Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta: Nilitemwa uspika kwa hila za vigogo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Dec 20, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,146
    Likes Received: 5,338
    Trophy Points: 280
    WAZIRI wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta jana alitoa kauli nyingine inayoweza kukitikisa chama chake cha CCM baada ya kueleza kuwa aliondolewa kwenye kinyang'anyiro cha kiti cha spika wa Bunge la Muungano kutokana na hila za viongozi ambao walishindwa kuhimili kasi ya utendaji wake kwenye chombo hicho cha kutunga sheria.

    Sitta, ambaye alipata umaarufu baada ya kuliongoza Bunge la Tisa kwa mafanikio, ametoa kauli hiyo wiki chache baada ya kukaririwa na vyombo vya habari akisema bayana kuwa kuilipa kampuni tata ya Dowans fidia iliyoamuliwa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICC) ni sawa na kuhujumu uchumi.
    Mbunge huyo wa Urambo Mashariki alijikuta akianguka kwenye kinyang'anyiro cha uspika wa Bunge la Kumi baada ya chama chake cha CCM kuamua kuwapa wanawake nafasi ya kuongoza moja ya mihimili ya nchi na hivyo kupitisha wagombea watatu wanawake katika mchakato uliompa ushindi Anne Makinda.

    Jana, Sitta ambaye alikuwa akihojiwa na Mwananchi, alisema utendaji wake wa kasi na viwango uliwatisha viongozi wengi wa serikali na ndio maana wakaamua kutumia kigezo cha jinsia kumwondoa.

    "Unajua nataka hili ilieleweke; juzi nilienda jimboni kwangu Urambo Mashariki nikawaeleza wapiga kura wangu kwa nini sasa mimi sio spika tena, maana wanaweza kudanganywa kama kazi imenishinda au nimefukuzwa," alisema Sitta.
    "Watanzania lazima wajue mimi sijafukuzwa kazi wala sijashindwa kufanya kazi hiyo, ila kuna viongozi ambao ni wakuu wangu ndani ya chama chetu ambao wameshindwa kuendana na kasi na viwango vyangu ndio maana wakaamua kuweka sharti ambalo kamwe nisingeweza kulitimiza.

    "Kigezo hicho cha jinsia walikileta katika hatua za mwisho za mchakato wa kumtafuta spika wakijua kwamba sitaweza kukitimiza na ningejua hilo mapema, nisingepeleka jina langu kuomba kuteuliwa tena."
    Sitta alisema ni wazi kamba asingeweza kutimiza sharti kwamba spika aliyetakiwa safari hii ni mwanamke ndio maana hakuweza kuteuliwa tena kuwania nafsi hiyo.

    "Mimi ni Sitta na nitabaki kuwa Sitita yule yule kama nilivyozaliwa na kwa vyovyote vile; nisingeweza kufanya chochote ili kuhakikisha sharti hilo nalitimiza," alisema Sitta.
    Hata hivyo Sitta alisema kuwa endapo jina lake lingepitishwa, alikuwa na ukakika wa kurudi katika kiti hicho kwa kuwa asilimia kubwa ya wabunge walikuwa wameukubali utendaji wake.

    Katika miaka ya mwisho ya uongozi wake wa Bunge la Tisa, Sitta alikuwa akilalamikia kuwepo kwa njama alizodai zinafanywa na mafisadi kutaka kumuangusha kwenye ubunge na wakati fulani alifikia hadi kuomba ulinzi zaidi kwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda akisema anatishiwa maisha.

    Sitta hajawahi kuwataka hadharani wapinazani wake,


    SOURCE:- MWANANCHI
     
  2. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Tunashukuru Sitta kwa kupasua ukweli. Yawezekana ukaendelea kuwa mpiganaji pamoja nasi.! sema ukweli tu
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    If you cant join them confuse them...simple!
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Sitta is old enough to know that you cannot eat your cake and still have it!! Alitaka aonekane mpambanaji dhidi ya mafisadi at the same time alitaka kuwafurahisha hao hao aliokuwa anawapinga kwa kuuzima mjadala wa RICHMOND bungeni!! Hatma ya undumila kuwili kwake ndio huko KUTOSWA kwenye himaya ya uspika. It is a good lesson to fence-seaters.
     
  5. semango

    semango JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kama kweli sitta ni msafi na ni mpiganaji kama anavyodai basi ahame chama cha mafisadi ambao anaona dhahiri wanampinga.ila kwa kuendelea kua nao chama kimoja kwangu anaendelea kua mnafiki tu kama wao
     
  6. minda

    minda JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    lakini bahati mbaya sasa sitta ameingia kwenye nafasi ya utii hivyo hatakuwa sitta yule wa zamani na mchango wake sasa utakuwa ni malalamiko tu kupitia magazeti. pole mhe sitta. watanzania wanakufahamu ila haki ndiyo iliyokuponza.
     
  7. m

    mams JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ninachofikiria na jinsi ninavyoifahamu SISIEMU, Sitta huko uliko siko. Watakutupotezea si muda mrefu!
     
  8. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,130
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ndinani
    Wewe ni mtu unaemuelewa huyu jamaa, kula tano! tunasema You've nailed it!!
    Aende zake ndumila kuwili... eti viwango, mzandiki huyu!.
     
  9. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sam Six anatakiwa ku shut up!Kama yuko bitter ,mbona bado yuko kwenye hicho chama cha kifisadi?
    Ile ofisi yake ya Bunge huko kwao itafanyiwa nini?
     
  10. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,757
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ama kweli tukifanikiwa kuwa na akina sitta 50, akina slaa 10, akina magufuli 70, akina mwakyembe 80, na vyama makini km chadema viwili tu....taifa litakuwa limekombolewa...................lakini kinyume chake, tukiwa na akina rostamu 5, lowasa 10, ,kikwetw 3,na vyama visivyomakini kama cuf na ccm 4 basi hatuna nchi tena tutakuwa km tulivyo milele
    naomba tubadilike kwa kuchagua viongozi makini na vyama makini
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mnafiki sana huyu mzee...kama kulikuwa na hila how come akubali kuwa waziri....
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    katika ccm hakuna msafi, wote wachafu
     
  13. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Mnafiki tu huyo! Uliona msafara wake wa kwenda Urambo jinsi Land Cruiser VX G8 zilivyokua zimejipanga? Ndani ya CCM hakuna mtu MSAFI na mwenye kujali MASLAHI ya RAIA. They are ALL HYPOCRITES.
     
  14. D

    Dick JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kujua tatizo ni sehemu ya ufumbuzi!
     
  15. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Well said.
     
  16. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    huyu naye ni zito mwingine ndani ya ccm............ watanzania sijui wanafikiria kwa kutumia magoti??......... nlidhani ni zito wa chadema tu, kumbe hata sita wa ccm naye hajakomaa kwa kiwango hiki??...................... no huyu amekomaa na anajua anachokifanya.............. jina lake zuri ni mnafiki na fisadi kinyonga.....................
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    anauma na kupuliza...ondoka ccm kama wamekufanyia hila!! huyu sitta ni ****...anaboa sasa!
     
  18. c

    chelenje JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mie simo...
     
  19. n

    ngoko JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mh!! kumbe tunabahati tunaye JK 1, na RA 1 tu , madhara ni kidogo .. Lol
     
  20. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mzee wangu kaa kimya kula hela za mwisho mwisho, angalia wenzako akina samweli wako wapi? - ushukuru hata huo uwaziri maana ulitakiwa ukose kila kitu urudi urambooo...

    Pili ningefurahi sana kauli hii ungeitoa kabla ya kuundwa kwa baraza la mawaziri...
     
Loading...