Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta kuongoza shughuli za Serikali Bungeni wiki hii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Feedback, Jul 4, 2011.

  1. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    WAZIRI wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta atakahimu nafasi Waziri Mkuu, Mizengo Pinda kuongoza shughuli za Serikali bungeni kwa kuwa anatarajiwa kuondoka nchini wakati wowote kwenda Brazil kikazi.

    Kwa mujibu wa taarifa kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu na Bunge mjini Dodoma, ziara ya Pinda ina lengo la kuvutia uwekezaji wa nishati ya gesi kwa ajili ya kuzalisha umeme.

    Taarifa hiyo iliongeza kwamba tayari Brazil imeonyesha dhamira ya kutafiti nishati ya gesi katika Ukanda wa Kusini na katika mpango huo nchi hiyo imekusudia kuweka mtambo mkubwa wa kutafiti gesi ukanda wa Mtwara ili kumaliza tatizo la nishati ya umeme.

    Kufuatia ziara hiyo ya kiserikali, Waziri Sitta atakaimu nafasi yake bungeni kwa wiki nzima mpaka Julai 11, mwaka huu.Mkutano wa Bunge unatarajiwa kuendelea baada ya mapumziko ya mwisho mwa wiki na wabunge leo watapokea makadirio ya bajeti katika wizara mbili zilizopo chini ya Ofisi ya Rais.

    Wizara zinazotarajia kuwasilisha hotuba zao ni pamoja na Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu ambazo mjadala wake utakwenda pamoja.

    Wiki iliyopita wabunge walipitisha makadirio ya matumizi katika wizara na idara zilizo chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu na Sh 197 bilioni zilipitishwa.

    Leo wabunge wataanza kupokea makadirio ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia kabla ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu, Stephen Wassira kuwasilisha na zote zitajadiliwa kwa siku mbili.

    Jumatano mpaka Ijumaa Bunge litakuwa likijadili makadirio ya Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) ambazo zitajadiliwa kwa muda wa siku tatu mfululizo.
     
  2. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Watapata masamaha wa kulipa kodi?
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Definetly 10 years free baada ya hiyo kwisha watadai tuwaongezee mingine mitano na baada ya hapo watasema wameshindwa ikawa asubuhi ikawa jioni na siku zinakwenda wakati huo aliyeingia mkataba atakuwa ame retire na kuondoka na mafaili utamhoji nani.
     
  4. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Yeah, ur very right. Senkyu.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,695
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Ofisi ya Waziri Mkuu ingawa haina Naibu Waziri Mkuu lakini ina mawaziri walioko chini yake kama Bw. Lukuvi, Wasira na Bw. Mwanri,
    Kwanin asishike mmoja wao?
     
  6. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Je wizara yake itashikwa na nani au ndo Pinda anaamua kukwepa maswali?????
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ingesomeka Sitta KUKAIMU USPIKA ingeleta raha kwelikweli
     
  8. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wassira hayuko WM, hao wengine ni wachanga mno kukaimu dhamana hiyo.
     
  9. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Imagine hiyo ofisi ingeachiwa kambi ya upinzani kwa wiki moja mambo yangekuwaje lets say Zitto nafikiri siku Pinda anarudi suala la posho lingekuwa historia.
     
  10. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha haaaaaa...!!!!
     
  11. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,391
    Trophy Points: 280
    huu ukweli kila Mtz anaujua lakini ukishakuwa serilkarini, utasikia ...."tunachunguza", "mchakato" na ujinga wote utadhani bado tuko miaka 200 nyuma!
     
  12. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda anakwepa majukumu.
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kabisa mkuu, ye anakula posho tu wakati utendaji wake wa kazi mdogo!
     
  14. W

    WildCard JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hii ndiyo nafasi iliyomgombanisha Sitta na EL. Nadhani Mh Pinda hakufurahishwa na comments za EL siku chache zilizopita alipokuwa akichangia kwenye hotuba ya bajeti ya ofisi ya WM. Siasa za Nchi hii tamu kwelikweli.
     
  15. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Asile goodtime kama bosi wake. Ajabu mkulu mwenyewe hajaamua kwenda kuwasaka hao waezuaji uchumi wetu. Wanatoa moja wanachukua mia moja na moja.
     
  16. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    pinda mtu wa ajabu kweli
     
  17. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Najivumilia kuwa Mtanzania
     
  18. magnificent

    magnificent Senior Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani sio vibaya,kwa pinda kusafiri kikazi. chamsingi hyo safari yake iwe na tija kwa taifa.
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,899
    Likes Received: 1,342
    Trophy Points: 280
    nitajie hata safari moja iliyokuwa natija,just one please,za kikwete usinitajie maana hakuna hata moja iliyowahi kuwa natija
     
  20. O

    Olecranon JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,250
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Tija gani unategemea ya safari hii mkuu. Anakwenda kubembeleza wawekezaji kuja Tanzania hivyo usishangae kusikia amewahamasisha kwa kuahidi msamaha wa kodi na serikali itawanunulia mafuta yakuendeshea mitambo yao wakati watoto wetu hawana hata madawati ya kuandikia. Kwa mini wawekezaji wasitufuate sisi wenye Mali? Btw-how much sitting allowance he will be getting for this meeting in Rio '? My simple guess is a hefty of money.
     
Loading...