Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

social networking...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Nov 8, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mnh, Mwenzenu 'mshamba!'

    Hizi social networking mbona ni kasheshe wajameni!...Facebook, Hi5, Twitter sijui Bebo nk...

    Utakuta wanoalalama kwanini 'rafiki' anataka kum- add tena baada ya kum- delete!

    Wengine unakuta status zao 'married', ...within days anabadilisha unakuta 'separated'...mara -'complicated relationship'...

    Ni kweli tumefikia kuweka maisha yetu hadharani kiasi hiki, au ndio speed za maisha zinapitiliza IQ zetu?

    Heri yetu wa miaka ya 47 na zile autograph... Ukishapewa u saini, unabandika kapicha ka Bruce lee, James Bond au Jackson 5,...unaandika uyapendayo kisha unamrudishia mwenye buku, ...akiliacha liingie vumbi au liliwe na panya shauri yake... sio miaka hii mambo yanasomwa hadharani kuanzia Tokyo mpaka Miami!

    au ndio maendeleo yenyewe haya?

    Mtu akiku delete hadharani, au 'mchuchu wako' akikupiga kibuti hadharani namna hii utamuelewaje?
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    utandawazi
     
  3. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    mie sitaki hata kuwasikia
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mbu kusema kweli maisha yetu siku hizi yamekuwa maisha ya dunia meaning its not a private life anymore but global life- na ndio maana tunasikia habari nyingi za ndoa za watu n.k. kwa sababu yale maadili yetu ya kutunza siri hayapo tena!
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mbu ......dunia ya sasa hakuna kitu SIRI! vyote vinamwagwa hadharani tu...kuanzia najisikia lonely, nimepata mpenzi mpaka jana nili enjoy vya kutosha na mume wa mtu!
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mbu, hakuna watu wanaojali utamaduni wao kama Wachina na Wajapan. Tena wameu-maintain na kuutunza kuliko hata sisi Waafrika. Lakini cha ajabu - wamekuwa mstari wa mbele kuendeleza teknolojia na kuiendeleza. We now live in global village, tutake tusitake maisha yetu taratibu yataanza kujulikana kwa wengi kuliko ilivyokuwa zamani. Kamwe hatutashindana na wimbi hili la mabadiliko na kusema kuwa tumelishinda.

    Kwa upande mwingine, huu uwazi na utandawazi pamoja na mabaya yake au mazuri yake yote tunayoyasikia unashabihiana vipi na matamaio yetu kimaisha? Je, tumekaa na kujiuliza uzuri na ubaya wa maisha yetu ya kisiri siri na kulinganisha tofauti kifaida inayoweza kuwepo au kuletwa tukiwa wawazi zaidi katika maisha yetu? Je, tunapoamua kuficha ficha mambo yanayotukabiri na yanayohusisha wenzetu kimaisha na mahusiano tunamficha nani, nafsi zetu au za wengine? Je, huu ni utamaduni wetu wa asili au ni hali iliyojijenga na kuendelezwa tu hivyo kuonekana ni utamaduni? Utamaduni unajengwa vipi, na upi uliobora kwa maendeleo yetu katika mambo ya mahusiano?!
     
  7. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kutunza siri na kuficha ficha mambo, haswa maovu, kwa kiwango kikubwa mimi naamini ndiko huku kumeendeleza na kueneza maambukizi ya ukimwi kwa waafrika kuliko kwingineko.
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Jamani inafika mahali zinaboa sana.Kuna wakati nilijiunga na forum fulani ili inisaidie ku-imporve English skills hasa speaking kwa nia ya kuchati na skype,lakini niliboreka kwa siku moja.kila ukiingia kila mmoja anauliza marital status,na kutafuta mahusiano ya mapenzi badala ya lengo muhimu la kujifunza.
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Napenda UWAZI na ukweli to me no P.
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    migogoro tupu hii nayo inachangia sana kuharibu mahusiano ya watu
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mie hapa hata sisemi kabisa
     
  12. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ZD, kwa kweli inategemea na kile unachoamua kuandika na jinsi unavyoamua watu wakuchukulie kimaandishi. Kwamfano, hapa hapa JF, kuna akina dada na akina mama ambao sijaona wakiletewa kebehi na tahfurani za kimapenzi kutoka kwa wakorofi wa JF licha ya kujulikana kimajina au kimaandishi kuwa ni wanawake.

    Hata hivyo Mbu anaongelea zaidi social networking sites au standalone applications. Hizi ziko geared kwenye kujua status ya mtu na kile akifanyacho kwa wakati huo au yale yamzingirayo yeye kama yeye, kimaihusiano, kikazi, n.k.
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    well said steve
     
  14. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
     
  15. GP

    GP JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hivi COMPLICATED maana yake nini??
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hizi ni relation zilizoingiliwa!inapofika muda unatakiwa urudi nyumbani unatamani kufa!hiyo nyumba unaiona chungu.huyo mume/mke unamuona shetani
     
  17. GP

    GP JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135


    duh. si nchezo.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...bahati mbaya 'kizazi kipya' wanaona hayo ndio maisha. Yaani huna haja kujua mtu kaamkaje, kila siku ana post kila kilichopita, kilichopo, na kitachofuatia...

    Yaani unakuta hasa (wanawake) wanajiweka soo vulnerable kwa predators wanaowinda 'mlo' kama huo. Cha ajabu kile 'wanachoshindwa' kukiongea nyumbani utakikuta baada ya masaa machache online (akiwa kazini)...

    Mbaya zaidi, kuna wale wenye IQ ndogo ambao 'wakianza' ku cheat tu utaona mabadiliko kwenye status zao, na comments za ajabu ajabu zikifuatiwa kisha kufutwa baada ya siku chache, hawajui INBOX hawa?

    ...Almuradi kitimu timu mambo hadharani!
     
  19. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kwani unalazimishwa?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Nov 9, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Ndio maana mimi sipo huko kwenye mafacebook yenu na matwitter yenu.
     
Loading...