Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siungi Mkono hoja ya Zitto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by SINA JINA1, Apr 19, 2012.

  1. SINA JINA1

    SINA JINA1 JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fikra za mwanadamu zinapotawaliwa na hulka ya ushabiki zaidi ya ukweli ,maamuzi hutolewa pasipo kuzingatia ukweli.Pia maamuzi hayo huambatana na hoja nyepesi zisizo na manufaa katika utatuzi wa tatizo kuu.

    Serikali ya Jk tokea imeingia madarakani awamu ya kwanza imegubikwa na vitendo vya rushwa na Ufisadi uliokithiri kupita kiasi.Hii ni kutokana na ukweli kwamba Jk kama Raisi hakuwa na uwezo wa kuongoza nchi. Kongozi yeyote asiye na uwezo wa uongozi ni dhahiri hata team/wasaidizi wake watakuwa ni wabovu.Jk amejaza washkaji zake kwenye nafasi mbalimbali kama wasaidizi wake.Hili limejirudia hata pale bunge lilipomuazibu kwa kumwondoa waziri mkuu EL ili achague team bora bado yamejirudia yale yale.

    Kwa nini siungi mkono hoja ya Mh. Zitto?
    Sababu nilizotoa hapo kwenye maelezo ni kuwa tatizo kwenye uongozi wa nchi yetu sio mawaziri ama waziri mkuu bali ni mfumo mzima wa uongozi wa Jk.Hapa kilichotakiwa ni kutibu ugonjwa kama sio chanjo/kinga kwa kumwadabisha JK .Kwanini Zitto amekimbilia hoja ya kumwondoa Pinda ili hali kulikuwa na nafasi ya kupeleka hoja ya kutokuwa na imani na Raisi?.

    Hapo ndio pale wachambuzi wanapochimba zaidi na kuangalia kwa undani juu ya tuhuma za uswahiba wa Zitto na JK.Hii hoja kwa mtazamo wangu ni kupoteza mantiki ya hoja ya msingi iliyotaka kupelekwa bungeni ya kutaka kumng'oa JK.

    Mungu Ibariki Tanzania dhidi ya huu uwizi wa dhahiri dhidi ya mali za walalahoi.
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Haya mkuu kwa hiyo kama mfumo ni mbovu tusubiri mfumo mpya uletwe na nani? Anyway katiba mpya na je tuwaache waendelee kula hadi mfumo mpya? THINK BIG MKUU!
     
  3. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Hujaeleweka Zitto ameomba Mawaziri wabadhirifu wajiuzulu wenyewe wakishindwa waziri Mkuu awawajibishe naye akishindwa awajibishwe yy ili liundwe jipya
     
  4. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kinachotakiwa ni mawaziri wahusika kujitoa. Wakigoma ndo watatolewa kwa njia ya kumtoa PM sababu PM akitoka, cabinet inavunjwa.
     
  5. SINA JINA1

    SINA JINA1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ameomba uungwaji mkono wa wabunge 70+ ili aweze wasilisha hoja yake ya kumchomoa Pinda
     
  6. d

    dundula JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 541
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo hakuna cha uswahiba huyo janki anajua analolifanya kwani katiba ya sasa inampa rais madaraka makubwa mno,wabunge wa ccm hawako tayari wanahofia madaraka yao,hv rais akivunja bunge na akajiuzulu na uchaguzi ukaitishwa upya sasa hv wabunge wangapi wa ccm watarudi mjengoni?
     
  7. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe umesikiliza bunge au umesimuliwa? ok sikiliza marudio umwelewe mh Zito
     
  8. Kitoga

    Kitoga Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    yawezekana kutokea hayo kweli?bongo hii?
     
  9. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Zitto ameamua kuanza na jambo ambalo linawezekana kutekelezwa na ndo maana ameamua kudeal na waziri.ni vigumu sana kumwajibisha rais moja kwa moja kwani yeye pia anaweza kulivunja bunge kabla halijamng'oa yeye.mkuu hata unapofanya mtihani unashauriwa kuanza na maswali mepesi kwanza!
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    tuna waziri mkuu dhaifu... yeye ndiye mwenye dhamana nambari wani serikalini.... kumbuka pia yeye ndiye mwakilishi wa serikali bungeni, na mshauri mkuu wa rais when it comes to baraza la mawaziri kuanzia uteuzi hadi utendaji na tathmini

    naunga mkono hoja ya ZITTO

    PS: nahisi unatumika vibaya mkuu
     
  11. SINA JINA1

    SINA JINA1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusubiri tuone mazingaumbwe.
     
  12. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Lakini mfumo huo huo mbovu unaweza kuwarudisha mawaziri hao hao wabovu!
     
  13. SINA JINA1

    SINA JINA1 JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na mimi hapo ndipo napopata wasiwasi kuwa Jk atatafuta maswahiba wakke wengine ambao ataweza kushirikianna nao katika kufanya ufisadi.Hapa ni kwamba watu wanataka kumsafisha JK ili hali imedhihirika hata mwanae anafanya uchafu kama wa hao mawaziri.Kwa minajili hiyo wote watakuwa wanashirikiana naye kama sio yeye anawatuma
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,282
    Likes Received: 11,646
    Trophy Points: 280
    pinda ndo msimamizi wa shuhuli za serikali bungenii watendaji wa chini yake wameshindwa kuwajibika ivyo basi ni halali yeye kuwajibishwa, thats all, unaishi nchi gani??
     
  15. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimechoka na resolutions zisizozaa matunda, ooh jairo, oooh mkulo, ooooh pinda. no action. ngoja niende jamii jokes nikajiliwaze mie.
     
  16. t

    thengoshahimself Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa mbna hzo sabni zpo chadema wabunge 48..cuf 35,nccr 4 plus kna filpkunjombe.,serukamba n zambi.mbna inawezekana.
     
  17. B

    Baba Jotham Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Zito kawatega ccm,wanajifanya wanapiga makelele so tuone kama watasain.kawaweza sana coz icje ikawa wanachonga ngenga tu
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,777
    Likes Received: 4,644
    Trophy Points: 280
    Anaishi nchi ya Wagagagigikoko kwenye pepo ya Mabwege.
     
  19. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tuko bungeni wewe unatupeleka ikulu hazimo wewe.
     
  20. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,320
    Likes Received: 776
    Trophy Points: 280
    na mimi nakuunga mkono Rais wetu hana uwezo wa kuongoza,watendaji anaoteua ni dhaifu itakuwa ni kumwonea tu Pinda kwani kila ishu nzito ikitokea rais yupo nje ya nchi kumbukeni mgomo wa madaktari halafu baada ya hapo anakusanya mafisadi kina iddi simba eti anaongea na wazee wa Dar es salaam Tatizo ni mfumo mzima kwani rais hasomi magazeti ,hapewi taarifa na watu wa usalama tusizunguke tukimwachia rais mpaka muda wake uishe tutapata hasara kubwa ni heri aambiwe waziwazi aondoe hizo takataka alizotuwekea
     
Loading...