Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

(Sloved)Disk hazifunguki kwa double clik

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kilongwe, Sep 5, 2009.

  1. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tatizo
    Nimara nyingi imenitokea binafsi,imewatokea masela wangu,leo hii kuna mtu amenipigia simu akilalamika kuwa amehangaika mno kutwa nzima tangu jana hard disk na removable drives zote hazifunguki kwa double click mpaka uexplore,ukifungua drives(C:\ D:\ E:\...) unapata autorun au error as
    1) Access Denied
    2) Choose the program you want to use to open this file with.
    3) VBScript error with error code of 800A041F
    4) Drive opens in new windows.

    Sababu
    Sababu kubwa itakuwa ni kuwa system yako imekamatwa na virus/spyware.kuna haka kajamaa kaitwa autorun.vbs ambacho kitakuwa kimetengenezwa na virus na hili ndio tatizo lako.Huyu virus kucreat autorun.inf kwenye root ya kila folder kwenye harderives zako,usb au external devices.Kama case imekuwa serious basi pia hucreat autorug.reg file na kubadilisha some changes kwenye registry

    Suluhisho
    1.Login kama administrator,au kama vp kama user wa kawaida ila ukiwa na full rights
    2.Turn off system restore
    Right click My Computer-->properties-->System Restore Tab-->Turn off system restore on all drives-->Apply-->OK
    Hii option sio lazima ila ni muhimu ukaifanya kwani inategemeana na aina ya virus so kuna ambao hawataona kitu hapa
    1.Lauch task Manager by pressing alt+ctrl+del(ctrl+shift+esc)
    2.click on processes tab
    3.Tafuta wscript.exe,kama inarun basi end icancel kwa kuclick end process
    4.End EXPLORER.EXE kama ulivyofanya hapo juu
    5.Baada ya hapo,click Start-->run-->type cmd-->ok
    6.Comand prompt itakuja,baada ya hapo weka hizi comand moja badala ya nyingine then press enter
    del c:\autorun.*/f/s/q/a
    del d:\autorun.*/f/s/q/a
    del e\autorun.*/f/s/q/a
    del f:\autorun.*/f/s/q/a

    kumbuka c:\ d:\ e:\ ni disk drives so hata kama una externals basi unaweka tu herufi zake hapo.


    [​IMG]


    7.Baada ya hapo click Start-->run-->regedit-->OK
    8.Ikague path kwenye hii registry,kiumakini,

    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

    9.Tafuta hii key userint.exe
    Makesure value ni sawa na hii Userinit"="C:\WINDOWS\system32\userinit.exe,
    kama haipo kama hii basi badilisha value,kwa msaada angalia picha hapo chini.


    [​IMG]


    Restart system.Umemaliza!

    Kwa knowledge zisizo na kikomo usisite kutembelea Afroitforums-ICT Kijiji kwa watanzania
     
    Last edited: Sep 8, 2009
  2. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kila kitu kiichomo humu nimekifanyia testing na kuwork vizuri kwenye xp,kwa wanaotumia OS nyingine do it at ya own risk!

    Kwa knowledge zisizo na kikomo usisite kutembelea Afroitforums-ICT Kijiji
     
  3. BooSt3D

    BooSt3D Senior Member

    #3
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    It Says "Sloved" On the Main Page

    [​IMG]

    whats The Deal!?, del ce\autorun.*/f/s/q/a ??

    B.
     
  4. Kilongwe

    Kilongwe JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Duh kaaaazi kwelikweli!
     
Loading...