Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Slaa hili mbona hulisemei?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by GeniusBrain, Apr 12, 2011.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa nasikiliza juzi mjadala wa uchumi kwenye Radio Free Africa kuhusiana na sababu za mfumuko wa bei. Wakasema , mojawapo ya sababu za mfumuko wa bei ni kupanda kwa ajira ambapo kunasababisha mzunguko wa pesa kuwa mkubwa (kwani kila mtu anakuwa na pesa) hivyo basi kusababisha mfumuko wa bei kwani kila mtu anakuwa anahitaji kutumia. Mie nikajiuliza kama ni hivyo, mbona sababu hii mtu kama Dr. Slaa haisemi ? au ndio maimuna wa mambo ya uchumi?.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sikubaliani na point hii!
    Kama kutakuwa na ongezeko la ajira, basi kutakuwa pia na ongezeko la uzalishaji, and, as an altimatum the situation will off-set itself, na hakutakuwa na mfumiko wa bei.
    Lakini, labda ueleze vizuri katika suala lako, hizo ajira zimepanda lini, na kwenye maeneo gani?....labda ukijibu hapo ndio tutaenda vizuri, na si kujadili from a virtual point of view!
     
  3. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Pandikizi la CCM lilohitimu secondary za kata
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    nilikuwa napita tu...

    sorry for disturbance
     
  5. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mie hii point nakubaliana nayo kabisa , kutokana na sera za uwezeshaji wananchi ajira zimekuwa kwa kiasi kikubwa sana. Mfano, hebu angalia sacco walizoanzisha wananchi na kupata mitaji kutoka mabenki zimeongezeka mpaka sasa zimefikia 12,345. Na sehemu kubwa ziko vijijini zaidi ya 80%
     
  6. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jibu hoja, au na ww ndio wale wale maimuna ? jitoe jamvini uwaache great thinkers tu humu
     
  7. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hoja hii nzito pita tu kwani huiwezi mkuu
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180

    i didnt know ur so dumb and empty... unapoandika chochote humu uwe unajua sio wasomaji wote ni weupe kichwani kama wewe
     
  9. d

    dotto JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    'fOLENI ZA MAGARI DAR NI KUPANDA KWA UCHUMI' by Economist J.K.( Pres. URT)-July,2010
     
  10. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyo mchumi aliyesema hivyo ni zao la sekondari zenu za kata. Ajira ikiongezeka si uzalishaji pia unaongezeka? Na hizo ajira kama zimeongezeka bila kuwepo kipato cha kutosha kuwalipa basi ni ajira zisizo na tija kama zile za serikali za kuajiri kwa kujuana hata kama mwajiriwa hana kazi ya kufanya. Kwa hiyo wage bill inakuwa kubwa kuliko productivity, which is a big problem in our ccm government
     
  11. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Acha kubisha kitu ambacho kama hukijui, haya lete ww data zako basi ! jibu kwa hoja na data sio maneno, kama uwezi wahi jikoni ukakate nyanya mama anakuita ukamsaidie
     
  12. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inawezekana sababu yako ina ukweli,
    Lakini unataka kutuambia kuwa AJIRA tanzania zimeongezeka?
    Na je kwanini watu walalamikie gharama za maisha kupanda kama mzunguko wa pesa ni mkubwa?
    ni hayo
     
  13. w

    wikolo JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa nini alisemee Slaa na si mwenye dola mwenyewe? Anyway labda wewe unajua zaidi sababu,vinginevyo ni vile vile tu kwamba Slaa anawanyima watu wengi sana usingizi.
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sio lazima uzalishaji uongezeke inategemea je uwezo wa uzalishaji bado tunao au ndio ulikuwa kikomo chako, na kutokana na kuongezeka kwa ajira huko na uzalishaji (ambao haukidhi ongezeko) serikali inakusanya kodi na kodi kuongezeka, ambalo hilo ni kweli , hivi sasa wanakusanya zaidi ya Tshs 400bn kwa mwezi
     
  15. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unataka kusema kuwa saccos zimeongeza kipato cha wananchi wa vijijini!! 'ukipenda..... sepeto unaweza kuiita kijiko kikubwa
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    nimewatoa hapa na kuwapeleka pale (by JK mdahalo)
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sababu anazotoa slaa ni za kuchagua chagua ambazo haja yake kubwa ni kutafuta umaarufu wa kisiasa kuliko kuwaelimisha watu
     
  18. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jibu hoja acha bla bla au mambo haya ya uchumi ww huyawezi km slaa
     
  19. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Samahani mkulu, inaonekana hii elimu ya uchumi waliyopata hao watu ni ya kukariri zaidi kuliko kuelewa, pia ninamashaka sana na kiwango chako cha elimu, asante mkulu.
     
  20. Joyum

    Joyum Senior Member

    #20
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh hii kali sana. Ukiona hivyo huyo atakua anafikiria ka Idd Amin vile! Huwezi kuwa na ongezeko la ajira bila production. Kwa mfano kama ni waalimu watatoa graduate ambao pia waproduce katika sector mbalimbali, kama wakulima wanaopata maelekezo kutoka kwa graduates wa kilimo wataproduce hence kila kitu kitabalance. Anyway nafikiri huyo alikua anaexpress haki yake ya kuongea. Ila kwa TZ yetu watu wanaweza wakawawamefungua viofis vyao vya kufanya money laundry ameajiri watu hawaproduce chochote anawapa mshahara mkubwa mana office inasafisha hela toka kwenye dirty dieals. Yote yanawezekana TZ bwana, hi ni nchi zaidi ya uijuavyo
     
Loading...