Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sisi wa vijijini, Tanzania kama sio yetu vile

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kiLimIlire, Oct 20, 2012.

  1. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Matukio ya mjini yameteka uTanzania wetu tuishio vijijini, mara Ponda,mara Fareed, mara Ulimboka, mara JWTZ k/koo, mara soja kampiga polisii Ubungo mataa... yaan nchi inaendeshwa na matukio yaliyoko sehmu ndogo tu ya nchi! what the hell!!!sisi huku vijini,elimu ya kata haitupi matumaini,wajawazito hawaishi kuombwa hela ya kujifungulia,maji tunayafuata mbali kwa punda... "nyie" mpo bize na vijimatukio vyenu vya kulealea...tujuavyo sisi wa vijijin,nchi ina mbuga,misitu,maziwa,madini,ges i nk. mnatusahulisha yote hayo tukiwa katika hali duni na kushadadia vijimatukio vyenu huko mjini...

    U Wapi UTANZANIA WETU SISI WA VIJIJINI
     
  2. a

    adolay JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    mkuu

    Umesahau kauli ya mwalimu?

    Pengo kati ya walionacho na wasionacho likiongezeka hatutakuwa salama - JK Nyerere.

    Kinachofanyika mijini Pengo limekuwa kubwa mno sio pengo tena ni Bonde la ufa. kwahiyo sisi maskini huku mjini tumeachwa na watu tunaoshinao, hivyo ni kujenga chuki za kila aina Udin, ukabila, ukanda, nk- mtafaruku anakuwa mjukuu.

    Huko vijijin mmesahaulika na pengine uchochezi haujakomaa kwasabab wengi wenu maisha na vipato vyenu vinalingana.

    Lakini Mwanga wa matumaini unawakaribia, nuru yake itaangaza Inchi nzima na kuwakombowa wanyonge na masikini wa taifa - Tanzania mwanga huo ni CHADEMA (chama cha democrasia na maendeleo) Tunahitaji uongozi utakaowaunganisha watanzania wote bila kujali itikadi za dini zao, kabila zao au wanatoka kanda gani bali ticketi ya kujiunga chadema ni UTANZANIA wa kila mmoja wetu.

    Tunahitaji Elimu Bora, Afya bora, Miundombinu bora na siasa safi maeneo yote ya tanzania, Kwenu huko VIJIJINI na pia MIJIN sio hivi sasa mjini tena kwa waheshimewa wachache tu wa vijisenti
     
  3. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    njoo mjini nina chumba kikubwa na sebule hakina mtu
     
  4. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hahaha nimecheka sana! obviously utakuwa na upeo mdogo. status yangu ipo general kwa maana ya kuwakilisha kundi la wanajamii! its not about me, ts about ppo...
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hilo tu kuna wengine hawajui kama JK ndo rais....
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,635
    Trophy Points: 280
    Ndo maana kila mtu anajilundika mijini, tena mostly Dar kwenye Dickensian squalor.
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,629
    Likes Received: 3,895
    Trophy Points: 280
    Dickensian wat??! Mind digesting it for us with delicate stomachs??!
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,635
    Trophy Points: 280
    Google is your friend, you learn more by the participatory process rather than by being spoonfed. In this case the participation is a simple google search.

    You might even find an interesting site.

    You are supposed to be a Mentor after all.
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,635
    Trophy Points: 280
    Kikwete alitamba sana wakati wa kuzindua "mkongo wa taifa", hivi hawa bado haujawafikia tu?
     
  10. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Usijali mambo ya upeo dogo, Njoooni wote mjini kama mnaona huko bush serikali inawapotezea . Halafu nataka uniambie pamoja na upeo wako mkubwa , umefanya nini cha maana kujisaidia wewe na nchi yako.
     
  11. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Huku kwetu ICHENJEZYA alituambia ataunganisha kila shule ya kata kwenye MKONGO WA TAIFA,hadi leo sijaona kitu,sijui sikumuelewa?
     
  12. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,240
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mkuu umenichekesha kwa kichwa cha habari ...'kama si yetu vile!' lakini umeongea ukweli mtupu..Vyombo vya habari vipo kwa ajili ya Dar na si sehemu nyingine yoyote ya nchi kwani vyombo vya habari wakati mwingine ni sumu...wanasema MEDIA CAN DESTROY OR MAKE YOU!
     
  13. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
     
  14. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,629
    Likes Received: 3,895
    Trophy Points: 280
    Dat last sentence isnt fair.
    I got t though Charles dickens.
     
  15. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wanaodhani kuwa lazma tujazane mjini wanataka tuje vipi? Reli ya kati ilokuwa muhimiri wetu wa usafiri kwa nauli nzuri hatuioni tena ikikatiza vijijin mwetu, "wa mjini" mmekuwaje na ubinafsi! Hata sisi ni watanzania,mtuletee maendeleo.
     
  16. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nchi hii haisaidiki iwapo itaendelea kuwa mikononi mwa viongoz tulionao... hata hivyo nakumbushia, matukio "hovyo" ya mjini yasitufanye watanzania wenzenu tulio vijijini kusahaulika kimaendeleo,huo mchango wangu kwa jamii yangu
     
  17. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    ah mkuu umenifuraisha sana, kaka mjini kuna masaibu, jitulilie kijijini pazur pia pametulia na umewai kumwagiwa moshi na polisi wenye radha ya pilipili? Zaid je mnadai barabara na matibabu mnakusanya sh. Ngap km kodi?
     
  18. a

    amocha Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dar haina sifa yakuitwa jiji wale waliotembea watakubaliana nami,its just a big village as well
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ukiona wamekuja huko vijijini ujue wamekuja kuwanyang'anya mashamba, nyumba, machimbo ya madini na rasilimali zingine so msiombee waelekeze mashambulio huko vijijini waache wababuane huko mijini
     
  20. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kie kie kie kie ni kweli ndugu, wengi wao "wa mjini" wakiishi Dar wanaona wameyapatia maisha! vp wakifika J'burg? Tunis? San Fransisco? NY? etc watasemaje?Fareed na comrades ndani ya nyumba but still "wa mjini" mtatafuta vijimatukio vipya vitakavyo wasahaulisha ahadi hewa za daraja la Kigamboni, barabara za juu, mabasi ya mwendokasi... Miundombinu mibovu yawafanya kudamka usiku kama walozi kuwahi foleni... NI YAPI YA MSINGI KATIKA TAIFA HILI KIMAENDELEO
     
Loading...