Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri yafichuka: CCM, Serikali na Bunge katika hali tete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Feb 3, 2012.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Siri yafichuka: CCM, Serikali na Bunge katika hali teteIkiwa zimebaki siku mbili wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuadhimisha sherehe za miaka 35 tangu kuzaliwa kwake hali katika chama hicho ni tete.Mivutano ya wazi na ishara za kushindwa zinazidi kujidhihirisha huku uwajibikaji wa pamoja ukipotea katika miongoni mwa chama hicho, serikali na wabunge wake inazidi kuongezeka.Kukataliwa kwa hoja mbili za serikali jana kwa wabunge wa chama hicho kuunga mkono hoja za kambi rasmi ya upinzani inayoongozwa na CHADEMA ni kati ya matukio ya wazi.Vyanzo toka ndani ya CCM vinaaleza kuwa uamuzi wa wabunge wa chama hicho ‘kuasi’ unatokana na kauli za Rais Kikwete kupitia kwa ikulu na kupitia CCM kuwageuka wabunge hao katika makubaliano waliyofikia katika kikao kati ya mwenyekiti huyo CCM kilichofanyika Dodoma mwishoni mwa mwaka jana.Katika mkutano huo Rais Kikwete aliwapongeza wabunge kwa kupitisha muswada wa sheria ya mabadiliko ya katiba na kuwapa kazi ya kwenda kutoa elimu juu ya sheria hiyo kwa wananchi, sambamba na kukubali uamuzi wa Spika wa kuongeza posho za vikao kwa wabunge.“Tumeamua kuionyesha serikali kwamba bunge ni chombo chenye nguvu, Rais Kikwete ametegeuka katika suala la posho na kufanya wabunge ndio tuonekane tumepandisha wenyewe posho bila ridhaa yake. Tutakaa mambo yao wajue kwamba tumeshikilia mpini, na tuweze kurejesha imani kwa wananchi”, alisema mbunge mmoja machachari ambaye hakutaka kutaja jina lake kuhofia mikakati yao kukwama.Kwa mujibu wa mbunge mwingine amesema kwamba wabunge wa chama hicho katika kikao chao cha kamati ya wabunge cha jana walimbana Waziri Mkuu Mizengo Pinda kuhusu mgomo wa madaktari wakieleza kwamba hali imekuwa mbaya kutokana na udhaifu wake wa kiutendaji. Hata hivyo, baadhi ya wabunge wamemlaumu Naibu Spika wa Bunge Job Ndugai kwa kuungana na wabunge wa upinzani katika kuibana serikali. Awali katika kikao cha jana wabunge hao walikubaliana kwa Spika atumie kila mbinu kauli ya mawaziri isijadiliwe ili kuweza kuilinda serikali. Hata hivyo kufuatia muongozo ulioombwa na John Mnyika akitaka bunge litimize wajibu wa katiba wa kuisimamia serikali na kueleza kwamba serikali ni watuhumiwa ikiwemo waziri ambaye anapaswa kuwajibishwa hivyo wabunge wachukue nafasi yao, Ndugai aliungana naye na kuagiza Kamati ya Bunge ya Huduma za Jamii ichukue hatua kwa haraka.Katika mkutano wa leo unaoendelea hivi sasa mvutano mkubwa umetawala huku wabunge walio wengi wakitaka maelezo toka kwa serikali kwa kuleta hoja zenye kasoro katika bunge na hivyo kufanya wabunge washindwe kutetea hoja za serikali. Wabunge hao wametaja mifano ya hoja hizo kuwa ni Azimio kuhusu Muswada wa ushuru wa Bidhaa liliwasilishwa na Waziri wa Fedha Mustapha Mkullo na Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali yote ikiwa imewasilishwa na serikali jana. Huku wengine wakitaja muswada wa marekebisho ya sheria ya udhibiti wa fedha haramu uliojadiliwa leo ambao umeliingiza bunge katika kashfa ya kupitisha kifungu cha sheria kilichowasilishwa na Mbunge wa Ubungo cha kuongeza ukubwa wa adhabu kwa watakaobainika kufanya makosa yahusuyo fedha haramu kwa sheria kusomwa kwa mara zake zote tatu, halafu baadaye Mwenyekiti wa Bunge kutangaza kwamba ilipitishwa kimakosa na hivyo kusema anafuta maneno yake kwenye hansard aliyoyasema wakati bunge lilipokaa kama kamati.Katika suala hilo Serikali imejitetea kuwa siyo makosa yake bali ya Mwenyekiti wa Bunge aliyetajwa kwa jina moja la Mabumba kushindwa kuwaongoza wabunge. Hata hivyo mwenyekiti ametetewa na wabunge kutoka Zanzibar ambao wamesema kosa ni la wabunge wa CCM kwa kuitikia ndio bila kujua athari za kifungu ambacho walikipitisha. Kikao hicho kinatarajiwa kuendelea mpaka usiku zaidi kwa kuwa mvutano mkali zaidi unatarajiwa wakati wa kujadili msimamo wa chama hicho kuhusu muswada wa marekebisho ya sheria ya mabadiliko ya katiba.Mivutano hiyo miongoni mwa wabunge wa CCM vinara wakiwa ni viongozi waandamizi katika chama hicho, bunge na serikali kunadhihirisha hali tete huku turufu ikiwa kwa Rais Kikwete ambaye anatarajiwa kuzungumza na wabunge hao na pia kufanya mabadiliko katika baraza mawaziri hivi karibuni. PM
     
  2. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni vigumu sana kusoma maandishi yako, fanya uhariri
     
  3. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    error 604 try again!
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ukweli mtupu
     
  5. O

    OLEWAO Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Niliwakumbusha watu siku chache zilizopita kuwa utawala ukifitinika hauwezi kusimama!CCM hawawezi tena kutawala kinachosubiriwa ni muda tu ufike yatimie. Watatoka hata kwa kuanzisha wao wenyewe. Tusubiri tuone.
     
  6. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Haya ni mawazo yako au vipi mbona maelezo yako sio realistic
     
  7. c

    cholo Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    at work
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 10,995
    Likes Received: 3,536
    Trophy Points: 280
    ufalme umefitinika, kamwe hautapona!!!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Plz edit tukusome
     
  11. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila nikimkuta mtoto njiani namjulisha chadema ndiyo serikali,sio magamba.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naona Shehe Yahya Husein,yule mtabiri wa nyota Afrika mashariki na kati amefufuka
     
  13. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naskia wabunge wamepania kukwamisha hoja binafsi za January na Zitto wanazotarajia kuziwasilisha bungeni kisa wamepinga posho. Wabunge wanawasubiri kwa hamu ili wawakomoe.
    Nashindwa kuelewa tuna wawakilishi wa aina gani wanaojali pesa kuliko maendeleo ya taifa!ikiwa kweli nitawashangaa sana
     
  14. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti siri. Haya bhana endelea kutujuza.
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Karne ya thred za madudu ndio hii.hakuna hoja apa.lakini utapata wajinga wenzako watakuunga mkono ambao wana comment bila kusoma
     
  16. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Mkuu, ungefanya editing kidogo kwenye MS Word na kuweka paragraphs na spacing ingetusaidia sana.
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sasa wewe ndugu unafikiria kutumia kiungo gani cha mwili wako???????????kwa nini USIMPONGEZE RAIS KWA KUKATAA KUSAINI UFISADI WA POSHO KWA WABUNGE BADALA YAKE UNAMLAUMU?????????
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kwanza una mwandiko mbaya sijui mwalimu wako alipata shida kiasi gani kukufundisha
     
  19. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Kama huna la kuchangia kaa kimya usiwaite wenzio wajinga!
     
  20. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Tutasikia mengi mwaka huu
     
Loading...