Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SLAA: NEC yacheza mchezo mchafu na masanduku ya kura

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by The Informer, Oct 26, 2010.

  1. T

    The Informer Senior Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    DAR ES SALAAM, Oktoba 26, 2010

    Nimetoka kuhudhuria mkutano wa hadhara uliofanyika Manzese Bakhresa mchana wa leo hii ambapo Dk. Willibrod Slaa alimnadi mgombea wa ubunge wa Ubungo, John Mnyika.

    Mkutano ulifana sana, Mnyika anakubalika sana na wapiga kura. Ni dhahiri kuwa tashinda na hatimaye kuwa mbunge licha ya njama za CCM za kuiba kura. Mnyika kasema kuwa amejipanga kuweka mawakala zaidi ya 3,000 kwenye vitua zaidi ya 1,000 vya kupiga kura jimboni Ubungo ili kulinda kura za ubunge na urais za CHADEMA zisiibiwe.
    Kasema mawakala hawa ambao wamechujwa na kuchaguliwa vizuri ni pamoja na wasomi wa vyuo vikuu, marafiki zake na vijana wengine waliojitolea. Kasema wameapishwa kulinda kura zisiibiwe come what may.

    Kwa upande wake, Slaa alitoa hotuba kali iliyoshangiliwa sana na wananchi wa Manzese.
    Slaa alisema kuwa gari linalotumiwa na Tume ya Uchaguzi aina ya Nissan Patrol, T895 APR, lilionekana kaskazini mwa Tanzania likipita Manyara na jimbo ya Karatu eti wakidai NEC imesahau kusambaza vifuniko vya masanduku ya kupiga kura. Eti wafanyakazi wa NEC wamesambaza masanduku ya kupiga kura kwenye baadhi ya vituo na kusahau vifuniko vyake! Slaa aliwataka wananchi kufanya "Citizens' arrest" kwa kuwakamata watu bila kuwapiga na kuwafikisha kituo cha polisi pale wanapoona kura zinaibiwa au kuna kitendo chochote cha kuvunja sheria.
    "Jukumu la kulinda kura ni letu wote," alisema Slaa huku akishangiliwa na umati mkubwa wa wananchi wa Manzese, wengine wakiwa juu ya miti na wengine juu ya trailer la takataka ili mradi wamuone Rais mtarajiwa akiongea.
    Mabango ya wananchi yalisema: "Slaa kiboko cha mafisadi" na "Ridhwani, hii si nchi ya kifalme."

    Slaa alisisitiza kuwa akiwa Rais atatoa elimu bure na kushusha bei ya mabati na simenti mpaka kufikia shilingi elfu 5. Alisema kama serikali inaweza kuweka ruzuku kwenye mbolea, haoni sababu ya kushindwa kuweka ruzuku kwenye vifaa vya ujenzi.
    "Nikiwa Rais nitaondoa anasa Ikulu. Mbunge analipwa posho kwa siku ya shilingi 160,000 bila kodi na mshahara wa shilingi milioni 7 kwa mwezi wakati mwalimu analipwa mshahara huohuo wa shilingi 160,000 kwa mwezi na bado ukatwe kodi," alisema Slaa.
    "Mwaka 2005, kilo ya sukari ilikuwa shilingi 400, sasa ni sh 1,800 na watu wameacha kunywa chai. Kilo ya nyama ilikuwa shilingi 800 sasa inafika mpaka sh 3,500," alisema.
    Alisema kuwa kamwe bunduki haiwezi kupambana na nguvu ya umma -- people's power.

    "Kikwete akubali kiume kuwa sasa muda wa kustaafu kiheshima umefika," alisema huku akishangiliwa sana.

    "Serikali ya Kikwete ni serikali ya anasa. Inatenga sh bilioni 30 kwa chai na vitafunio kwenye ofisi za vigogo wakati Watanzania hawana chakula." Alisema serikali ya CCM inaweza kusambaza mabango ya Kikwete nchi nzima bure kwa kutumia kodi ya wananchi, halafu ina jeuri ya kusema kuwa elimu bure haiwezekani.
    "Nimetoka nyumbani kwa Kikwete Bagamoyo, mashimo manne ya vyoo kwenye shule yamejengwa kwa shilingi milioni 700," alisema na kumshutumu Kikwete kwa kukosa dhamira ya kuleta maendeleo kwani anapotoka yeye Bagamoyo bado kuna nyumba za mbavu ya mbwa.
    Slaa alimshangaa Kikwete kwa kuwashika mikono kina Edward Lowassa, Basil Mramba na Rostam Aziz kuwa ni wachapa kazi wakati wana tuhuma nzito za ufisadi.
    Alienda kusisitiza kuwa vurugu au umwagaji damu utafanywa na serikali na CCM kupitia vijana wa green guard ambao wananuliwa pepper spray na pingu pamoja na kupewa mafunzo ya kijeshi.
    "CCM kimekuwa sasa chama cha kigaidi!" Alisema na kuwataka wananchi kutojibu matusi au vurugu za vijana wa CCM na badala yake wapige kura kwa amani.

    (Picha hizo zinaonesha Slaa akiwa Manzese leo)

    Naomba kuwasilisha....
     

    Attached Files:

  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,690
    Likes Received: 4,398
    Trophy Points: 280
    safi sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  3. T

    The King JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukrani sana kwa kututaarifu na picha.
     
  4. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wadanganyika bana.

    Slaa mwenye anajua Kikwete ndio Rais, haachi kutaja 'Serikali ya Kikwete.....'
     
  5. T

    The Informer Senior Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Picha nyingine hiyo kutoka Manzese leo...
     

    Attached Files:

  6. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Slaa nakupa hiii malizia kazi baba!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  7. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Picha zikuzwe ikiwezekana
     
  8. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zikuzwe JF, kwenye gazeti au kwenye mabango?
     
  9. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu.

    Tafadarini wenye uwezo wazikuze hizo picha!!
     
  10. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Safi asante.
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nimemuona Michuzi na yeye alikuwepo. Angalia picha nimeweka alama.

    Alipigwa hotuba hadi akasahau kupiga picha.

    Ila sidhani kama ataweka picha yoyote kwenye BLOG yake au Daily News.

    [​IMG]

    Michuzi.jpg
     
  12. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,450
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  13. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    hii imetulia nadhani baada ya kutoka mazese amekwenda mwembe yanga maana mida ya saa 7 mchana kulikuwa na msafara wa pikipiki za kutosha zimepaki pale tazara police wakisubiri wenzao na magari mengine yenye bendera
     
  14. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kweli Tusifanye makosa ya kuchagua Rais mgonjwa nchi ikapata hasara ya kurudia uchaguzi, Dr wa Ukweli anapasua jipu Pwaaaaaaaaaa!
     
  15. mchonga

    mchonga JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,223
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Safari hii CCM na JK watawafahamu watanzania
     
  17. K

    King kingo JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Asante Mkuu kwa taarifa ila tuna kila sababu ya kutokuwachagua hawa mafisadi wanawezaje kujenga mashimo manne ya vyoo kwa mil 700, huu ni wizi tu
     
  18. R

    RUSHAMAWE Member

    #18
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hebu mtazame huyo mama mwenye mtoto mgongoni mbele ya michuzi, kwa mtazamo wangu anaomba dr.slaa aingie ikulu mapema ili aepukane na mateso anayoyapata.
     
  19. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,981
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    yaani jumapili naona kama haifiki vile
     
  20. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
Loading...