Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Slaa kuzuiwa kugombea urais?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzito Kabwela, Aug 8, 2010.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Taarifa iliyotolewa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni kuwa Dokta Slaa ameanza kampeni kabla ya Muda.
    Ni kinyume cha sheria maana kila anapopita anaeleza atakayowafanyia Watanzania pindi akichaguliwa kuwa Rais. Kwakuwa lengo la Mwanasiasa huyo ni kuomba ridhaa ya kudhaminiwa hakupaswa kuanza kutoa ahadi za yale atakayoyafanya maana kwa kufanya hivyo ni kuanza kampeni.

    Je, Rais Mtarajiwa hawezi kuwekewa pingamizi hasa ukitilia maanani Mavuvuzela (Mtikila, yule wa TLP, NCCR na TPP maendeleo) nao ni wagombea wanaoweza kutumika kirahisi na WEVI hawa wa Chama Cha Mapinduzi kutimiza azma hiyo? Si kwamba mavuvuzela hayo yanaweza kutangulia kumwekea pingamizi Rais Slaa/ Samahani, namaanisha Rais Mtarajiwa Dokta Slaa?
     
  2. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #2
    Aug 8, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,004
    Likes Received: 4,294
    Trophy Points: 280
    Kwanza wana JF, hii hoja ilitolewa na chadema[kama sijakosea mnyika] kuwa CCM mkutano mkuu, na ule wa kuwatambulisha wagombea Dodoma Zanzibar etc haikuwa kampeni? Tume ya uchaguzi haikuwa na jibu, msajili hakuwa na jibu, wala Werema hawakuwa na jibu. Kwavile Chadema wamewasha moto basi Tume, msajili na Mwanasheria mkuu inaonekana wameshatumwa. Kwahiyo kabla ya kuuliza chadema wajibu hoja za mikutano ya utambulisho ya CCM tena akina JK na Shein wakitumia resource za serikali kama magari,ndege na ulinzi hata kabla kampeni.
    Lakini pia tukumbuke Dr Slaa hajachukua fomu kwahiyo sijui kwanini vyombo vya dola viwe na wasi wasi. Hana kitu kinacho m-bind as presidential candidate.
    Huko nyuma nimewahi kuandika kuwa Uwanja wa mapambano sio ''level field'' haya ndiyo niliyokuwa nayaongelea. Subirini PCCB wakianza kazi watakamata kila jimbo isipokuwa Monduli na Igunga, Nzega,Lushoto,Vunjo na Bagamoyo.
     
  3. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wakifanya hivyo tuuu yatawakuta yale ya ZITO KABWE. Watakuwa wamemfanyia kampeni ya bure na kukuza jina lake saba mara sabini . Let it come!!!
     
  4. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Naona mwanasheria mkuu wa serikali naye kaamua kukomalia hilo. Kwa kuwa tayari amekuwa threat lazima yataibuka mengi. Mbona siku zote walikuwa hawasemi, badala yake wamesubiri hadi siku ya mwisho ya kutafuta wadhamini ndo waseme hayo? Ila Kiravu anaonekana kutetea sasa sijui tusubiri. CCM hawakosi visa.

    Gazeti la habari leo limeandika hivi:
    Source: Habari leo
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hamkumbuki kipindi kile Mgombea wa CUF alimwekea pingamizi Mgombea wa CHADEMA Mbeya Vijijini? Hata sasa hawa waliopo na watakaoendelea kuwepo wanaweza kufanya hivyohivyo. Na kwakuwa vyombo vyetu vya kusimamia na kuendesha uchaguzi vipo CORRUPT, sitashangaa endapo Slaa atazuiwa kugombea Urais
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Duuu hoja hapo kuwa hajachukua form...kugombea urais mnamnyoshea kidole mnachemka....hapo amepata ridhaa chama chake tu...
     
  7. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Werema atueleze kwanza kwamba ni sheria gani ambayo Chadema /Dr Slaa imevunja? Kwani mtanzania yoyote au chama chochote kama kikiomba kibali (I dunno for what hizi ni draconian laws pia) za kufanya mkutano wa hadhara na kupewa kibali na kuongea .. hii si inalindwa chini ya freedom of expression? Kama Dr Slaa angeongea aliyoyaongea mwaka mmoja uliopita na kusema anatakak kugombea angenyimwa nafasi hiyo? Maana hajachukua bado fomu!
    Kwa kweli hapo CCM/Wanamtandao wamechemka.. na wasingemruhusu Werema atoe statement yoyote maana anawaharibia sana... Statement ya Werema inazidi kuongeza nguvu ya Chadema na kufanya CCM kuonekana inaogopa mapema hata kabla kampeni haijaanza....
     
  8. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu werema ni mwanachama wa CCM, au ni mwanasheria wa serikali? Au anaogopa Dr Slaa akipata urais kitumbua kitaota mchanga?
     
  9. Monsignor

    Monsignor JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 523
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana yake
     
  10. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Werema ni mwanachama wa CCM kama ilivyo kwa Saidi Mwema, Mwamunyange na wengine.
     
  11. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mzittokabwela

    Taarifa yako ni ya uongo umeitoa wapi, NEC hawakusema hivyo, hata hivyo umejuaje Dr.Slaa atachaguliwa kugombea wakati hata fomu za NEC hajachukua.

    Mzittokabwela NEC (Kiravu) imesema hivi.....
    Nashanga wewe unatuletea habari tofauti kabisa plainly opposite na NEC walivyosema, usije ikawa unachanganya Halmashauri kuu ya CCM nayo huitwa NEC-CCM.

    CCM walipokuwa wanawatambulisha wagombea wao ikwepo pale pale jangwani walidhani wengine hawawezi.....mkuki kwa nguruwe..... ukiona hivyo ni kiwewe kimewaingia.
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    woga, woga,woga mkuu umetanda ccm! Mwaka huu mtajjibbebba!!!!
     
  13. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Nadhani amechanganya kati ya Werema na Kiravu. Ukweli sio NEC ila ipo kauli ya Serikali juu ya Slaa kuanza kampeni kabla ya Muda. Besides, hiyo kauli ya NEC uliyoiquote ni ya lini?
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mzitto amekosea tu padogo, hajadanganya!
     
  15. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anachofanya Dr Slaa mimi naweza ita ni extension ya Operation Sangara, yaani Dr na wenzie wanachofanya ni kuwafungua macho watanzania ili waweze kufanya maamuzi sahihi mwezi October! si mnajua ukirusha jiwe gizani ukisikia aaiii ujuwe limempata! hahah CCM jiwe limewapata sasa wanatafuta pa kudekea, CCM is like a spoilt child, kila akigusa basi ni mbio kwa baba kulalamika! Mambo haya walianza wenyewe CCM, what chadema is doing is just giving CCM the test of its own medicine!
     
  16. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwaka huu Lazima Mchutame tu
     
  17. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duu?? naona malariasasa imekaribia kabisa forebrain! yaani hata kusoma ndani ya msatari huu huwez? je ikifika october 25 itajuwaje?
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hilo utakuwa umelisema wewe au umetumwa na mwenzako Tambwe Hizza
     
  19. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #19
    Aug 8, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ni kitambo sasa tangu nimejiunga na hii forum kama memba, sijawahi ona mwanajamvi kilaza kama MS, yaaaani haelewi hata kusoma na kutafsiri mambo mepesi kama haya, kweli JF inapita kwenye wakati mgumu kama great thinkers wenyewe ndio kama huyu MS, kifupi huyu ndio mwanajamvi mwenzetu mwenye matatizo zaidi kifikra.
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ni muumini mzuri wa siasa majitaka
     
Loading...