Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Slaa: Matokeo yataishangaza dunia

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Aug 30, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Chadema kimesema kitaishangaza dunia kutokana na matokeo ya kura za Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 31, mwaka huu kwa kushinda kwa kishindo katika nafasi zote.

    Aidha, chama hicho kimesema kinatarajia kushinda katika nafasi nyingi kuanzia udiwani, ubunge na urais kwa kuwa dalili za ushindi huo zimeanza kuonekaka kutokana na watu kuikubali ilani yake.


    Kauli hiyo ilitolewa jana katika viwanja vya Kimara Suca, jijini Dar es Salaam, na mgombea wa Chadema, Dk. Willibroad Slaa, wakati akizindua kampeni za mgombea ubunge jimbo la Ubungo, John Mnyika, pamoja na madiwani wa jimbo hilo.


    Alisema CCM kijiandae kwa kubwagwa na kumtaka Katibu Mkuu wa chama hicho, Yusuf Makamba, kuacha kuudanganya umma kwamba wana nafasi ya kuendelea kuitawala nchi, baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba.


    "Mwaka huu tutaishangaza dunia kwa kukiondoa madarakani CCM... kwa kuwa Watanzania wamechoka kuburuzwa na wako tayari katika mapambano ya kuleta mageuzi," alisema Dk. Slaa.


    Alisema Chadema ikishinda hakitavunja Muungano kama inavyodaiwa na baadhi ya watu, bali kitaboresha kwa kuunda serikali tatu ambazo ni, Serikali ndogo ya Zanzibar, Serikali ya Tanganyika ambayo itashughulikia masuala ya Tanzania Bara na Serikali ya Jamhuri ya Muungano, itakayoshughulikia masuala ya ulinzi, fedha na mahusiano ya kimataifa.


    Mbali na hayo, alisema taifa liko kwenye msiba kwa muda wa miaka 50 sasa ambao ni maradhi na umaskini uliokithiri.


    Kwa upande wake, Mnyika alisema wakimchagua kwenda kuwawakilisha kwa miaka mitano ijayo, amejiandaa kutatua matatizo sugu ikiwemo, ajira, elimu, miundombinu, maji, ardhi na afya.


    Mnyika aliwataka wananchi waamke kwa kuchagua madiwani wa Chadema ambao wataweza kupambana na ufisadi wa fedha za halmashauri yao ya Kinondoni.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kweli siasa ni kitu cha ajabu sana.... najaribu kutafakari basis ya hii comment nashindwa kupata jibu

    Mfumo uliopo sasa ni wa kibabe, maguvu, wizi, unyonyaji nk. Sijui Slaa amepata wapi hizi data zake

    nafananisha hii view yake kama kuchukua xardiovascular system ya mtu ukampa tembo aitumie
     
  3. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
     
  4. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kweli wataushangaza dunia kwa kupata 10% ya kura zote,Padri ajiandae kurudi mizabahuni!
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    :clap2::coffee::peace:
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Unapoenda vitani lazima ujipe moyo!
    Ila usije shangaa wakashinda kweli alafu rafu zikachezwa na tonge kuondolewa mdomoni kama kenya iliwezekana why not Tz
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    utaelewa tu ngoja ifike october 31
     
  8. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,447
    Likes Received: 2,438
    Trophy Points: 280
    Watu kama hao wasiohitaji mabadiliko kuna wakati tutawalazimisha kunywa maji kwa nguvu hata Nyerere alitumia fimbo kuwaelimisha watu wabishi kama hao waliopinga kujitawala.
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    lazima chadema kiiishangaze dunia iwapo kitachaguliwa huku kikiwa na mgombea mwenza mwenye elimu ya msingi :confused2:
     
  10. D

    Dick JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :confused2:
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    once again, you didnt understand my post and Kigogo understood what i was referring to....

    BTW, do you really take time to read and understand posts au ni ushabiki maandazi tu??
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    thanks mkuu i cant wait.... maana hawa jamaa walisha-procure ballot papers zamaani na saa hizi watakua wanachakachua kwa kwenda mbele
     
  13. Mwanamosi

    Mwanamosi Member

    #13
    Aug 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kushinda uchaguzi si kazi rahisi, hasa kwa nchi yenye utawala kama tulionao...yawezekana kabisa Chadema kushinda majimbo kadhaa na Urais lakini bado CCM kwa kuwa wamesimamisha wagombea ngazi zote kwa 100% itakuwa ngumu kwa wapinzani kuishangaza dunia kwani wao wamesimamisha wagombea katika maeneo kadhaa na si kwa 100% hivyo kuongoza nchi yaweza kuwa kitu kigumu zaidi kwao kuliko kushinda huo uchaguzi...all in all, ushindi unawezekana ila unaweza kuwa wa taabu sana kwani yanayotokea kwenye chaguzi tunayajua...tusubiri tuone change itatokea au chama tawala kitaendelea kutawala..
     
  14. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,447
    Likes Received: 2,438
    Trophy Points: 280
    mtaelewa tu hata kwa fimbo ikibidi
     
  15. w

    wa 16 Member

    #15
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    yaya watot wamekula?
    nguo zao umefua na kunyoosha?
     
  16. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    Waambie!! Hao ndiyo wale 70 % wa JK. Mwaka huu mpaka kieleweke.
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Vijana kwa wazee tuhakikishe tunapiga kura kwa CHADEMA hapo october 31 2010.
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks mkuu, the challenge ni ile lack of joint and collective strategy among opposition network... to me it is impossible to oust a ruling party kama ccm if we continue with our fanaticism, what we need is a joint approach and effective intelligence ya mbinu watumiazo ccm, and one of them ni intimidation, especially to the poor people na hivyo kunyang'anya rights zao

    Ningefurahi zaidi kama angesema chadema itaishangaza dunia kwa jinsi itakavyopambana na wizi wa kura na public intimidation ya voters kwa kusambaza elimu ya uchaguzi, haki na wajibu kwa wananchi...

    safari bado ndefu sana
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    inshallah october 31mungu akiniweka hai ntajifunza, na nitafufua hii mada tarehe 6 november kama watu wataikaukia.... read post #20
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    CHADEMA wataiishangaza dunia kwa vile sisi wananchi hatukubali kuwa mirija ya kunyonywa na CCM ni sisi tutakao fanya maamuzi magumu nakuipigia kura CHADEMA,habari ndio hiyo
     
Loading...