Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Social Networking/Mitandao ya ki-Jamii...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Jan 8, 2012.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    [​IMG]...tangu mchipuko wa mitandao ya jamii kuibuka sambamba na teknolojia ya huduma ya internet kupatikana kwenye simu za mikononi, binafsi nishahadithiwa, kusoma na kujionea mipasuko ya ki mahusiano, mapenzi, urafiki na hata ndoa kutokana matumizi yasiyo sahihi ya mitandao hii.

    ...na hii haikuanzia kwa Facebook pekee, Friends Reunited, myspace, WAYN, Hi5, Twitter na hata Google + mitandao yote hii kwa namna moja au nyingine imegeuka hatarishi kwa usalama wa mahusiano, mapenzi urafiki na ndoa!

    Je, kwa upande wako
    Unajiepusha vipi au, ...nini msimamo wako unapokumbana na comments za ajabu ajabu kwenye profile page ya mwenza wako, iwe ni kwenye wall, picha (incl tags), 'Questionable' friends au hata likes na private mails anazotoa na yeye anazopokea? how far can you tolerate each other,...au 'unakufa' na tai yako shingoni?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mbu mpaka LIKE ni tatizo?

    Haya ngoja wahusika watupe mbinu na maujanja.
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Lizzy, please mwambie Mbu asiweke 'likes' kwenye hilo kundi hapo juu!
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145


    ...lol....ushafika, nilidhani ushalala...enhe...fungua darasa!
    wewe hupekui kuchungulia kale kabinti kanakotoa likes hata "MR" akiandika mbofu mbofu?
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    ....Mbu weye sikuwezi kwa threads zako zilizotulia. We acha tu hii technology inasababisha mavarangati makubwa sana ndani ya mahusiano. Pia kuna ile wenyewe wanadai kwa "wasomi" linkedIn huko nako kumesababisha mahusiano kuvunjika.
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    .....hahahahaa, RR.....majuzi nilikuwa nasikiliza kesi ya facebook baina ya mtu na mkewe, kisa kwanini jamaa
    kampa 'like' mkewe alipobadilisha status toka married to complicated!
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Hahahahaha wewe ulikuwa hujui Malaika shauri yako lol!...Mie sipendi kila anachoandika nanihii umpe LIKES...basi unaona LIKES zinaingia mitini kimya kimya hahahah lol!


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hahahahaha, at least inaonesha it is not that complicated anymore, wameanza kukubaliana kwa status.
    Mke kasema it is complicated, na mume kakubaliana nae. sasa kosa la mume nini jamani? Kwa hiyo mke alitaka wampinge?
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ....eeehhh? e bwana weee? jana nimesoma mmoja katimuliwa kazi kisa kaweka CV yake kwenye Linkedn....kumbe hata huko kunavunja ndoa?

    ...tatizo ni nini? ...ni utandawazi, uwazi na ukweli unatuponza au? yale yaliyokuwa yamejificha vifuani, siku hizi ukiudhiwa tu unapandisha kwenye Twitter, au Facebook!
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ....amaaa? sasa ilikuwaje mke nae aende utangazia ulimwengu, ndoa yake i mashakani?
    mimi tatizo langu linaanzia hapo bana....
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    RR mwenyewe namshangaa maana hizo wengine hua wanagonga alimradi tu na wao waonekane "walikewepo. . . wameona".
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    ...We acha tu Mkuu Mbu haya mahusiano ya siku hizi yana majaribu makubwa sana. Jamaa aliingia kwenye page ya mamsap kule linkeIn na kukuta jamaa kajaa tele halafu katika page yake kaanika kila kitu mpaka namba yake ya simu. Mwenye mali zake akanyanyua simu na kuanza kuvurumisha matusi ya nguoni huku njemba doezi ikidai kwamba ipo ipo tu hakuna chochote kinachoendelea. Mwenye mali zake akatoa dakika 10 tu ili njemba doezi ijifute katika page ya mamsapu au cha moto atakiona. Jamaa kuchungulia baada ya kumaliza kuvurumisha matusi yake akakuta kweli jamaa kajiondoa. Nilipohadithiwa hii nilitafakari sana jinsi ya mahusiano ya siku hizi yalivyo na majaribu mengi ukilinganisha na enzi zile za Wazazi wetu. Inasemekana Njemba doezi iliwahi kuwa karibu sana na mamsap miaka ya nyuma kabla hajaolewa.
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahaha. . . .
    Umenikumbusha kuna mtu juzi aliuliza huko FB, "hivi nyie mnapogonga LIKE kwenye status inayohusu ugonjwa au kifo mna maana gani?!" Kwahiyo ni dhahiri wapo watu wasiofahamu matumizi ya LIKE. Wanatumia kama kitambulisho kwamba nimeona STATUS yako. . . na sio kwamba anaLike kilichotokea.
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ....khaaa? ....kwenye status nyingine kuna pa kugonga likes na nyingine unasepa bana, ....imagine unakuta mpenzi wako ameandika "..i wish i could turn back hands of time"...halafu ex wake amemgongea "like"....!
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahaha ndio nilikua najiandaa ghafla nikapata huu ugeni.

    Mi nimepumzika sasa hivi Mbu, sitaki presha. Ila nilipokuwepo sikuwahi kuwa na wasiwasi, wala sikua na hangaika kuangalia nani kaLIKE kitu gani. Ila nilikua na password yake (japo nilikua sihangaiki nayo) kwahiyo labda nilikua naamini hawezi fanya madudu yoyote huko. Na mwenyewe hakua mmoja wa wale watu wanaominimize windows wakisikia "kwaah" au kufunga komputa bila hata kuzima.

    Mi nadhani zaidi ya ntu kujihami kunatakiwa pia kuwe na uelewa na uwazi kati ya hao wenza. Unaweza ukajihami kwa kila namna ila kama mwenzako sio mwelewa hata dada yako akiLIKE picha uliyopiga na rafiki yako zamani wakati mko wadogo inaweza ikazua tafrani.
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145


    hahahahahahaha!.....hapo kesi haijaisha hiyo, ngoma kwa mkewe nyumbani!
    balaaaa....sasa imagine angechungulia huko kwenye profile ya mkewe halafu
    ajikute hana tena access, mkewe kesha m block zamani! weeeee....!
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahahaha. . . .
    BAK hivi kumbe mpaka LIKE unazihesabu? Basi naacha kuchangia na post zake kabisa.

    Ila siku hizi bana watu wakiwa kwenye mahusiano wanachunguzana mtithili ya bacteria kwenye microscope. It's dangerous. . . maana ukishakua paranoid unaishia kuona hata patterns ambazo hazipo au sio za makusudi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    ...Mkuu Mbu kwa taarifa yako Njemba haikuwa na access ila ilifanya uchakachuaji ili kupata access.

     
  19. G

    G.JUMA Senior Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wats up MBU,Lizzy & other Jf members.
    Duuuuuuu!!!
    Honestly mada imenibamba coz nina bestfriend wangu kampoteza ampendaye coz of "FACEBOOK" hivyo bac nikitaka kumchokoza namuita cha facebook. Wandugu plz naomba msupply ma ujafanja.
     
  20. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Ila watu wanalizwa jamani, kama facebook ndio balaa!!! Mi huwa najiuliza, ina maana huko (mbali na jf) hakuna mambo mengine ya msingi zaidi ya kuentertain mapenzi tu??
     
Loading...