Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siwezi kabisa -- mambo yamenishinda!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jan 27, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0


    Wadau – mambo yamenishinda kabisaa. Mimi na familia yangu tumeamua kila siku kuzima main switch ya umeme nyumbani mchana kutwa kuanzia saa moja asubuhi ninapotoka hadi saa 12 jioni ninaporudi.

    Kama ni siku ya kukosa umeme kutokana na mgao, well and good.

    Isipokuwa Jumamosi na jumapili of course. Gharama za umeme zimenishinda kabisa – siwezi.

    Hivyo nyumbani kwangu umeme natumia usiku tu. Sina AC, nina kafriji kamoja ambako kanaweza kusubiri umeme wa jioni. TV, redio ni usiku tu.

    Kupiga pasi ni weekend tu, lakini nafikiria kuwa naweka nguo zangu chini ya mchago (mto) baada ya kuzikunja vizuri.

    Nawashauri wadau wenzangu mfanye hivyo ili muokoe matumizi ya hela zenu, najua wengi wenu mna matatizo kibao.

    Pia tuwashikishe Tanesco adabu kwa kuwakosesha mapato – maana wanajidai wajanja – kumbe siye wateja ndiyo wajanja zaidi.
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,221
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    taa-betri na solar
    jiko-gas
    pasi-mkaa
    computer-ofcn
    simu-nachaji ofcn
    friji-gas/kerosene
    radio-nasikiliza ktk gari
    tv- naangalia baa
    yaani naenjoy kweli.......
     
  3. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hata mkisema mnawashikisha adabu wasipate pesa kupitia sisi Serikali bado itatoa ruzuku................
     
  4. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Karibuni ktk chama cha watumia Solar Power,pale kwangu moro-kihonda aaaaaaaaaah familia yangu ipo powa tu niliwapatia pannel za mchina watt 90 betery zao mbili,charger controler na ka inveter ka watt 60,maishaaaaa safiiiiii
    poleni mnao umia na tannesco,mi nilipata tabu siku ya mwanzo tu kusubiri jua lakini sasa safiiiiii


    SOLar power kwa maisha bora

    mapinduziiii daimaaaaaa:clap2:
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nadhani niko karibu kuuungana nawe -- lakini hili la kupiga pasi mchagoni halijatulia! Kwani pasi za makaa hakuna? Nitajaribu kuangalia madukani.
     
  6. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    leo wamekata na kurudisha asubuhi wameniulia radio yangu panasonic ya chumbani uuwwiiii!
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hivi nauliza: kam,a theluthi moja ya wateja wa tanesco wa majumbani wakiamua kuzima main switch kwa masaa 12 kila siku -- shirika hilo laweza kuikwama kimapato?

    Ni swali tu.
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,629
    Trophy Points: 280
    Mbona umechelewa sana kuchukuwa maamuzi ya busara? mimi nilishajifunga mkanda siku nyingi, kuna rafiki yangu alitaka kunipa ac sprint unit used bure, nilimshukuru tu nikamwambia asante kwa kunijari lakini nikiifunga kwangu itakuwa ni urembo tu maana haitotumika, umeme bei yake haikamatiki tena, na kuhusu friji hilo nalo nina mpango wa kuliuza maana halina kazi tena, maji siku hizi tunanunuwa barafu za shilling 50 then unaweka kwenye jag, unazimuwa na maji ya kawaida unapata mji safi bariiidi kabisa. na hapa ndipo nafikiria kurudi kwenye asili ya mtanzania nataka kununuwa mtungi ndio litakuwa friji langu.
    Ushauri: tuachane na bulb zilizopitwa na wakati zile za watts 100, hazifai ni hasara, nunuweni ernegy server za watts 4.ni bei kubwa zaidi lakini inasevu matumizi.
     
  9. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tutavuna tulichokipanda wakati wa uchaguzi:coffee:
     
  10. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hakutakuwa na mgawo siku yapili, Ni jibu rahisi.
     
Loading...