Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta: Uchaguzi ndani CCM umevurugika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Sep 23, 2012.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Sitta: Uchaguzi ndani CCM umevurugika
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Saturday, 22 September 2012 13:04
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta

    Tausi Mbowe, Kahama
    Mwananchi

    WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta amesema kuwa chaguzi zinazoendelea ndani ya CCM zimevurugika kwa kuwa mafisadi wameingilia na kupachika watu wao kwa lengo la kulinda masilahi yao.

    Sitta alisema hayo jana mjini hapa katika mahafali ya 11 ya Shule ya Msingi Kwema yaliyoenda sambamba na uzinduzi wa Shule ya Sekondari Kwema.

    Alisema watu waliojitokeza kugombea ni mapandikizi na vibaraka wa mafisadi hao.

    "Hivi karibuni tumepata aibu kubwa ndani ya chama chetu, wakati chaguzi zetu zikiendelea viongozi wamepitisha vipaza sauti vya mafisadi, kazi yao kubwa ni kulinda masilahi ya mabwana zao na kuwafurahisha," alisema na kuongeza:

    "Wameajiriwa kwa lengo la kupiga kelele, kupiga vijembe, kuwapamba wafalme wao ambao wamefanikisha kuwa wanapata madaraka hayo, lakini kubwa zaidi ni kuwa vibaraka."

    Sitta ambaye pia ni Mbunge wa Urambo Mashariki alisema lengo kubwa la mafisadi hao ni kuhakikisha wanashika kila sehemu ya nchi ili iwe rahisi kwao kuendelea kutafuna rasilimali za nchi kwa kupitia watu wao.

    Alienda mbali zaidi na kutoa mfano wa miaka ya zamani ambapo nchi za Uingereza na Ufaransa kulikuwa na wafalme ambao walikuwa wakiwaajiri watu ambao kazi yao kubwa ilikuwa ni kumchekesha mfalme huyo hata kama atakuwa amekosea.

    "Wachekeshaji wa mfalme wao wanawajibika kwa mfalme, kumsifia, kuremba kupiga vijembe, kuwa vibaraka, kujipendekeza, kumpamba, lakini kubwa zaidi ni kumchekesha mfalme hata kama amefanya mabaya," alisema.

    Sitta alisema wachekeshaji hawana aibu kwani lengo lao ni kuhakikisha kuwa mfalme anafurahi kwa kila kitu hata siku akitembea uchi wao wanasema mfalme umependeza na kanzu yako inang'aa dhahabu.

    Alisema kuwa hali inazidi kuwa mbaya zaidi pale watu hao ambao ni vibaraka wanapojivunia kuwa vibaraka wa watu fulani huku wakipita na kujisifu usiku na mchana wakiwatambia wajumbe.

    Waziri huyo alisema umefika wakati wa chama hicho kuzaliwa upya vinginevyo kitaendelea kupata upinzani hata kutoka katika vyama vidogo.

    Hata hivyo, Waziri huyo alisema ataendelea kusema na wala hataogopa kitu chochote na atakayenuna na anune kwani yeye ni 'Chuma cha Pua' kwa kuwa anaamini anasimamia katika ukweli.

    "Ndiyo maana wengine nikisema huwa wananuna, wananuna kwa sababu hawawatendei haki Watanzania. Nchi imejaa mali na rasilmali, lakini zinatumiwa na watu wachache wenye uchu badala ya kuzitumia sote," alisema na kuongeza:

    "Mimi ni msemakweli ndiyo maana kule kwetu Urambo wananiita 'Chuma cha Pua.' Watu wengine wanasema nailaumu Serikali wakati mimi nipo serikalini na kwamba hiyo ni aibu... Sasa aibu ipo wapi? Hapa mimi nipo ndani ya Serikali lazima niseme vitu hivi kamwe siwezi kunyamaza na kuacha mambo yakiharibika."

    Sitta alilaani tabia ya baadhi ya viongozi wa Serikali wanaonyamazia maovu kwa kuwa tu wanaogopa kuonekana wabaya ndani ya jamii.

    Alisema viongozi wengine wamekuwa wanafiki kwa kuwa wako ndani ya Serikali na mambo yanaharibika wananyamaza hivyo nao kuwa kama wachekeshaji wa mfalme.

    Alisema watu wanatumia vibaya madaraka, kuna watu wazima wanafikiri kwa kutumia matumbo yao badala ya akili wakati mwingine wanajisahau na kuwa na matumbo makubwa mpaka yanawashinda.

    Aliwataka watu wote wanaohusika kuleta viongozi katika chaguzi hizo watumie fursa hiyo kuweka viongozi bora na si bora viongozi ambao wana masilahi yao binafsi.

    Wakati hali katika chaguzi hizi zikienda ovyo, Waziri Sitta alisema pia kuwa amepata fununu mafisadi hao wanafanya kila njia kuhakikisha wanaweka vibaraka wao katika uongozi wa wilaya hiyo ili kuhakiksha wanaendelea kunufaika na migodi iliyopo katika wilaya hiyo.

    "Nimepata taarifa kuwa eti umeme unapatikana katika migodi ambayo inazunguka wilaya hii saa 24, lakini cha ajabu wananchi hawafaidiki na umeme huu. Hii inamaanisha nini hasa? Yaani wawekezaji ni bora sana kuliko wananchi? alihoji Sitta.

    Mahafali hayo pia yalihudhuriwa na Mbunge wa jimbo hilo, James Lembeli ambaye alisema shule hiyo imeujengea sifa mji wa Kahama kwa kuwa mwaka jana ilikuwa ya pili kitaifa na kutoa wanafunzi bora watatu katika 10 bora ambao walishika nafasi ya kwanza, tatu na ya nne.

    Lembeni ambaye ndiye aliyeonyesha wazi kuanza kuchochea moto huo wa Sitta alisema kuwa wahitimu wa shule hiyo ndio wanaohitajika katika taifa la Tanzania kwa kuwa wamekuzwa katika misingi ya kutokupenda rushwa, kwani hata kujiunga na shule hiyo inahitaji uadilifu wa hali ya juu.

    Mkurugenzi wa Shule hiyo, Pauline Mathayo alisema hata siku moja hawezi kuruhusu vitendo vya kifisadi katika shule yake kwani anaamini elimu ikitumika vibaya inaweza kuzalisha watu hatari sana katika taifa.

    "Wote ni mashuhuda, sasa wizi wa benki kwa njia ya mtandao umezidi kuongezeka yote hii inatokana na kutumia elimu vibaya,"alisisitiza Mathayo.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. z

    zamlock JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ha ha ha ha
     
  3. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Duh!nahisi kizunguzungu vile!huyu si waziri wa serikali ya ccm au ccj?!!
     
  4. A

    Andras Mahenge Member

    #4
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mwenyewe huyo...! Kazi ipo...!
     
  5. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mr SIX ya nini kulalama? Mwenyekiti wako si Kikwete wewe? Hujui anapatikana wapi? Au unazuiwa kuonana naye kama mpinzani? Peleka hoja zako kama unaziamini mbele y Halmashauri ya Ccm. Acha unafiki, fisadi uliyekubuhu. Kilio chote hicho ni kudanganywa na Kikwete kuwa, atakuteua kuwa PM, kumbe alikuwa anakuzuga tu. POLE WEE!
     
  6. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mahafali na Habari za CCM? Kweli wazee wanapagawa
     
  7. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,473
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    wapi ritz, rejao, zomba and others wachekeshaji.?????????????
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Sitta bana mtu wa ajabu sana..anapugapiga makelele tu hana lolote la maana analoliamua
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Sita anaweweseka....yeye amewageuka wenzake!alitubu lini?maana na yeye alikuwemo humo kwenye mtandao wa JK, EL na wengine...alipotoswa U-PM ndio akapagawa wakampooza na Uspika!asiseme wenzake hali na yeye ni mmoja wao!mimi simuamini sababu na yeye ni mmoja wao sema ametoswa
     
  10. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #10
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Samuel Sitta hana kiti kwenye Baraza la Mawaziri? Pengine CCJ inamuita sasa anaamua kunyea kambi. (Japokuwa wliyoyasema ni ya kweli) bado ccm haiko tayari kuusikiliza na kuuhifadhi ukweli.
     
  11. ntagunga

    ntagunga JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    kuishiwa kubaya. Waziri wa A. mashariki kwenda kwenye mahafali halafu badala ya kuzungumzia kilichokupeleka unaongelea chaguzi za CCM? sasa hao wahitimu wajifunze nini kutoka kwako?
     
  12. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Humu JF wachekeshaji wa serikali ya ccm ni wengi kweli..!
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    Sitta is here again...... kaz ipo mwaka huu
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    Mir namshangaa sana Sitta kwa kuamua kuweka mbele maslahi yake binafsi badala ya yale ya nchi. Anayafahamu madhambi chungu nzima ya viongozi wa juu wa magamba na Serikali lakini ameamua kuyafumbia macho huku nchi ikizidi kuangamia, lakini yuko tayari kuyatumia madhambi hayo kuwatisha watenda dhambi hao ili kulinda maslahi yake. Sitta naye ni mnafiki anayejali maslahi yake binafsi tu.
     
  15. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,154
    Likes Received: 3,417
    Trophy Points: 280
    Naona kaamua kumchana JK na wapambe wake aina ya Magufuli. Wanaosifia safari za nje ambazo hazina tija kwa taifa zaidi ya kutuongezea ufukara na madeni yasiyolipika.!
     
  16. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    tatizo la sitta ni mkweli kupita kiasi na watu wa aina yake bahati mbaya sana kwenye nchi zetu hizi huwa hawatakiwi kuwepo
     
  17. i

    iseesa JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huna sababu ya kuhisi kizunguzungu kwa sababu ni waziri wa CCM. Kama kuna ukweli acha aseme ili dhamira isimsute. Mr6 katenda jema kwa kusema ukweli
     
  18. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,454
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    sitta amechanganyikiwa, yeye yupo kamati kuu ya ccm, ni mbunge , mjumbe wa halmashauri kuu ya ccm, pia ni waziri wa serikali anaingia baraza la mawaziri linalopitisha sera na mipango ya serikali sasa huku kulalama nje tena aibu analalamika mbele ya wanafunzi wa primary maanake nini ?
    maana yake sasa amechanganyikiwa kwani mbio zake za ikulu zinaelekea kuanza kushindwa, wenzie kina Lowasaa, Sumaye na wengine kampeni zao kubwa sasa anagwaya
    sitta ni mnafiki mkubwa, tunajua alishiriki kuuza mashirika mengi tu wakati ule alikua mkuu wa ubinafsishaji, na vingi ya viwanda vilivo uzwa vimegeuzwa ma godwn tu
    kweli ccm inahitaji fikra mpya na uongozi mpaya wenye uono wa hali wa mambo yanavokwenda sasa duniani lakini ni dhahiri sitta hayumo katika hao...yeye ni sawa tu na waliopo--
     
Loading...