Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sisi wanajf ongozeni nchi je tutaanzia wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Salehe Ndanda, Aug 14, 2009.

  1. S

    Salehe Ndanda Member

    #1
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajf ongozeni nchi tungeanzia wapi? Kama tungekuwa viongozi wa Tanzania.
    1. Kubadili katiba ya nchi?
    2. Kuwakamata Mafisadi wote?
    3. Kurudisha nyumba za serikali?
    4. Kufukuza wawekezaji wa Madini wote?
    5. Kurudisha vipanya vyote katikati ya jiji?
    6. Kurudisha nyumba zilizobomolewa ktk ifadhi ya bala bala?
    7. Kufuta vyama vya upidhani vyote?
    8. Kuvunja muungano?
    9. Kurudisha form six kupitia jkt?
    10. Kufuta sheria ya kuua?
    11. KUTENGENEZA UMEME WA NUCLEAR KAMA KOREA YA KASKAZINI?
    12. Kurudisha mabasi ya karusi kama enzi ya mwl, j.k. Nyerere?
    13. Kuwakamata maraisi waliyopita wote na viongozi wake?
    14. Kuwarudisha waisraeli na kuwafukuza wachina na warusi?
    15. Kuiteka Rwanda na BURUNDI kuwachini ya Tanzania au Tanganyika?
    16. Kuwafukuza wahindi wote?
    17. Kupiga marufuku wanaovaa VIMINI?
    18. Kurudisha bendi za zamani zote ikiwemo TANKATI ALMASI BAND?
    19. Kupiga marufu bendi za sasa kuiga nyimbo za zamani?
    20. Kufufua kiwanda cha kutengeneza magari aina ya NYUMBU' Kibaha PWANI? AU Kupiga marufuku wanaokunywa wakati wa kazi?
    21. Kurudisha siku ya jumamosi kuwa siku ya kazi ?
    22. Kuwafukuza wakimbizi wote na kufunga mipaka yetu yote?
    23. Kupiga marufuku kula nyama poli yoyote akiwemo PANYA?
    24. KUPAMBANA NA KENYA KUACHA KUTANGAZA MLIMA KILIMANJARO KWAMBA UPO KENYA NA KUJIZOLEA WATALII WENGI KUPITIA KENYA KUJA MLIMA KILIMANJARO HATA KWA VITA?
    25. Kupiga lisasi wote wanaopatikana na hatia ya KUUA,KULARUSHWA,KUBAKA WATOTO,UFISADI, KUKUTWA NA VIUNGO VYA BINADAMU,KUUJUMU UCHUMI NA UKIKUTWA NA SIRAHA KINYUME NA SHERIA? RISASI HADHARANI JAGWANI.
    26. TUNGEFANYAJE KUONGOZA INCHI SIO LELEMAMA, SIO WATU WANAONGEA TUUU TUTAWEZA JF?
    27. Serikali yetu ingehamia Dodoma kwenye mji Mkuu?
    28. Tungejilimbikizia pesa uswiswi?
    29. Tungejinunulia magari ya kifahari na kujijengea majumba ya kifahari?
     
    Last edited: Aug 14, 2009
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Daah unaweza kuwa na point...but hapo nilipo highlight sijui ni grammar ya wapi hiyo! Please edit kabla mambo hayajaharibika or else andika kwa kiswahili tu mkuu!
     
  3. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Point 3 au 4 za mwanzo umeanza vizuri, kisha ukaanza kuvurunda.
     
  4. M

    Mkandara Verified User

    #4
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    Haina haja ya tutaanzia wapi ila tu ni kwamba Haya yote ni matatizo makubwa ya Tanzania toka tumeuvamia Ubepari na bado list inaendelea..
    Hivyo picha nzima sii ya Utawala tu ila ni matokeo ya mtu anayesafiri bila dira..
    Kichekesho kinakuja tutaanzia wapi?.. huko tulikotoka hatukufahamu kwani hatukutumia dira na hatuwezi kurudi,tumeshasahau njia tulokuja nayo..Tulipo simama hatukufahamu zaidi ya kuelezea mazingira na yale tunayoyaona, huko tuendako hatufahamu tumesimama njia panda au niseme jangwani...Ila tunachofahamu ni kwamba tumepotea!..
    Tutaanza vipi, kazi kubwa!
     
  5. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tuanze na mjadala wa kitaifa (nanukuu Prof. Lipumba) tuweke vipaumbele upya
     
  6. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Hiyo inaitwa "Bubonic ebonics"
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu too many gramatical errors ambazo zina poteza mandhari nzima ya maandishi yako. Anway.......you make some good points and the rest makes me wonder what the heck you were thinking.
     
  8. O

    Ogah JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ......= brouhaha
     
  9. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tuanze na elimu.

    Elimu!
     
  10. O

    Ogah JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Brouhaha continue..........

    Mkuu Dilunga yaaani you made my day......kwi kwi kwi kwi kwi....yaani weekend inaanza kwa uzuri kabisa.....kwi kwi kwi
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Inawezekana watu washaanza kusemezana na chupa, weekend hii.
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Duuhhh........basi jamani msameheni bure.....kwi kwi kwi kwi.....
     
  13. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Mkuu, I am taking all positive ideas, tuna wizara mbalimbali, hakuna la kuanzia wala kumalizia, KILA wizara ikichukua tatizo moja na kukabiliana nalo, you may find all are simultenous tasks!
     
Loading...