Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitaki!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kyachakiche, Jul 15, 2009.

  1. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu mwanajf, kwenye mada hii unakaribishwa kuelezea kitu chochote unachoona hukitaki kama ambavyo mimi sitaki haya:

    1.Sitaki Serikali inayosahau ahadi zake kwa wanachi kama; Maisha bora kwa kila Mtanzania, Ajira milioni moja, mahakama ya Kadhi na kumaliza mpasuko wa kisiasa Zanzibar!

    2.Sitaki serikali ambayo kwa kupitia vyombo vyake vya dola kushindwa kukomesha mauaji wa Albino na Vikongwe, kubaini wezi wa Kagoda, Meremeta na Mwanachi Gold Mines!

    3.Sitaki Waziri Mkuu aseme kwamba hawezi kuzungumzia tena maswala ya Meremeta hata kama ikibidi atoswe!

    4.Sitaki Spika awachukulie hatua za nidhamu wabunge wa upinzani pale inaposemekana wamekwenda kinyume na kanuni kama ilivyowahi kutokea kwa Zito, Cheyo, Slaa na Ndesamburo ili hali wenzao wa CCM wakiachwa kama vile Mdhihiri, Selelii, Mhaghama na Mpendazoe!

    5. Sitaki Serikali ikwepe jukumu la ulinzi huko Tarime na Rorya na kusingizia Halmashauri hadi kutishia kupeleka jeshi huko!
    6.
    7.
    8.....
    Karibuni tuendeleze
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sitaki Mahakama ya Kadhi iombe ridhaa ya Bunge kuanzishwa, na igharamiwe na serikali!! Sitaki kabisa!
     
  3. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    7. Sitaki na sipendi kabisa jinsi Mjomba Mkuu anavyotapanya pesa za watanzania walalahoi kusafiri kila kukicha kwenda ughaibuni hasa USA
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    SITAKI:
    Lugha zinazotumiwa na Watanzania wengi siku zote. Sitaki hiki, sitaki kile na nimechoshwa na hiki. Hii ni lugha ya UVIVU na UZEMBE.

    Kama FUNDI MCHUNDO nasema hivi:
    Tuanze na maneno machache sana ya "nilikuwa sitaki hiki/nimechoshwa na hiki na kuanzia sasa NINAANZA KUREKEBISHA HIYO HALI...."

    Wanayamwezi twasema "mmulika nyoka, huanzia miguuni..." Je nyie mwaanzia wapi?

    Tuanze sasa kujadili solution na si matatizo kwani hayo YANAELEWEKA.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sitaki Tanzania iwe "mtazamaji" wakati nchi zingine ziki songa mbele. Nguvu tunayo, uwezo tunao lakini inaelekea tumekosa nia. Nchi yoyote maskini kusonga mbele ina hitaji kila mwananchi katika nafasi yake achangie katika maendeleo ya nchi. Work, work and more work.

    Tuna hitaji viongozi wanaojua Tanzania ni nchi changa na hawa takiwi kushindanisha mishahara na marupurupu yao na nchi zingine. Tuna hitaji viongozi wasio wezi maana ina maana jasho lote la Watanzania ni la bure.

    Tuna hitaji mikakati ya muda mrefu na muda mfupi. Mikakati practical & achievable at the set time frame na si ndoto za alinacha. Tuna hitaji nguvu kazi itakayo weza simamia na kushugulikia mikakati hii na kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa.

    Tuna hitaji wanawake waliosoma. Nchi yetu ina hitaji wasomi wengi iwezekanavyo.Wanaume na wanawake wote wana hitahi kuelimika.

    Tuna hitaji mfumo utakao andaa vizuri watoto kuja kuchangia katika maendeleo ya nchi na kwa vijana kuwa taifa la leo badala ya la kesho. vijana wana takiwa kuwa proactive na si reactive katika kila kitu.

    SITAKI TANZANIA IENDELEE KATIKA HALI ILIYO NAYO SASA. SITAKI NIFE NIIACHE NCHI KAMA NILIVYO IKUTA WAKATI NAZALIWA.
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    You can't discuss the solutions without discussing the source of the problems.You can't get to thesource of the problem without discussing the problem. Kujua tatizo ni nini pekee haitoshi. It has to be deeper than that. Kukwepa kuya ongelea matatizo haimaanishi matatizo hayo hayapo. Je uta pangaje mikakati ya kutatua matatizo bila kujadili matatizo hayo? Tunao walipa pesa zetu za kodi ndiyo wali takiwa kufanya hivyo kwa ajili yetu, wao wameshindwa so why not do it ourselves?
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    sitaki kuona CHADEMA wamekaa kimya kuhusu mahakama ya kadhi
     
  8. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sitaki CHADEMA izungumzie makakama ya kadhi kwani haiko kwenye ilani yao!
     
  9. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Mkuu, haya ni maneno mazito sana!
     
  10. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Watu wa ujenzi siku zote huwa tunafahamu kuwa, dawa ya matatizo yote ni kuanza. Ukisimama na kusema uyajadili kwanza ni kwamba hutafika mbali. Ndiyo maana huwa kuna plan za kazi kwa ujumla ila zile in detail zinakuwa zinafanywa kwa kila wiki inayokuja kwa kuangalia ile plan kubwa.

    Matatizo ya Tanzania yanajulikana sana sana. Kwani nani hayatambui? Labda kama hayupo Tanzania au hajawahi kufuka kabisa. Sasa kuanza kusema sitaki hiki wala kile, THEN WHAT???

    Inabidi kufika sehemu tuwe kama Mwanakijiji na kuanza kupigana kuibadili hiyo hali kwa njia moja au nyingine. Ningelitegemea watu waanza kusema "pale anapokaa, ataanza kuwakusanya watu ili kujenga mazingira ya usafi, kutunza barabara, kupanda miti na mauwa nk nk". Hii SITAKI haisaidii chochote na matatizo ya Tanzania yameshasemwa sana.
     
  11. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2009
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 680
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    1. Sitaki Tanzania inayowaachia wavunja haki za binadamu na wauwaji kutembea huru.Huko visiwani askari jeshi na polisi wameuwa na hakuna hata kesi waliyofunguliwa au hata serikali kusema chochote juu ya mauwaji hayo.Ikionesha kuwa walihalalisha mauwaji ya wapemba!Hii si mara ya mwanzo, kwa wapemba kuuliwa ilishafanywa kabla na kuhalalishwa kwa kuitwa mapinduzi!
    2. Serekali inayowabana wapemba siitaki, kiuchumi.Mfano mafuta ya Zanzibar, kodi za mabenki na mengi yanayoendelea kuibuka huko baraza la wawakilishi...bila ya kujibiwa na bunge, kwani yote ni kweli?:rolleyes:
    3. Sitaki serekali yenye lengo na madhumuni ya kufuta utaifa wa Zanzibar, hili ndio lengo.Iko wazi kuwa Tanganyika ni sawa na Izraili na ajenda zake za siri za kuimeza Zanzibar kwa kutanua mipaka!
    I will stop there...but there is more.......:confused:
     
  12. M

    Msindima JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Staki kuona serikali inayokumbatia wezi na watapanyaji wa rasilimali za nchi

    staki kuona serikali inayotoa ahadi za uongo za kutupima viatu kila baada ya miaka mitano.

    staki kuona serikali ambayo ina kigeugeu,mwaka huu ikisema hivi mwaka kesho inabadilisha maneno
     
  13. F

    FM JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SITAKI KUSIKIA VISINGIZIO VYOVYOTE KUHUSU UMASKINI WA NCHI HII, midhali sababu zinajulikana tuchukue hatua. Hatua ya kwanza ccm OOOUT!
     
  14. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2009
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sitaki kuona ambao hawataki kusema hawataki nini...
     
  15. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Te! te! te! Heri wewe hujasema!
     
  16. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    sitaki kusikia nyote mkizungumzia hili bila kulichulia uzito unaostahili.
    NATAKA kila mtu aanze kuijenga Tanzania akianzia na Familia yake,na jirani yake wa kulia kwake,kushoto kwake mbele na yule aliye upenuni na mahali anapoishi.
    SITAKI kusikia mkisema Tanzania ni NCHI MASIKINI.
     
  17. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    -bwa ha ha ha ha ha ha
     
  18. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sitaki na tena sipendi wapiga kura wanaoilaumu ccm kwa kutokuteleza ahadi inazotoa wakati wa uchaguzi lakini hao hao wanaolaumu wanawapigia kura wabunge wa ccm.

    sitaki, sitaki, sitaki unafiki wa aina hii unao wapa kiburi wabunge wa ccm.
     
  19. Zwangedaba

    Zwangedaba Member

    #19
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 1, 2009
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sitaki ukweli kuwa TZ ni masikini wakati kuna kila aina ya utajiri.
     
  20. GP

    GP JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sitaki kuona wengine wanacheka wakati watu tunajadili mambo ya maana
     
Loading...