Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sisi wa form 4 ndo hakuna kazi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Yona Edson, Jun 30, 2012.

  1. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Daah maisha yamekuwa magumu tupeane ishu za kufanya jameni tunaogopa kuwa wezi
     
  2. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Nashindwa kukuelewa tutafanya nn kwa sababu serikali yetu kwa upande wa vijana imekuwa kama wimbo
     
  3. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Yani we acha tu
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,036
    Trophy Points: 280
    Kwakweli hapa kuna shida.. Dhaifu ni dhaifu kwelikweli
     
  5. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mimi nina degree naanza uza chips, we nakushauri uuze karanga au mayai ya kuchemsha,hahahaha
     
  6. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wazo zuri na ushauri mzuri kwa vijana wetu umewapa wa kufikiria kuuza karanga, ifike mahali mawazo yetu yasiishie tu kwenye kazi za kuajiriwa bali yafikirie upande mwingine wa shilingi. Najua kuna ambao watakaosema mtaji ni shida lakini hata ukiwa na business idea ni mtaji tosha kabla ya kuanza kuangalia kupata pesa. (kuna wengine unakuta anakwambia natafuta kazi ukimwambia kazi gani anakwambia yoyote na mwingine atakuambia anatafuta mtaji wa kufanya biashara ukimwambia biashara gani atakuambia bado hajapata idea, sasa mtu kama huyu ukimpa mtaji hata business idea hana atasaidiwaje). Serikali yetu wengi wasanii lakini hata sie wananchi inabidi tujiandae kiaina kwani ipo siku watatokea watu makini watatukuta tayari tupo katika mchakato wa awali). Kwa alieko form 4 atatufute ajira (naposema ajira ni pamoja na ya kuajiriwa na kujiajiri pia) huku anaangalia uwezekano wa kusoma kidato cha sita kwa mwaka mmoja ili in future aweze kwenda elimu ya juu zaidi.
     
  7. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    JoDOKI ur very right..inabid m2 kujitosa, unatafuta idea ya biashara then unakopa mtaji cz 2kiendelea kusubir mitaj mikubwa itakula kwe2 mana nchi ipo ktk chaos..NDO IVO WAJAMEN NIMESOTA CHUO 3 YEARS NAUZA CHIPS KARIBUN MBEZI BEACH, MAKONDE AREA FRM NEXT WEEK..bado nasaka ajira pia..alunta kontinua.
     
  8. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    poleni jamani....
     
  9. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    rudi kijijini kwenu, nenda kajifunze namna vijana wa huko ambao hata hiyo form four hawajaiona wanawezaje kumudu maisha yao....jifunze kutoka kwao na kisha anzia hapo.

    shida yenu vijana ni kufikiri kwa muelekeo mmoja tu...soma mpaka utakapokuta ubao umeandikwa no class ahead na kisha uajiriwe.
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    ukiwa huna kazi kila tusi utalipata toka kwa wafanyakazi
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    kumbe?
     
  12. c

    chitanda.nyoka Senior Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona sekretarieti ya ajira walitoa hadi form 4 kufanya usafi maofisi kutuandalia chai,kuonyesha vyombo,hata jkt pia walitoa ungeomba then ungepata ajira huko coz ukishamaliza depo lao la jkt polisi,magereza na jwtz wanaenda kuchukua huko wenye form 4 wanapewa kipaumbele hawarudi mtaani ukiona mtu alikua jkt halafu karudi mtaani ujue huyo la 7 cku nyngine jaribu kabla umri haujakuacha nao ni muhimu wanaangalia.
     
  13. Muce

    Muce Senior Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kazi ipo, ndiyo maana huwa tunawahimiza msome kwa bidii.
     
  14. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Alafu asikudanganye mtu Kilahunja hata kama una degree kama ukiwa serious na kazi yako utatoka tu kikubwa kujiamini, mfano mtu anaweza kuwa mama/baba lishe kama amepata sehemu nzuri anaweza kuingiza ela sawa na mtu mwenye daladala na wakati huohuo baba/mama lishe hana pressure ya service maana masufuria service yake ni kuyaosha tu. alafu hakuna PAYE. hivyo unakuwa unapiga business unapata hela ya kununua magazeti mwisho wa siku unapata kazi na bado unakuwa na vyanzo viwili vya mapato
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Sio wafanyakazi ni watumishi kwa kuwa wanafanya kazi ambazo sio zao hivyo wanatumwa kutekeleza majukumu ya ofisi iliyomwajiri, in this case ni watumishi, wafanyakazi ni kama wamilki wa makampuni hayo, wakulima pia na wafanyabiashara
     
  16. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ubwege huu ndio unawafanyaga mnajinyonga siku mkiambiwa kazi imefika tamati. Kuna ***** mmoja ambaye ni derava wa wizara ya kazi alikuwa anamtukana mfanyakazi wa kampuni fulani ya kufanya usafi maofisini kwa kumdharau na kumwita mwosha choo. Siku moja huyu bwana mwosha choo aliumwa tukaenda kumuona nyumbani kwake, balaa! Bonge la jumba kitunda. Kumbe huyu bwana anapomaliza kuosha choo huanza kuosha magari likiwamo la yule dereva *****. Kwa siku hujitengenezea karibu elfu 8 - 10 wakati huyu ***** anayejiona wa maana (kama ulivyo wewe) analipwa 186,000 (by then) na anaishi Mburahati kwenye nyumba ya kupanga
     
  17. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    dah, umeoona eeh, ndo napokupendea mimi hapo, great thinker..much respect!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,177
    Trophy Points: 280
    Kazi zipo ndugu tafuta utapata tu!
     
Loading...