Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri ya spika makinda kukwepa kugombea ubunge yaanikwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Felixonfellix, Feb 28, 2012.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [h=3][/h]
    [​IMG] Spika Anne Makinda
    ZIKIWA zimepita siku chache toka mbunge wa jimbo la Njombe kusini Anne Makinda ambaye ni spika wa bunge kutangaza kutogombea ubunge tena katika uchaguzi mkuu mwaka 2015,mtandao huu wa Francis Godwin Mzee Wa Matukio Daima waibuka na siri nzito za mbunge huyo kuiogopa nafasi hiyo tena.

    Baadhi ya wana CCM na mbunge wa jimbo la Iringa mjini Mchungaji Peter Msigwa(Chadema) wameanika siri hiyo ya Makinda kutangazwa kuto gombea kuwa ni kutokana na kuogopa kuja kung'olewa kwa aibu katika nafasi hiyo kutokana na uwezo wake mdogo wa kuwatumikia wapiga kura wake .

    Huku wana chama wa CCM wa jimbo la Njombe kusini wakidai kuwa Makinda walianza kumchoka kutokana na kushindwa kufanya mambo ya kimaendeleo katika jimbo hilo na hivyo kusababisha jimbo hilo kuwa ngome ya chama cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA).

    Kwani wamedai kuwa pamoja na jimbo hilo kuongozwa na mbunge Makinda ambaye pia ni spika wa bunge ila kasi ya maendeleo katika jimbo hilo haipo na kama jimbo halina mbunge kutokana na mbunge wao huyo kuonekana kuegemea mambo ya kitaifa zaidi huku jimboni kwake mambo yanakwenda kombo .

    "Hatukutegemea jimbo la Ludewa ambalo mbunge wake Deo Filikunjombe ni kijana mchanga katika siasa kufanya mambo makubwa katika jimbo hilo kwa kipindi kifupi toka alipoingia madarakani uchaguzi wa mwaka 2010 .....huku mbunge wetu spika Makinda akishindwa hata kutengeneza barabara za jimboni kwake na kuwa barabara mbovu kuliko hata za wilaya ya Ludewa na zile za wilaya ya Makete" alisema John Sanga mkazi wa Njombe mjini

    Alisema kuwa zamani jimbo la hilo la Njombe kusini bendera za vyama vya upinzani zilikuwa za kutafuta ila ukipita leo katika jimbo hilo la Makinda utitiri wa benderea za Chadema vijijini na mjini unaweza kufikiri ni ngome ya Chadema.

    Sanga alisema kuwa hatua ya mbunge wao huyo kuwa mbunge wa kwanza wa CCM kutangaza kutogombea ni baada ya kuona hali ya upepo wa kisiasa kwake kuwa mbaya zaidi na hata akiwa katika ziara zake jimboni wananchi wamekuwa hawamkubali kivile.

    Hata hivyo alisema jimbo la Njombe kusini ambalo mbunge wake Makinda limeendelea kuwa nyuma kimaendeleo na kupitwa na jimbo la Ludewa ambalo mbunge wake Fikunjombe ameendelea kufanya mambo makubwa katika jimbo hilo ukilinganisha na mbunge wao Makinda ambaye amekuwa ni mtalii katika jimbo hilo .

    "Tunamshangaa sana mbunge wetu Makinda kwa uamuzi wake wa kutangaza kutogombea .... kiukweli hata asingetangaza msimamo wetu wapiga kura wa jimbo la Njombe kusini japo hatukuweka wazi ila ilikuwa ni kumpiga chini katika kura za maoni sisi kwa sasa mbunge wetu ni kamanda wa umoja wa vijana wa chama cha mapinduzi (UVCCM) wilaya ya Njombe Deo Mwanyika ambaye amekuwa akiendelea kuhamasisha maendeleo jimboni "

    Kwa upande wake mbunge wa jimbo la Iringa mjini mchugaji Msigwa alisema kuwa Makinda ni sawa na mfa maji ambaye kimsingi haishi kutapa tapa kwani kauli yake ya kuwa wabunge nusu walitaka kujiuzulu kwa sakata la posho ni uongo mtupu na kuwa yeye ametumia kisingizio cha posho kuweza kueleza nia yake ya kutogombea ubunge ila ukweli Makinda amebanwa sana na Chadema katika jimbo lake.

    Mbunge Msigwa alisema moja kati ya mikakati ya Chadema ni kuhakikisha inachukua majimbo mengi zaidi katika mkoa wa Iringa na moja kati ya majimbo ambayo ni rahisi zaidi kwa Chadema kushinda ni pamoja na jimbo hilo la Makinda ambalo wapiga kura wa jimbo hilo hawataki kabisa kusikia Makinda wala CCM.

    "Makinda asijitetee kuwa anajiuzulu kwa ajili ya kupisha wanachama wengine kuongoza ama kwa ajili ya posho ya wabunge ....anapaswa kusema wazi kuwa jimbo hilo limemshinda kutokana na kushindwa kutimiza ahadi zake kwa wapiga kura wake"

    Chanzo: Francis Godwin wa Iringa na matukio
     
  2. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [​IMG] Spika Anne Makinda
    ZIKIWA zimepita siku chache toka mbunge wa jimbo la Njombe kusini Anne Makinda ambaye ni spika wa bunge kutangaza kutogombea ubunge tena katika uchaguzi mkuu mwaka 2015,mtandao huu wa Francis Godwin Mzee Wa Matukio Daima waibuka na siri nzito za mbunge huyo kuiogopa nafasi hiyo tena.

    Baadhi ya wana CCM na mbunge wa jimbo la Iringa mjini Mchungaji Peter Msigwa(Chadema) wameanika siri hiyo ya Makinda kutangazwa kuto gombea kuwa ni kutokana na kuogopa kuja kung'olewa kwa aibu katika nafasi hiyo kutokana na uwezo wake mdogo wa kuwatumikia wapiga kura wake .

    Huku wana chama wa CCM wa jimbo la Njombe kusini wakidai kuwa Makinda walianza kumchoka kutokana na kushindwa kufanya mambo ya kimaendeleo katika jimbo hilo na hivyo kusababisha jimbo hilo kuwa ngome ya chama cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA).

    Kwani wamedai kuwa pamoja na jimbo hilo kuongozwa na mbunge Makinda ambaye pia ni spika wa bunge ila kasi ya maendeleo katika jimbo hilo haipo na kama jimbo halina mbunge kutokana na mbunge wao huyo kuonekana kuegemea mambo ya kitaifa zaidi huku jimboni kwake mambo yanakwenda kombo .

    "Hatukutegemea jimbo la Ludewa ambalo mbunge wake Deo Filikunjombe ni kijana mchanga katika siasa kufanya mambo makubwa katika jimbo hilo kwa kipindi kifupi toka alipoingia madarakani uchaguzi wa mwaka 2010 .....huku mbunge wetu spika Makinda akishindwa hata kutengeneza barabara za jimboni kwake na kuwa barabara mbovu kuliko hata za wilaya ya Ludewa na zile za wilaya ya Makete" alisema John Sanga mkazi wa Njombe mjini

    Alisema kuwa zamani jimbo la hilo la Njombe kusini bendera za vyama vya upinzani zilikuwa za kutafuta ila ukipita leo katika jimbo hilo la Makinda utitiri wa benderea za Chadema vijijini na mjini unaweza kufikiri ni ngome ya Chadema.

    Sanga alisema kuwa hatua ya mbunge wao huyo kuwa mbunge wa kwanza wa CCM kutangaza kutogombea ni baada ya kuona hali ya upepo wa kisiasa kwake kuwa mbaya zaidi na hata akiwa katika ziara zake jimboni wananchi wamekuwa hawamkubali kivile.

    Hata hivyo alisema jimbo la Njombe kusini ambalo mbunge wake Makinda limeendelea kuwa nyuma kimaendeleo na kupitwa na jimbo la Ludewa ambalo mbunge wake Fikunjombe ameendelea kufanya mambo makubwa katika jimbo hilo ukilinganisha na mbunge wao Makinda ambaye amekuwa ni mtalii katika jimbo hilo .

    "Tunamshangaa sana mbunge wetu Makinda kwa uamuzi wake wa kutangaza kutogombea .... kiukweli hata asingetangaza msimamo wetu wapiga kura wa jimbo la Njombe kusini japo hatukuweka wazi ila ilikuwa ni kumpiga chini katika kura za maoni sisi kwa sasa mbunge wetu ni kamanda wa umoja wa vijana wa chama cha mapinduzi (UVCCM) wilaya ya Njombe Deo Mwanyika ambaye amekuwa akiendelea kuhamasisha maendeleo jimboni "

    Kwa upande wake mbunge wa jimbo la Iringa mjini mchugaji Msigwa alisema kuwa Makinda ni sawa na mfa maji ambaye kimsingi haishi kutapa tapa kwani kauli yake ya kuwa wabunge nusu walitaka kujiuzulu kwa sakata la posho ni uongo mtupu na kuwa yeye ametumia kisingizio cha posho kuweza kueleza nia yake ya kutogombea ubunge ila ukweli Makinda amebanwa sana na Chadema katika jimbo lake.

    Mbunge Msigwa alisema moja kati ya mikakati ya Chadema ni kuhakikisha inachukua majimbo mengi zaidi katika mkoa wa Iringa na moja kati ya majimbo ambayo ni rahisi zaidi kwa Chadema kushinda ni pamoja na jimbo hilo la Makinda ambalo wapiga kura wa jimbo hilo hawataki kabisa kusikia Makinda wala CCM.

    "Makinda asijitetee kuwa anajiuzulu kwa ajili ya kupisha wanachama wengine kuongoza ama kwa ajili ya posho ya wabunge ....anapaswa kusema wazi kuwa jimbo hilo limemshinda kutokana na kushindwa kutimiza ahadi zake kwa wapiga kura wake"

    Chanzo: Francis Godwin wa Iringa na matukio
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Apumzike tu
     
  4. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,185
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    RIP Gaucho
     
  5. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Habari yenyewe imekaa ki-VINEGA VINEGA tu
     
  6. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    R. I. P Anna Makinda!
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    siasa mchezo mchafu
     
  8. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwa hapa kwetu naona nafasi ya mbunge kuleta maendeleo ndogo sana wataishia kuikumbusha tu serikali lakini hawataweza kufanya mambo makubwa.
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hivi huyu bibi kaolewa naomba anaemjua vizuri anipe details zake...
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    umenifanya nicheke kwa sauti ndani ya basi. Wanafanana nini na Ronaldinho, meno, macho au nywele?
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwani unataka kumposa?
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mi napenda asife hadi atakapoona tanzania mpya
     
  13. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,707
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Hajaolewa... Ila ana mtoto binti wa miaka 30 plus.
     
  14. S

    Shembago JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afadhali huyo katangaza wengine wasubiri aibu 2015! Kimbunga kilichowapitia 2010 safari ijayo ni mara 10
     
  15. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hali halisi inaojionesha kwamba katika jamii yoyote ile ili iweze kuendelea panatakiwa pawe na kiongozi mwenye umri wa miaka 60 and above katika kila wafanyakazi 10 wenye umri kati ya miaka 20-59.Kwa mantiki hiyo nahisi Anna Makinda amegundua 2015 Mkoa wa Iringa na Njombe watafanya mabadiriko kisiasa kwa kuchagua Vijana kwenye Ubunge kwani Deo Filikunjombe ameonyesha njia na imani ya wananchi kwa vijana.WABUNGE WA KALENGA,MAKETE,NJOMBE MASH,MUFINDI KAS,KILOLO,ISMANI NANYI MTANGAZE HIVYO JAPO MNAMAJUMBA KWANI ZAHAMA LAJA.MTU UKISTAFU NENDA KAPUMZIKE LEAVE ENERGETIC AND ACTIVE CITIZENS TO SERVE ELDERS AND CHILDREN.MWINALYO!
     
  16. M

    MAJANI YA KUNDE JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa hulka ya Wanawake wa kabila la wabena ni kashfa mtoto wa kike kzalia nyumbani bila kuolewa tafsiri yake ni kuwa hakulelewakatika misingi na tamaduni za kibena ama atakuwa anatoka kwenye ukoo wa wachawi,wavivu ,wakorofi,wagomvi na mwisho atakuwa anatoka kwenye ukoo usio na heshima ,kwa alivyo Makinda si rahisi kuolewa enzi zetu ukitaka kuoa ukionyesha nyumba Wazee watakujibu kibena ''Khakha si vwakutolwa aho have.vwakali,vwahavi ,ama vwagata.''tafsiri yake ni kuwa hao si wakuolewa hao ni wakali,wachawi,ama wavivu kufikiri hao.
     
  17. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Alichokuwa anakitaka Anne ni kupata nafasi ya kuhudumiwa na serikali mpk anaingia kaburini.Nafasi hiyo ameipata ndo maana ameamua kuwaachia wengine.Hiyo inaitwa mission completed!
     
  18. p

    politiki JF-Expert Member

    #18
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    chadema mna Golden chance kwa maana Makinda kutogombea maana yake ni kwamba hatafanya lolote kuanzia sasa mpaka 2015 kwahiyo hii ni nafasi yenu sasa kujiimarisha na kupita kila kona na kitabu cha ahadi za makinda na kuwakumbusha wananchi ulaghai wa CCM.
     
  19. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #19
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani huyo Filikunjombe mnayemsifia amefanya nini cha pekee?
     
  20. n

    nketi JF-Expert Member

    #20
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuzoo aliyopewa na kikwete inayolalamikiwa na watz wote sidhani km wana iringa wangeweza kumpa............haiwezekani kwani kuna wanaostahili kihalisi na sio yeye anliyestahili ili baadaye awafurahishe ccm na serikjali yake awapo bunneni tofauti na mzee wa speed and standard mh.six
     
Loading...