Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri yafichuka: Kumbe hakimu Arusha alishawishiwa na Mkuu wa Mkoa kukataa kumtoa Lema!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Nov 9, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wadau: Nilikuwa naumiza kichwa changu bure kwamba ilikuwaje hakimu yule wa Arusha alikataa kumtoa Lema mahabusu huku dhamana aliisha iweka wazi. Kumbe ni msukumo wa kisiasa kutoka kwa Mkuu wa mkoa. Soma sehemu ya habari hii hapa chini na utajua kwa nini sakata lote lile ambalo alikuwa la azima lilitokea -- ni bahati tu hakuna mtu aliyepoteza maisha.

    Kama kawaida yao wanasiasa wa CCM hasa siku hizi huyo RC anasema uongo kabisa -- alikwenda mahakamani kufanya nini siku ile. Ni dahiri angeweza kutumia simu kumpigia simu hakimu bila ya yeye kwenda lakini simu zinaweka kumbukumbu.

    Mahakimu wetu!!!! Watanzania tutakimbilia wapi? Polisi CCM, mahakimu CCM!!! Huku nchi inafilisika kwa kasi ya ajabu!!



    Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Magessa Mulongo ameonya kuwa vyombo vya dola havitakubali kuwaacha baadhi ya watu kuigeuza Arusha sehemu isiyotawalika akisema kuanzia sasa, yeyote atakayejaribu kuvuruga amani na utulivu kwa njia au sababu yoyote atadhibitiwa kikamilifu bila kujali cheo wala itikadi yake kisiasa.


    Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Mulongo alisema: "Mtu yeyote atakayechezea amani na utulivu wa Arusha atakiona cha mtema kuni. Huu ni uamuzi wa kikao cha Kamati ya Ulinzi na Usalama. Hatuwezi kukubali baadhi ya watu wafanye Arusha isitawalike."

    Mkuu huyo wa mkoa ambaye ndiye mwenyekiti wa kamati hiyo, pia alizungumzia tuhuma kuwa anaingilia utendaji wa baadhi ya idara ikiwamo polisi na mahakama akisema hizo ni tuhuma zisizomnyima usingizi kutekeleza wajibu na majukumu yake kiutendaji na kuongeza kwamba, uwepo wa shughuli za kisiasa ikiwamo mikutano ya hadhara ya vyama, hauwezi kuvuruga mipangilio yake ya kazi.


    Alitoa kauli hiyo baada ya juzi kudaiwa kuonekana maeneo ya Mahakama ya Hakimu Mkazi Arusha asubuhi kabla ya ombi la kutolewa kwa hati ya kumtoa Lema mahabusu, ili awekewe dhamana kukataliwa na hakimu Judith Kamara na hivyo kuzua taharuki miongoni mwa viongozi, wanachama na wapenzi wa Chadema.

    "Kweli jana (juzi) nilikwenda mahakamani kulingana na ratiba yangu ambayo haiwezi kuvurugwa na uwepo wa Mbowe au shughuli zozote za kisiasa Arusha. Nilikwenda kumsalimia Jaji Mkuu ambaye ni mmoja wa wakuu wa mihimili ya dola aliyeko hapa kwa kazi za kimahakama. Sijaenda kutoa maelekezo Lema anyimwe dhamana na kusema hivyo ni dharau dhidi ya uhuru wa Mahakama," alisema Mulongo.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,070
    Likes Received: 9,778
    Trophy Points: 280
    Vyombo vya dola vimeshakuwa ni vitengo vya magamba na hivyo kupoteza imani miongoni mwa Watanzania walio wengi.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo baada ya kujua kichwa kimepoa?
     
  4. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ali forefeit right yake (lema)...... kwa hiyo inabidi aanze upya, asubiri hearing.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hapana -- imetupa nguvu zaidi kupambana na dhulma na utovu wa haki. Bila haki hakuna amaani.
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    sijaona cha maana hapa...habari haina mashiko wala mwelekeo.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    BAK,
    Hivi unaweza kuniambia Lema kwa nini alikataa dhamana wakati ni haki ya mshitakiwa
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nilishangaa vipi hakimu anakataa kutoa hati ya kumleta Lema mahakamani huku dhamana alishaweka wazi. In fact hakimu huyo alishatoa hati za namna hivyo katika kesi kadha huko nyuoma, inakuwaje ya Lema inakataliwa?
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo nyie mpo radhi kufa kwa ajili ya Lema, kukataa dhamana?
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nakusikitia upofu wako na magamba uliyo nayo ndiyo yanakufanya huoni. Kuna siku utaona tu madudu haya chama chenu yanafanya -- iko siku nchi hii itakuwa huruu.
     
  11. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Msisahau kwamba Magesa Mulongo ameletwa Arusha katika utekelezaji wa azimio la bagamoyo!!
     
  12. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Uwezo wako wa uchambuzi ndo umeishia hapo?
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Kwa nini usishangae Lema kungangania kwenda Jela halafu nyie mnangangania kumtoa wakati mwenyewe kaenda kwa mapenzi yake Jela?
     
  14. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Usipoteze wakati wako na hbnuyo mtetezi wa magamba na maovu. Nchi yenyewe tayari inajiporomokea fasta. Kwa madudu tunayosikia kila dakika haiwezi kuibuka tena.
     
  15. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    ipo siku...but not now! wewe unawaza kesho, sisi tunawaza leo namna ya kuendelea kujiimarisha!
    Mtabaki na mawazo hayo hayo...IKO SIKU!
     
  16. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Lakini baadaye si alikubali kutoka? baada ya kushawishiwa na viongozi wa CDM na hata wakuu wa polisi waliyomtembelea. Uko wapi wewe?
     
  17. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Magwanda kila mtu ana maamuzi yake...kila siku huwa nawafananisha na gari bovu.
    Leo Zitto atasema hiki, Kesho Lissu naye atakuja na lake, Slaa naye tena ataleta lake, Regia naye hatakosekana.
    Kwa kifupi chadema bado ni organization amabayo individualism imetawala!
    Ni chama ambacho hakiwezi kupose threat yoyote kwa serikali.
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mtajiimarisha tena? Hata mkitumia mapolisi na mahakimu, siku ikifika ya kuondoka mtaondoka. Kaondoka Hosni Mubarak na gaddafi, sembuse huyo wenu mkenua meno?
     
  19. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hayo wnayosema hao ni kauli za siasa -- siyo za kutoa haki ambapo haitakiwi kuwa kigeugeu.
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Dawa ya watu kama hawa ni uchaguzi ukifanyika magamba kushindwa, itabaki kama kumpenda mke malaya ni sawa na kujiumiza moyo.
     
Loading...