Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta: Tuache kuwaza Urais kila siku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bitabo, Dec 23, 2011.

  1. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta amesema anachukizwa na tabia ya baadhi ya watu kukaa na kufikiria urais kila siku huku wakiacha kuutumikia umma.Kauli ya Sitta ambaye alitangaza kwamba kwa sasa hana nia ya kuwania urais 2015, inakuja kipindi ambacho baadhi ya wanasiasa hasa ndani ya CCM wamekuwa wakipigana vikumbo kwa ajili ya mbio za kumrithi Rais Jakaya Kikwete.

    Juzi akiwa ziarani jimboni kwake Urambo Mashariki, Sitta alisema urais ni jambo linalokuja lenyewe kwa watu waadilifu hivyo hakuna haja kwa watu kila siku kufanya harakati za urais.

    "Urais unakuja wenyewe kwa watu walio waadilifu. Nachukizwa na watu ambao wao kila siku wamekuwa na mawazo ya urais na kuacha mambo ya msingi ya kutumikia wananchi wa Tanzania," alifafanua Sitta.

    Sitta ambaye pia alikuwa Spika wa Bunge la Tisa, alisema yeye binafsi anachukizwa pia na kuhusishwa katika harakati za urais wa 2015 na kusema hadi sasa, bado ni mapema na kutaka wanasiasa kutumikia wananchi.

    Aliongeza kwamba wapo ambao hata wanajaribu kutengeneza uongo kwamba, amekuwa akienda makinasani na misikitini kwa ajili ya kutaka urais lakini akasema;"Hawa ni wale wale mafisadi wanaoeneza ajenda zao za hovyo kila siku."

    Sitta alifafanua kwamba suala la yeye kusaidia shughuli au kujumuika katika Kanisa au Msikiti ni jambo la kawaida na hakuanza kulifanya leo wala jana bali ni muda mrefu.

    Alisema wapo watu wanaojaribu kujenga taswira kwa umma kwamba, kujumuika kwake katika baadhi ya shughuli za makanisa au misikiti ni sehemu ya mbinu za kusaka urais kitu alichosema ni upotoshaji kwa kuwa hakuanza leo kujumuika na wana dini.

    Waziri huyo mwenye dhamana ya Uhusiano wa Afrika Mashariki, alisema ni vyema wanasiasa wakajikita katika mambo ya msingi ya kusaidia wananchi, kusimamia maadili na kuonyesha uadilifu kuliko kuwaza urais kila kukicha.

    Alienda mbali akisema, kama ni urais ameshiriki kusaidia baadhi ya wagombea na baadhi walifanikiwa kushika wadhifa huo hivyo haoni sababu za watu kumhusisha na mbio za urais 2015 pale anapotumikia umma.

    "Nimeshashiriki sana kusaidia wagombea urais, baadhi yao walifanikiwa. Hivyo, sina tamaa na urais ninayofanya ni kutumikia umma na taifa langu. Lakini, wapo wanaopitapita na kutaka kuonyesha wananchi kwamba ninavyotumikia umma na msimamo wangu kutetea maslahi ya taifa, kama ni kampeni za urais, lakini hawa ni wale wale maadui wa kila siku," alifafanua Sitta.

    Alisema suala la urais siyo la kukimbilia wala kulitafuta kwa nguvu na mbinu chafu, kwani siku zote watu waadilifu wanafahamika na hakuna haja ya kutumia nguvu nyingi kuutafuta madaraka hayo ya juu ya nchi.

    "Haya mambo ya urais kila siku hayana maana. Kibaya zaidi watu wanahamisha mambo ya msingi na kuyapeleka katika fikra za ovyo. Hebu ufike wakati tuangalie matatizo ya wananchi kwanza tusifikirie vitu ambavyo havimsaidii mwananchi wala taifa," alisistiza.

    Hivi karibuni Sitta amekuwa alitajwa kama mmoja wa watu wanaoutaka urais 2015, lakini mwenyewe hivi karibuni alipozungumza na kituo kimoja cha luninga nchini alisema, "kwa sasa sijafikiria urais."

    source: Mwananchi ya leo
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    waadilifu wapi mbona huuu mtutu unatupelekapeleka tuuu kama mazuzu hatuludii kosa bana!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    anautaka huyu ndio maana anaongea ongea kila kukicha
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Kwa nini yeye anaenda kwa wananchi kuwaeleza habari za urais badara ya kuzungumzia kero zinazowasumbua.
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Anawapiga mkwara wenzake wasiwaze, wanamwacha yeye akichanja mbuga. siasa bana!
     
  6. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 842
    Trophy Points: 280
    Basi tumeacha mkuu
     
  7. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Uku ndio kuzeeka vibaya!hapo ukimwambia anazeeka vibaya atasema unamtusi..
     
  8. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,149
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ure right mr six... Bt what are u doing up there?
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Aupeleke chooni huo unafiki wake!
     
  10. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Silence is a weapon as any other weapon......we can read between lines you mr sitta xo no need of barking if u dont wanna be a president! We know now how to separate wheat from the chaff! Damn it!
     
  11. N

    Nkomoji JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnafiki wetu sitta ndani urambo kwenye jumba lake lilojengwa kwa kodi zetu!!zee linazeeka na unafiki wake.
     
  12. M

    Mpanzi JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 754
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hahahahaha! Wenzake wakienda Makanisani wanautaka urais, yeye akienda anaenda kwa wananchi, Sitta bana!
     
  13. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #13
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Big up made Sitta. Tumechoka na electioneering ya kila siku. Tuchape kazi
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ni kweli anautaka tatizo hajawa muwazi !
     
Loading...