezaji na wajasiliamali binafsi kwenye fani tofauti ikiwa ni pamoja na ujenzi,biashara,uhasibu,na sehemu nyingine nyingi.

    Ukiangalia kwa JICHO LA TATU,utagundua kwamba wawekezaji na wajasilliamali wenye asili ya ki-asia ndio WAMESHIKILIA SOKO LA AJIRA kwa kizazi hichi.

    mfano:ukihudhuria tender opening ceremonies(iwe construction,cleaning,au yoyote unayoijua),kama kuna makampuni 15,basi 8 ni wachina,5 ni wahindi,moja ni waarabu,na moja ni mzawa

    kwa uzoefu wangu,wajasiliamali hawa wanawaajili watu kwa mishahara midogo sana,unless anajua ataitumia cv yako kuombea kazi/miradi.lakin wengi wetu TUNAAJIRIWA kwa ujira mdogo sana(ukibahatika kuajiriwa).

    kundi kubwa la watu(professionals na unprofessionals) HAWAAJILIWI KABISA.ni kama daily workers.

    Naiangalia tanzania hii 'iliyobadilika sana kiuchumi' Baada ya miaka kumi itakuwaje?SIPATI PICHA KABISA

    Sijui wadau mnaona taswira gani juu ya UZAO WETU SISI,hasa ukizingatia kwamba tunataabika sana kwa sasa

    karibuni......................
     
  2. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Watanzania mnapiga majungu..anzisheni na nyie makampuni...jiwezesheni.....muulizeni huyu mama kafanikiwa vipi?..

    MICHUZI

    ......mkuu mtakalia kupiga makelele juu ya hawa waasia mpaak kiyama na wanasonga mbele tu.......
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    SAWA KAKA!
    kumbuka tu huo mfano uliotoa SIO RELEVANT KWA WATANZANIA WENGI WAVUJA JASHO.unawazungumzia watu wenye access
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    watz kibao wanalia na waasia kuwa wanachukua kazi zao kuanzia biashara mpaka huko juu kwenye matenda....hawajaiulizi kwanini wanachukuliwa waasia wenyewe wanaachwa
     
  5. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    Yo Yo,
    niambie kwa mfano wewe ungeulizwa kwanini UNGESEMAJE?
     
  6. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nina ugomvi na hao Asian-Africans, lakini kwenye hili nitasema tatizo ni elimu, haswa ya ujasiriamali.
    Wala usiiangalie Tanzania kabla hujaitizama familia yako. This is not the age of "the strongest will survive", but rather the wisest. Those who will adapt to change will survive.
     
Loading...