Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta, Mwakyembe, Manyanya, Mtangi jitokezeni sasa kuonyesha uzalendo wenu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Indume Yene, Jan 7, 2011.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Malipo ya Dowans yamechukuwa nafasi kubwa katika habari nchini mwetu. Kuna kila sababu ya kuchukuwa hiyo nafasi kutokana na upuuzi unaofanywa na serikali inayoongozwa na Jakaya Kikwete kukimbilia kulipa DOWANS.

    Wiki kadhaa zilizopita aliyekuwa spika wa bunge lililopita Mh. Sitta alitamka wazi kuwa kuwalipa Dowans ni kuhujumu uchumi. Akaenda mbali na kudai kuwa Dowans ni genge la watu 3 ambao wanajiandaa kukomba hiyo hela kwa ajili ya maandalizi ya uchaguzi mkuu 2015.

    Huyo alikuwa kiongozi wa bunge, aliunda kamati iliyoongozwa na Mh. Mwakyembe kuchunguza kashfa ya Richmond ambayo baadaye ilirithiwa na Dowans. Na matokeo ya ile kamati kila mtu anajua, ingawa ukweli mwingine bado umefichwa kwa makusudi ya kulinda maslahi ya watu fulani.

    Nakumbuka Mh. Mwakyembe aliwahi kutamka hata kwenye vyombo vya habari kuwa kuna mambo mengine walificha kwa ajili ya usalama wa Taifa, kitu ambacho mie sikubaliani nacho.

    Nikirudi kwenye kiini cha hii thread:

    Mh. Sitta anaelewa wazi huu uhuni wa serikali wa kutaka kulipa Dowans. Sidhani kama alikurupuka kudai kuwa Dowans ni genge la watu 3. Anaelewa wamiliki ni nani. Kama ni kiongozi asiyependa majungu, kwa nini asije mbele ya UMMA na kutueleza anachokifahamu? Kama anajua kuwa Dowans ni genge la watu 3 huku waziri Ngeleja akitaja zaidi ya watu 3, kwa nini asiwataje tuone serikali itamfanya na kusema nini.

    Hata Mh. Mwakyembe na wengine ambao walikuwa kwenye ile kamati, wanajisikiaje kuona nchi inatafunwa huku wakijua ukweli? Kama hawa watu hawataki kutupa ukweli inabidi tuwalazimishe watuambie ukweli. Hakuna mtu ambaye anaweza kushindana na nguvu ya UMMA. Mfano halisi ni kile kilichotokea Arusha juzi, sasa serikali inajiumauma kuwa wanataka mazungumzo. Hawakutaka hata hayo mazungumzo at a first place lakini wameona nguvu ya umma ikitumika ndio wanajikosha kuwa ooh mazungumzo.

    Waziri Sitta, Mwakyembe, Eng. Manyanya, Seleli na wengineo, tafadhali tuelezeni mnachokifahamu kuhusu Dowans kwa kulinda mali na maslahi ya Taifa letu.

    Kila kiongozi wa jamii anatakiwa kusimama ahesabiwe kuhusu suala hili la WIZI wa MCHANA kulipa Dowans.
     
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,661
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    inabidi ujiulize kwa nini walichaguliwa kuwa mawaziri? ili wawafunge na collective responsibility au wawape hela chafu halfu washindwe kuwa huru
     
  3. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu nakubaliana na wewe.
    Nafikiri huu ni muda muafaka kwa viongozi wa jamii kusimama tuwahesabu tujue misimamo yao dhidi ya hili genge la wahujumu uchumi wetu.
     
  4. u

    urasa JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sitta,mwakyembe jitokezeni sasa kuonyesha uzalendo wenu
     
  5. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wamesukumwa kwenye dimbwi la maji machafu na wamechafuka wanaogopa kujitokeza.
     
  6. u

    urasa JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Billion 185 kama utaziwekeza ktk usimamizi mzuri ktk bonde bikira la kilombero au usangu kama sio rufiji basi njaa itakuwa historia ktk taifa hili na hata pengine zingeweza kusaidia kushusha bei za vyakula na kukabiliana na mfumuko wa bei.

    Ni wakati sasa wa wale mitume 12 wa ccm chini ya mzee sitta kuonyesha uzalendo wao kwa kuwaeleza nini kilichojificha nyuma ya dowans kama sehemu ya huruma yao kwa masikini wa kitanzania,ni kipimo cha uzalendo kwa taifa la tanzania
     
  7. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    yeah
     
  8. N

    Nipohaitena Member

    #8
    Jan 7, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ktk hili nipo upande wa kuwataka hawa waliofichua kuanzia Richmond na baadae Dowans waonyeshe uaminifu wao kwa wapiga kura wao. S. Sitta keshasema huu ni mchezo wa watu watatu kujitayarisha na uchaguzi 2015. hapa ni JK, EL na RA. anayetaka uraisi ni EL, na amekwishaanza kampeni. SS na wenzako, waambieni wapiga kura kinachojiri ili wafanye maamuzi.

    nawasilisha P.P
     
  9. k

    kabindi JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wameishafanya mengi! yapasa na sisi tujitokeze tukatae! tusitegemee wao wawe pioneers kwa kila jambo! tukatae sote kwa pamoja! tuingie mitaani tuandamane wenye kufa tufe ili kizazi kijacho kifaidi ujasiri wetu!
     
  10. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    usitegemee mtu yeyote kupinga malipo haya, hela lazima zilipwe kabla ya kikao cha bunge na hakuna mtu yeyote wa kuhoji au kutoa maoni kwenye vyombo vya habari kuhusu malipo haya. wote tunajua ni usanii ila tuanzie wapi? . Hawa uliowataja wote wameshakata kauli, huyu 6 mnampa sifa za bure, kaburuzwa kwenye chama chake, kapewa uwaziri kifuta jasho ana hamu tena? tumebakia na DR Slaa tu ndiyo tegemeo letu watanzania. nchi hii ina wenyewe ndugu zangu.
     
  11. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Lord hav mercy on their souls.
     
  12. T

    Topical JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndio waliowalazimisha wataalamu wafanye kazi kisiasa, tukaingia hasara..

    Besides, amepewa alichokitafuta kimya...mpole
     
  13. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kazi wanayo...hata kama wana msimamo tofauti sasa hatasikilizwa hata wakipiga kelele maana wako katika
    sehemu ya maamuzi ya baraza la mawaziri.Mengi yatakuwa yanapita usoni mwao na watakuwa hawana njia
    bali kukubali yapite!
     
  14. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    katika umri alionao, unategemea akosoe halafu yamkute yaliyomkuta mrema huko nyuma? sita si mjinga kiasi hicho, sanasana sie tunaomwamini kuwa mzee wa viwano ndio tujichunguze vizuri
     
  15. Mtembea_peku

    Mtembea_peku Senior Member

    #15
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hao ndio habari yao imeisha wameshafungwa mdomo,hawawezi kuongea tena kama mwanzo....kama wao wanajua kitu na wanalitakia mema taifa wajiuzuru uwaziri...na wamwage ukweli...na watanganyika tutakuwa upande wao.....WAPIGANAJI WENGINE KIMYA KAMA HAYAWAHUSU ..
     
  16. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #16
    Jan 7, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,545
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    Mh. Dr. H. Mwakyembe, Mbunge na Waziri, mwaka 2008 ukiwa Kiongozi wa kamati teule ya Bunge iliyoichunguza Richmond una nini la kusema kuhusu yanayotokea nchini mwetu ?

    Nakumbuka kuna wakati uliwahi kumtaka Spika avunje kanuni na kurejesha suala la Richmond bungeni ili uweze kuyaanika hata yale ambayo ulibaki nayo moyoni kwa ajili ya kuinusuru serikali ya Jakaya Mrisho Kikwete.

    Napata shida kidogo kuukubali ukweli kuwa wewe hivi sasa ni sehemu ya hiyo serikali uliyoisetiri kwa kufunika kombe mwanaharamu apite.

    Pamoja na hayo, ni wazi kuwa kwa kitendo chako cha kuficha maradhi sasa watanzania tuko kwenye kilio kikubwa na wewe uko kimya !

    Je, unasemaje Mheshimiwa.

     
  17. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii ya watu dizaini ya kina Sitta, Mwakyembe kujidai ni vinara wa kupambana na ufisadi ni ubabaishaji tu. Huwezi kuwa mpambanaji huku ukishirikiana na mafisadi. Kuna msemo "You're either pregnant or not. You're either on the plane or you missed it" - hivyo tusitarajie lolote jipya kutoka kwa hawa jamaa. Wanatetea mlo wao tu!
     
  18. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hata maandiko matakatifu yasema pia kuwa uwe baridi au moto lakini huwezi vuguvugu. Sielewi ni kwa nini hadi sasa wametulia tu. Kwani Mwakyembe kabla ya kuwa naibu waziri si alijulikana kama mbunge? Ni jukumu la kutetea maslahi ya Taifa, mwandikie JK barua ya ku-resign kisha ueleze kile unachokijua.
     
  19. m

    mzambia JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh!!!!!!!!!!!!!! Kimyaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!!! Kabisa
     
  20. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hawajawahi kuwa wazalendo,kama wangekuwa wazalendo wangemaliza swala hili kabla,ila huyu mwakyembe alisema et kuna mengine ameameacha,
    Hawa ni wale wale,,,,tushikamane sie wana wa nchi kupambambana juu ya huu ufisadi,mapinduzi ya ufaransa hayakufanywa na viongozi bali wananchi maskini,,yes we can join the course
     
Loading...