Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri ya kugoma kuhama mabondeni yafichuka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Dec 29, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Imeandikwa na Mwandishi Wetu; Tarehe: 28th December 2011 @ 14:59 - Habari Leo

    MAPYA yameibuka kwa wakazi wa mabondeni jijini Dar es Salaam waliorudi kwenye maeneo yao licha ya mafuriko makubwa na kunusurika kufa; imebainika wengi wao wanajihusisha na uuzaji wa pombe haramu ya gongo, wanalea vijiwe vya wavuta bangi na dawa za kulevya.

    Uchunguzi uliofanywa na gazeti hili katika maeneo ya Jangwani na Mchikichini, katika Bonde la Msimbazi, Dar es Salaam, umebaini kuwa kundi kubwa la vijana wanaotumia dawa za kulevya, bangi wameweka makazi eneo hilo hali kadhalika wauza gongo wengi wanaendesha shughuli zao humo.

    Aidha, uchunguzi huo ulioshirikisha uchunguzi mwingine wa habari iliyowahi kuandikwa na gazeti hili wiki kadhaa zilizopita katika maeneo ya Jangwani, umedhihirisha hilo baada ya wahusika kueleza wazi kuwa wanaendesha biashara hizo hivyo wakihama watapoteza wateja.

    Mmoja wa waathirika ambaye hakuwa tayari kutaja jina gazetini, alisema mapema wiki hii kuwa, ana kundi kubwa la vijana walioathirika na dawa za kulevya anaowasaidia chakula na malazi na kuuza gongo inayompa kipato hivyo si rahisi kuhama.

    "Huku hakuna usumbufu wa polisi wala kamatakamata ya mgambo, vijana wakikimbizwa huko juu na polisi wanakimbilia huku, na maisha yalivyo magumu hivi sasa wengine wanakula unga na tunawahifadhi huku, wana vijiwe vyao maalumu sasa waende wapi? Na pia tuna biashara nyingine ya pombe," alisema mama huyo.

    Alipoulizwa aina ya pombe anayouza, alisita kidogo na kudai, "Nauza pombe za kienyeji za kawaida…hata majirani zangu wengi hapa wanauza….nyie mtaita gongo, wateja wa bia huku hakuna, wengi wanatumia hiyo".

    Katika kuthibitisha hilo, gazeti hili lilifika maeneo hayo mara kadhaa na kukuta vijana wengine wanaofahamika kwa jina la ‘mateja' walioathirika kwa bangi na dawa za kulevya, wakiweka makazi na vijiwe maeneo hayo ya Jangwani.

    Mafuriko makubwa yalilikumba Jiji la Dar es Salaam pamoja na mikoa kadhaa nchini na
    kwa Dar es Salaam ilisababisha watu zaidi ya 40 kuripotiwa kufa na wengine zaidi ya 5,000
    kukosa makazi baada ya nyumba na mali zao kukumbwa na mafuriko.

    Miundombinu kama madaraja na barabara nayo pia iliharibiwa vibaya.

    Mkoa wa Dar es Salaam hivi sasa umeandaa viwanja 2,800 katika eneo la ekari 2,000 huko Mabwepande wilayani Kinondoni ambapo tayari viwanja 700 vimekamilika tayari kugawiwa waathirika hao walioko katika makambi mbalimbali yaliyoandaliwa na Serikali baada ya maafa.

    Rais Jakaya Kikwete alipowatembelea waathirika hao katika kambi mbalimbali jijini, aliwaambia kwamba maisha wanayoishi ni ya hatari, na kwamba licha ya Serikali kuwasaidia kila kitu katika wakati huu mgumu, lazima wahame katika maeneo hayo ya mabondeni haraka.

    Juzi, Mkuu wa Mkoa, Said Mecky Sadiki alirejea agizo hilo la Rais na kueleza kwamba baada ya mwezi mmoja wa kukamilisha kugawa viwanja kwa waathirika hao, Serikali ya Mkoa haitapenda kuona mtu yeyote anakuwepo katika maeneo hayo ya mabondeni, ambayo tayari baadhi yao wamerejea na wanaendesha maisha yao kama kawaida, licha ya tishio la kunyesha kwa mvua zaidi mwishoni mwa wiki hii.
     
  2. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Good, angalau serikali yenye kimbelembele itakoma kujikomba kutaka ionekane inawajali wananchi wake wakati inavunja sheria. Serikali na watu wa mabondeni wote ni wasanii na wapuuzi wa kawaida wanaopaswa kuzuiwa kutumia kodi yetu kulinda maslahi na upuuzi wao. Kesho usishangae machinga nao wakataka wajengewe maduka. Shame on you all!
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unafiki wa Serikali yetu ulianza tangu zamani... angalia majengo yaliyojengwa tangu wakoloni hayaelei kwenye maji
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,659
    Trophy Points: 280
    Machinga wamesha jengewa! complex!!!!! Sisi wengine hatujui tufanye nini ili serikali itugawie viwanja.
     
Loading...