Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitasahau!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Susy, Mar 24, 2011.

  1. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asalam aleikum!!!

    Bwana Yesu asifiwe!!

    Nimesoma thread ya Lizy kuhusu unyanyasaji wa watoto ikanikumbusha mbali sana, hakika imenitoa machozi!!

    Nakumbuka miaka ya nyuma sana wakati nikiwa na miaka 4 tu, mama yangu alifariki kwa ugonjwa wa cancer, hatukukaa hata mwaka baba naye alifariki na ugonjwa wa figo, hapo ndipo nilipotamani dunia igeuke chini juu.

    Nakumbuka dada yangu mkubwa alikuwa ndio kwanza yupo 4m3 na kaka yangu ambaye nafatana naye alikua yupo darasa la pili, tulinyang'anywa mali zote za baba yetu, tena tukarudishwa kijijini kabisa ambapo baba aliweka mifugo yake, baada ya muda bb mdg akaja akachukua ngombe wote wakagawana na watoto wa mama mkubwa.

    Hakuna aliyetujali, tuliachiwa mbuzi tu pale kijijini, nakumbuka kaka yangu ilibidi aache shule aanze kuchunga hao mbuzi kwa taabu, mimi nilikua nachota maji na kufagia, hakuna aliyejua tunakula nini, tunavaa nini wala tunalala vipi. Dada yangu alichukuliwa na dada mtoto wa mm mkubwa na kugeuzwa house girl.

    Nakumbuka wale rafikize baba walipoona hivyo, wakamlipia dada yangu ada tena kwa kuchangiwa na kijiji dada akarudi shule, jirani yetu mmoja akasema tuchanganye mbuzi zetu na zake ili kaka asiende kuchunga tena awe anaenda shule.

    kutokana na baridi ya mkoa ambao tulikuwepo, na hatukuwa na blanket siku moja nilishikwa na naimonia ikiambatana na homa kali, yule bb mkubwa rafikiye baba akamtuma kaka yangu aende kwa ba-mdogo akamweleze, kaka yangu akapanda gari kwenda mjini kumwambia baba mdogo, baba mdogo akamwambia kama baba yake na mama yake wamekufa yeye anafaida gani, mwache afe akupunguzieni taabu!! kaka alirudi kijijini na kuomba msaada kwa yule rafiki yake na baba (ba-mkubwa) ndipo nikapelekwa hospitali na kulazwa, ikimlazimu kufanya vibarua vya kulima wakati akiwa mdogo ili kutupatia fedha za matumizi na kuniuguza.

    kaka yangu mtoto wa m.mkubwa akaoa kule kijijini akatuchukua lakini niliona bora tulivyokuwa tunakaa wenyewe maana wifi alitunyanyasa sana, jina langu lilibadilika ghafla, nikawa naitwa mbwa, nakumbuka alikua ananiita hivi, "we mbwa mkubwa njoo hapa" ukifika tu unakutana na kibao kizito alafu ndio maagizo mengine yanafuatia!!!

    Baada ya muda, wale wote waliotudhulumu alikufa mmoja baada ya mwingine, wale waliotunyanyasa kwa chakula leo ndio wanatuomba chakula, waliotulaza chini leo wanatembea wameinamisha vichwa vyao!!

    "usimnyanyase yatima wala kumuonea mjane, mkono wa Mungu utakuwa juu yako"
     
  2. LD

    LD JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mungu ni baba wa Yatima na ni Mume wa wajane. Poleni sana Suzy. Ila namshukuru Mungu kwa sababu fadhili zake zilikuwa pamoja nanyi. Ndio maana amewaandalia meza machoni pa watesi wenu.

    Songa mbele, na pia kumbuka Mungu aliwapitisha hapo ili mje kuwa msaada kwa Yatima na watu wengine wanaoteseka. Msiache kabisa kufanya utumishi huo.
    UBARIKIWE
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Glory be to God
     
  4. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #4
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Daah
    Pole sana mpenzi


    Lakini mpenzi umepitia mengi
    MShukuru Mungu kwa yote
    Na walokutendea hayo yote wasamehe
    Na mwachie Mungu..
    jipongeze kwa hatua uliyofikia

    Girl
    Your so brave to share your story
    Thanx my dear..
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    LD namshukuru Mungu kwa sasa tunajenga kituo cha watoto yatima kule kibamba!! hatuwezi kusahau!!
     
  6. w

    wazo mbadala Member

    #6
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu yu Mwema
     
  7. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    niliapa kuwa sitawasamehe hasa yule wifi yangu, ila leo Mungu amenifundisha kusamehe!!! nawapenda sana! najua dhahabu safi lazima ipite kwenye moto!!
     
  8. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pole sana dearest.Haya mambo yanatokea sana kwenye jamii zetu lakini siku zote Mungu huwasimamia wenye machungu na wanaoonewa.
    I believe kupitia experience hiyo mbaya utakuwa umejifunza jinsi ya kuishi na kuwatreat yatima na hivyo uwe mfano wa kuigwa na wengine.
    Ubarikiwe.
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Pole sana Suzy kwa mkasa uliokupata, wengi tumepitia mkasa kama wako na hatupendi kukumbushwa yale ya nyuma kuepusha kutonesha vidonda vilivyopona!
     
  10. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hadi machozi.Pole sana sasa Susy.

    Kila kitu hutokea kwa sababu fulani duniani.
    Wanasema malipo ni hapa duniani,ndo yaliyowakuta hao ndugu zenu.

    Jitahidi usahau yaliyopita na ugange yajayo. Mungu yu pamoja nanyi nyote.
     
  11. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hongereni sana na Mungu aendelee kuwabariki
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Ameeen!!
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Pole sana mpendwa!Ila yote yale yanabaki kua historia na somo kwako... kwahiyo mshukuru Mungu maana amekutoa huko!Sijui roho mbaya zitatuisha lini wanadamu sie kwakweli!
     
  14. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kuna andiko linasema shuhudia tuone kama unampenda Mungu, lazima niwaeleze nilipotoka na nilipo sasa ni kwa mkono wa Mungu tu!!
     
  15. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Lizy hapa ndipo ninajiuliza kwani kipindi kile chote Mungu alikuwa wapi?? lakini leo nakuja kujua jambo tu, ya kwamba hakuna jaribu lisilo na mlango wa kutokea!! na Mungu huinua maadui kwa sababu maalum!!
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Wanasema muombee adui yako ili ashuhudie pale utakapobarikiwa!
     
  17. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nilishasahau dia, Lizzy ndio kanikumbusha.
     
  18. M

    Marytina JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Pole sana
    pls yote niweweka kwenye PM
     
  19. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa maelezo yako Suzy inaonekana ulipitia ktk hali ngumu ya maisha, lakini bado hujaeleza ilikuwaje ukafanikiwa kutokea.
    Kwa ufupi tena tupe picha inaweza kusaidia watu wengine wenye hali mbaya ili wasikate tamaa!!!!!!!! Ubarikiwe!!


     
  20. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hicho kikombe cha chai unakunywaga mwenyewe tuu??????? Ubarikiwe!!!!!!
     
Loading...